Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

mazx

Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

con này sau khi lên firmware mới thì đọc được cả HDD định dạng NTFS. Độ phân giải khi nối với laptop của mình thì lên được 1366x768 ~ res của màn laptop luôn, không bị méo hình tí nào, để aspect 16:9 nhé. Không lên được 1920x1080, ko rõ do card mình ko hỗ trợ hay do tv ko lên được, vì khi đặt xong thì màn hình đen thui. Hic

sirthuc

Member

Máy đã sử dụng được 118 giờ đồng hồ, bật tắt 66 lần. Máy mua hôm 5/5, tới hôm nay kiểm tra là 9/5 cho là được 5 ngày sử dụng, mỗi ngày 8 tiếng dùng thì tổng sử dụng tại nhà là: 5x8=40 giờ. Vậy số giờ đã bị dùng trước đó là: 118h - 40h = 78h, hơn 3 ngày?? Đây là số giờ sử dụng test trong nhà máy?? Nếu vậy thì Panasonic quả thật là rất cẩn thận ở khâu kiểm tra chất lượng trước khi xuất xưởng. Hì hì.

haha... gà gô, bị bán cho con hàng trưng bày mà không biết :)) con của tôi mua về, sau khi bật tắt 1 vài lần, chỉnh chiếc linh tinh, mở lên kiểm tra thì nó chỉ hiển thị là hơn 2h và 3 lần bật tắt.

chancanh

Member

Con này giờ các siêu thị đang xả hàng thì phải, thấy khen màu đẹp lắm

pink87

bạn chụp bằng gì sao nó mét mét vậy?

bạn chụp bằng gì sao nó mét mét vậy?

chụp bằng gì ? bản thân Plasma pana nó vậy mà :D

plasma pana 42A20V ở nhà ông bà già

Chụp bằng máy canon 10 mb ghẻ

kudo1908

Active Member

chụp hình review quá tệ vote ban..................

cdmababy

Member

Cũng theo chân bác chủ thớt đập hộp em này hơn 2 tuần rồi, ngon lành, hình ảnh đẹp chẳng cần chỉnh gì cả
mua rồi mới thấy quyết định đúng, LED tốn tiền

mới lại máy mới 100% số lần bật tắt = 0, số giờ bật = 0 luôn (nhìn lớp băng keo dán ngoài là biết)

tam_map12

Sao cai mau trang cua may e no ko dc trang nhu con LG vay cac bac..no xa'm xam'

saurom_90

Member

Bác nào có cái màu chuẩn khi xem phim hd thì share em với, e chỉnh nhưng nó cứ xấu xấu làm sao ý

Lão nông@

Hôm qua qua HC thấy em nó còn có 9t1 thôi mà chỉ có mấy con để chạy chương trình..Trông nó cũng mỏng như LCD í.

Em thich nó vào được cả mạng tinternet nhưng đọc mãi mà không thấy Bác nào nói là nó có vào được trang WEB như PC và youtube . Vậy êm nó có vào được không , bác nào revewr xem cái nhở ??
Thanks

saurom_90

Member

Hôm qua qua HC thấy em nó còn có 9t1 thôi mà chỉ có mấy con để chạy chương trình..Trông nó cũng mỏng như LCD í.

Em thich nó vào được cả mạng tinternet nhưng đọc mãi mà không thấy Bác nào nói là nó có vào được trang WEB như PC và youtube . Vậy êm nó có vào được không , bác nào revewr xem cái nhở ??
Thanks

Mình thấy trên trang chủ HC là 9tr9 mà :D

saurom_90

Member

Thanks
Mình thấy trên trang chủ là 9tr9 mà

saurom_90

Member

Thanks
Mình thấy trên trang chủ là 9tr9 mà

saurom_90

Member

Cho mình hỏi chút. Ko biết mình chỉnh chế độ gì mà cứ xem THC được khoảng nửa tiếng là nó lại tự động hiển thị cái giới thiệu các tính năng của panasonic virea ra. Chỉ có xem THC mới bị còn xem phim qua laptop hay usb thì ko sao cả :(

tvshopping

con này rổ giá cũng rẻ thôi mà 42X30V giá 9.250.000đ

Transformer

Member

Em này hình ảnh cũng khá đẹp, ở phòng trực bọn em đang dùng con này + đầu KTS mặt đất của VTC.

quocgu

Member

Mình mới lấy em này tối hôm qua nở Đệ Nhất giá 9 củ. Mình hay thấy tivi mới bây giờ có tem trên goc trái màn hình nhưng của Mình không có. Không biết có bị sao không ?

JupR74

Active Member

Chúc mừng bác đã tậu 1 em Pana 42"

longtv

Member

Mình mới lấy em này tối hôm qua nở Đệ Nhất giá 9 củ. Mình hay thấy tivi mới bây giờ có tem trên goc trái màn hình nhưng của Mình không có. Không biết có bị sao không ?

Đừng bao giờ mua ở Dệ Nhất Lừa Đảo nhé. Mình mua 1 cai TH-P42X30V ở đó ve nhà kiểm tra đã bật 100 lần và sử dụng 2000hr. Từ đó không bao giờ bước chân vào Đệ Nhất Lừa Đảo nữa.

Bên trên