Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

vinhglory

Active Member
Ðề: Đập hộp con Panasonic Plasma TH-P42X30V

trời đất, làm như vậy quá mất thời gian
vậy là Panasonic kém hơn các hãng khác à, bên Sony mình dò xong rồi sắp xếp lại được mà
mình nghĩ đây là chuyện đơn giản mà, chẳng lẽ Pana k làm đc

Bác hướng đẫn chi tiết giùm với .

bác hướng dẫn bằng hình ảnh cho mình với
nhân tiện cho mình hỏi em này cắm USB vào xem Thúy Nga được k các bác?

Tôi đã hướng dẫn sắp xếp lại kênh ở trang 3, các bác có thể xem tham khảo. Sắp xếp kênh là chức năng cơ bản. Tivi nào cũng phải có nó chứ không riêng gì Sony.

http://www.hdvietnam.com/diendan/60...op-con-panasonic-plasma-th-3.html#post1618728

hahungtxcb

Member

Đang dùng Mytv thì đặt lại kênh kiểu gì bác ? Vì kênh được đặt mặc định trên đầu thu của Mytv rồi.

gh0s77

Bài reviwer quá đỉnh, cám ơn bác, nhà mình cũng đang dùng con pana 50"

trandat2404

mình hỏi mọi ng chút, độ phân giải em này là
Độ lớn màn hình 42inch
Độ phân giải 1024 x 768pixel
Thông tin chi tiết - TH-P42X30V | Panasonic TH-P42X30V | Tivi Plasma
thế này sao gọi là HD Ready đc, HD ready thì ít ra cũng phải 1366*768 pixel

mình có laptop và hdd box, chứa toàn phim mHD và 720p. khi kết nối hdmi từ lap vào em này thì màn hình coi phim có sao k ? có giống y chang trên laptop hay không ? laptop màn cũng 1366*768 lap 14 inch cấu hình tương đối ngon.

hay bị sọc ngang, vệt đen, hay không full màn hình hay sao ? vì độ phân giải chỉ có 1024*768 thôi mà.

duythangtk41

mình hỏi mọi ng chút, độ phân giải em này là
Độ lớn màn hình 42inch
Độ phân giải 1024 x 768pixel
Thông tin chi tiết - TH-P42X30V | Panasonic TH-P42X30V | Tivi Plasma
thế này sao gọi là HD Ready đc, HD ready thì ít ra cũng phải 1366*768 pixel

mình có laptop và hdd box, chứa toàn phim mHD và 720p. khi kết nối hdmi từ lap vào em này thì màn hình coi phim có sao k ? có giống y chang trên laptop hay không ? laptop màn cũng 1366*768 lap 14 inch cấu hình tương đối ngon.

hay bị sọc ngang, vệt đen, hay không full màn hình hay sao ? vì độ phân giải chỉ có 1024*768 thôi mà.

Chả vấn đề gì bạn à. Phim 720p chứ thậm chí là phim 1080p mà bạn kết nối nó qua cổng HDMI của PC thì nó vẫn trình chiếu tốt, cực nét và hình ảnh sâu hơn LCD và Led LCD

nghianan

Các bác cho em hỏi em có dùng con P42X30V và IPTV. Có hôm em đang xem phim tự nhiên thấy hình nó đứng yên em tưởng là do STB bị treo, reset lại STB nhưng không được, phải tắt TV bật lại thì được. Cho em hỏi có phải TV có vấn đề gì không và có phải đi bảo hành không ạ.

trandat2404

Chả vấn đề gì bạn à. Phim 720p chứ thậm chí là phim 1080p mà bạn kết nối nó qua cổng HDMI của PC thì nó vẫn trình chiếu tốt, cực nét và hình ảnh sâu hơn LCD và Led LCD

vâng cám ơn bạn, thế bạn cho mình hỏi thêm, mình gà lắm,

vậy là màn hình trên 40 inch thì độ phân giải để coi phim k còn quan trọng à ? thế nếu có con samssung cũng 42inch plasma mà phân giải full HD thì cắm hdmi bên nao đẹp hơn. mình k biết mình hỏi thật. cám ơn nhé

duythangtk41

vâng cám ơn bạn, thế bạn cho mình hỏi thêm, mình gà lắm,

vậy là màn hình trên 40 inch thì độ phân giải để coi phim k còn quan trọng à ? thế nếu có con samssung cũng 42inch plasma mà phân giải full HD thì cắm hdmi bên nao đẹp hơn. mình k biết mình hỏi thật. cám ơn nhé

Với 2 con Plasma đó mà cùng trình chiếu phim HD 1080p qua cổng HDMI thì chất lượng độ phân giải hình ảnh là như nhau...nhưng nếu kết nối PC ở chế độ phân giải tự nhiên thì tất nhiên con Full HD sẽ cho hình ảnh tĩnh nét hơn. Theo mình được biết màn Plasma 42" (43") tại VN chả có con nào là Full HD (với kích thước này theo nhà sx là ko cần thiết phải Full HD), ngoài ra có 1 số mẫu 46" của Pana mới có Full HD. Thực sự với kích thước từ 50" trở lên mới cần Full HD với ai yêu cầu chất lượng hình ảnh cao, ở phân khúc phổ thông thì size này cũng nhiều màn chỉ có độ phân giải tự nhiên là 1024 x 768p thôi như SS 51D450/D490, 51E470/490, hoặc LG 50PW450, 50PT350, 50PA4500, Pana 50X20V/X30V.... nhưng trình chiếu phim HD 1080p qua ngõ HDMI vẫn thực sự ấn tượng, độ sắc nét ko có gì phải nghĩ.

trandat2404

hnay mình mới ra siêu thị big C coi thử em pana và em này, tại siêu thị đèn sáng trưng. 2 em này cùng mức giá 10,3tr [ hơi đắt nhỉ ] đặt chung 1 góc.

màn hình em pana 42x30V này kiểu như màn hình gương, có bóng ng , bóng đèn

kế bên là em led LG 42CS460 . tự nhiên thấy màu của Lg đẹp hơn vì k bị bóng sáng. full HD 191920 x 1080pixel

nếu nhìn nghiên thì em pana đẹp hơn, tắt đèn chắc đẹp hơn led thật. vì nhìn chính diện hiện bóng đèn và mặt mình trỏng.

nhìn xa thì 2 em đều nét, tuy nhiên pana thì mình thấy khó chịu vì cứ thấy bóng đèn, mặt ng, trong khi em led của lg thì không. màu tương đg nhau thôi

h ra còn thấy mấy em TCL ra chất lg k thua kém LG, Samsung là bao nhiêu nữa, cùng giá tiền 11tr mà coi cũng ngang ngang các bác à.

duythangtk41

LG 42CS460 là LCD đèn nền CCFL chứ ko phải Led LCD bạn nhé, dòng phân khúc phổ thông này chắc LG ko dùng tấm nền IPS nên góc nhìn nghiêng bạn thấy màu sắc hình ảnh nhạt đi trông thấy. Ưu điểm ko thể chối cãi của màn Plasma là có góc nhìn ko hạn chế, màu sắc hình ảnh ko hề thay đổi ở mọi góc nhìn, nhược điểm là dùng tấm kính chắn bảo vệ màn phía ngoài nên bị bóng, ở phân khúc cao cấp mới được phủ lớp chống chói và chống loá ( ví dụ em SS 50C6500).

hcthanhvl

HDD 500GB Doc tot, ket noi may tinh len full Hd con duoc. Qua tot trong tam gia, play nhac Full HD qua HDD pha pha.

khanh911

Member

Sao dòng Plasma này lại rẻ thế nhỉ, ngang với mấy dòng LCD của bọn Hàn xẻng ?
Thấy bảo plasma hại với môi trường và con người nên các hãng khác không sản xuất nữa, không biết có đúng không ? Sao Pana vẫn sản xuất ?
Nếu có tầm 10tr mà muốn mua tivi 40''-42' thì có nên mua con này không nhỉ ? Ngoài ra còn có lựa chọn nào khác mà không phải của Hàn xẻng ko ?

ceo_hd

Member

mình hỏi ngu tí :D, xem led thích hơn hay plasma thích hơn nhỉ :D

AnSSC

Em search trên vatgia thấy cái P42X30V giá 8,8t đã là rẻ nhất chưa vậy các bác?

meshow

Mình rước em này được một tuần, giá tại điện máy ideas sài gòn là 8.790k (chắc là rẽ nhất rồi)
Hài lòng về chất lượng trong tầm giá. Phù hợp để trong phòng ngũ, tắt đèn xem HD như rạp

Hanh

Member
Em đã đọc hết 50 trang. Ít tiền nên phải nghiên cứu kĩ, nhưng bù lại thêm hiểu biết về plasma pana hơn. Không biết như em thì đã được gọi là fan của pana plasma chưa nhỉ. Cảm ơn các bác đã nhận xét em này.:D

Bên trên