[Đập hộp] KIWIBOX S3 – Box giá rẻ - Tính năng cao cấp

tienlequoc

Well-Known Member
Kodi pass được AC3,Dobly,DTS nhưng âm thanh HD thì không.
Còn trình video mặc định chỉ pass được AC3 Dobly .Các chuẩn khác thì không pass.
Trong cài đặt thì mình đã chỉnh Sound Device sang HDMI Bitstream.
Ổ cứng thì 3 cái đều định dạng NTFS,trên File Exploer nhận bình thường 3 ổ,nhưng trong Kodi chỉ nhận đúng 1 ổ.
1 ổ Port WD 1.5tb, 1 ổ 2tb WD box,1 ổ 2tb Hitachi box (ổ này thì Kodi nhận).
Em đang nghiên cứu 1 bản Kodi cho rockchip 3229 do thằng Tàu gửi có thể passthrough được cả Atmos, DTS-X. :))
Về vấn đề nhận ổ cứng: khả năng là bác cắm ổ cứng nhiều quá box ko đủ nguồn để cung cấp. Bác kiểm tra kiếm thư mục mnt như em nói xem sao? Thường thư mục ổ cứng nằm ở trong đó. :D

Đôrêmi

Moderator
Chẳng hiểu sao mình cũng có 2 cái ổ cứng nhưng Kodi cũng chỉ nhận được 1 cái.

hazu

Member
Em mua con Kiwi S3 plus có một vấn đề rất khó chịu là mỗi lần bật công tắc đèn nó lại lag 1 phát, điều hòa ngắt nó cũng lag, dù chỉ một giấy như rất bực, theo các bác em phải làm gì bây giờ?

hiepipod

Member
Em mua con Kiwi S3 plus có một vấn đề rất khó chịu là mỗi lần bật công tắc đèn nó lại lag 1 phát, điều hòa ngắt nó cũng lag, dù chỉ một giấy như rất bực, theo các bác em phải làm gì bây giờ?
Sống chung với lũ thôi, bị nhiễu điện từ đó mà

Mình dùng chuột ko dây với box này, mà bực ở chỗ vài dây thì chuột nó ngắt nên rất ức chế. Bác nào có cách khắc phục thì chỉ em phát/

babyworm

Well-Known Member
Mình dùng chuột ko dây với box này, mà bực ở chỗ vài dây thì chuột nó ngắt nên rất ức chế. Bác nào có cách khắc phục thì chỉ em phát/
Thông thường chuột không dùng vài dây nó tự ngắt để tiết kiệm pin. Bạn nhấn chuột nó có mở lại không? Hay phải rút receiver gắn lại?

Thông thường chuột không dùng vài dây nó tự ngắt để tiết kiệm pin. Bạn nhấn chuột nó có mở lại không? Hay phải rút receiver gắn lại?
Nếu chỉ click chuột trái hoặc phải + khua khua nhiệt tình thì một lúc sau nó mới tỉnh lại/ Tuy nhiên nếu clik đồng thời chuột trái phải thì nó nhanh hơn chút. Và không phải cắm lại receiver/
Mình bực ở chỗ là đang thao tác mà nó vẫn ngắt?
Thêm nữa là mình có thói quen ngắt cầu dao điện khi đi làm, khi về đóng cầu dao thì em nó tự chạy luôn, ko cần mở điều khiển? Liệu có cách khắc phục ko?

kodiitvplus

Well-Known Member
Nếu chỉ click chuột trái hoặc phải + khua khua nhiệt tình thì một lúc sau nó mới tỉnh lại/ Tuy nhiên nếu clik đồng thời chuột trái phải thì nó nhanh hơn chút. Và không phải cắm lại receiver/
Mình bực ở chỗ là đang thao tác mà nó vẫn ngắt?
Thêm nữa là mình có thói quen ngắt cầu dao điện khi đi làm, khi về đóng cầu dao thì em nó tự chạy luôn, ko cần mở điều khiển? Liệu có cách khắc phục ko?

chế cho em nó cái công tắc vào dây nguồn đi bác :)

hehelam

Well-Known Member
Cho e hỏi sao con kiwi s3 plus của em kill app ngầm ko có nút kill hết tất cả, phải ngồi kill từng app vậy?

tienlequoc

Well-Known Member
BÁC CHỈ THÌ GIÚP TỚI NƠI TỚI CHỐN VỚI! THANKS BÁC!
Oj5hNfTlCpqmTPh_Z2_PjvZFPtbBwd1awDowUuSI3bbXs6-hc2EpuT5QTaoGoX-pbHlBWuEEHrLI--Kp_l5OWxNDCzzi7smqJ7c8lVP0Hqf2hCC2gaZDJBcOMd1Husj3I1n6J1GtRVBN9vv5z7dwbdEUt7-XIk__8tWaRM_Ij-tgsTGo2_rwSak9YSxxsoN9p_qcOEggx79l7qGyc9LCGlnyNtDc2JSgTc1YRRpgFkBVtyzUD8-0Kl1k0GJvsOmy-ysWKfRpOfZ6flTQKWqsiOiEibhqZLzJLHiDxVW7cLvv-_Vc89XkqdyimpS26g2LbT2rYfyTgb6bBsaudS29zcnB5V0LGJFvXHZU_U7IP2YxAD8UJgqbHRXlmQQGTqc727SngVBs6bcxa7pLAo_hgrzW_6gvurDGvPUz59CqgA933MESDMuSaN_DoFIrr7ovGQ_0eP8oN1u5cvFVbwVLRnrAw-r8TaEaBuLa8G-GmLw9f9ThSh5CJuJuuHUcGlHN2CasgkvPuoAtaq33_dSYxuJkDzubz4Y5MKVJoAHMqDzzyX6aORybYoTgTwXQOMCTildpqbowV26-z_6FN2NrWQynUt8kT9IPxdEu2hIEKis0EyYfVw=w1158-h651-no

Bác thấy cái TaskManager không? Icon "X" đấy

Bạn bấm phím đa nhiệm trên remote rồi điều hướng đến biểu tượng "X" là nó tắt hết mà?

hiepipod

Member
Kiwibox S3 cài TV Launcher xong nhìn đẹp và sang hẳn, con này p/p rất tốt chơi game thoải mái, đã test asphalt 8, dead trigger 2, unkilled, real racing 3... mượt mà như lụa là. Chỉ dở bộ nhớ ít và không thể root, nếu root được để chuyển data ra thẻ nhớ thì vô tư mà xài.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên