[Đập hộp] Zidoo X9S – Sản phẩm dùng chip Realtek Rtd 1295 đầu tiên trên thị trường

chenzenvl

Well-Known Member
Trước giờ Realtek vẫn bá đạo nhất vụ tùy biến phụ đề mà. Khi trước nhận sản phẩm sample thì tính năng phụ đề cũng bình thường như những chip khác, nhưng mình góp ý nhiều cho nó thêm vào một số tùy biến cho "khôn" hơn. Lỗi dấu "nặng" sáng nay mình mới báo nó lại rồi, nó nói nó "quên" :D .
àh... bro test thử em nó có bị kén 1 vài loại ISO 3D như Q10 pro ko? (đặc biệt mấy ISO 3D của nhóm VAV đó)

chenzenvl

Well-Known Member
Cho mình link download, mai xử luôn
mình ko còn giữ Q10pro nên ko chắc lắm... theo mình nhớ thì ví dụ các 3D ISO sau (thứ tự càng trước thì độ chắc chắn càng cao :))

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Đang kéo thử phim đầu tiên test giúp bác. :D

lequocvan

Active Member
Hì, cái box này muốn xuất hình ảnh và âm thanh qua cổng AV với bộ cáp đi kèm bằng cách nào các bác. Đang cầm 1 box trên tay, cắm HDMI thì ok, cắm qua cổng AV thì ko xuất ra đc.
Kèm máy có cable AV 3.5mm nữa à. hic chít chưa, em ko thấy :confused:

tienlequoc

Well-Known Member
đã tìm lại được post cũ của mình... link này là chắc chắn Q10 pro ko play được nè bro:
http://www.hdvietnam.com/threads/wo...080p-bluray-avc-dts-hd-ma-7-1-mrc-vav.719947/

p/s: đợt update vừa rùi của hdvietnam làm chức năng search ko hiệu dụng trong khoảng thời gian trước 6/2016 nữa :(

@chenzenvl : Sáng nay test phim này (World War Z iso 3D thuyết minh tiếng Việt VAV)trên đầu ImaxHD I19GOLDs dùng chip Realtek 1295 như Zidoo X9S, chạy ngon cả chế độ 3D và 2D, không có vấn đề gì với việc chuyển đổi phụ đề, track audio. Tối nay test Zidoo X9S cho bác. Mà công nhận phim này xem trên realtek 1295 hình đẹp và nét vãi. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
@chenzenvl : Sáng nay test phim này (World War Z iso 3D thuyết minh tiếng Việt VAV)trên đầu ImaxHD I19GOLDs dùng chip Realtek 1295 như Zidoo X9S, chạy ngon cả chế độ 3D và 2D, không có vấn đề gì với việc chuyển đổi phụ đề, track audio. Tối nay test Zidoo X9S cho bác. Mà công nhận phim này xem trên realtek 1295 hình đẹp và nét vãi. :D

Bác nói làm e thèm , nhớ thời hoàng kim chip realtek , hy vọng có hàng sớm cho cuối năm xom tụ

chenzenvl

Well-Known Member
thì mình nghĩ chỉ là vấn đề firmware chứ ko phải vấn đề chipset, tụi Himedia chéc ko thèm đoái hoài feedback chính đáng :(

lequocvan

Active Member
Đã root được fw v1.2.6. Bỏ navigation bar rồi. Còn top bar hay gọi là notification panel khi kéo từ trên xuống chưa có cách remove. Cái đó tai hại cực kỳ. Trình nghe nhạc của em vào nó nhúng 1 phát làm hết chỉnh eq được luôn.
zidoo x9s rooted.jpg

Theo cách này: https://baiviet.top/root-zidoo-x9s-android-tv-box-step-step-using-root-via-lan-5-1-1/
Thì hầu như FW mới nào ra cũng nuốt gọn.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Fw 1.2.7 change log: Release trong 1-2 ngày tới:
Version 1.2.7 of Zidoo X9S
Updatelist:

System:
1,A download tool aria2 added in OpenWrt system.
2,The brightness of VFD can be adjusted now in the setting of system.VFD stands for vacuum fluorescent display which is in the front panel.
3,3D library of skia been improved,subsequently scores of Antutu exceed 40000.
4,Green screen appears occasionally when play 3D movie, this issue has been fixed.
5,Audio out from RAW delay when play HD movies, this issue has been fixed.
6,After HDR playback exit,HDR status don't back to normal status, this issue has been fixed.
7,The setting of Force downmix audio can't be saved after restart the box,this issue has been fixed.

Launcher:
1,More tips added in the desktop interface.
2,The mouse cursor style changed into a better one.

Player:
1,The offset of subtitle will only valid for once.
2,AutoFrameswitch added 30fps and 60fps.
3,If the movie is paused,press the menu key will not resume the playback.
4,When searching the subtitles,the system will make it a priority to search the subtitles in default subtitle language setted in system advanced settings.The lower priority is system language.The lowest is English.
5,Removed Force SD audio setting.
6,Removed the auto-identify of MKV's MVC.(We now rewriting this part)
7,Bookmarking function is open as default.
8,Press OK to play from the beginning when resuming playback from bookmark.
9,3D playback tips added.

Filemanager:
1,Immediately sync after copy or delete.
2,A button to return to top added.
3,A wrong error report when add&remove the directory in Russian language fixed.

pttpth

Active Member
Bác Tiến,hình như trong firmware 1.2.6 chưa có phần chỉnh ON hoặc OFF cho những thiết bị USB có loa như là trên Zidoo X1 ii phải k bác? mình gắn con chuột bay Mele F10 Pro vào thì âm thanh chỉ phát ra từ loa của Mele F10 Pro mà k có chỗ nào OFF để âm thanh phát ra TV cả,X1ii màu vàng thì version mới nhất đã OFF hoặc ON được rồi,bác kiếm hộ em nếu chưa có bác góp ý với bên hàng dùm nhé,thanks bác

pttpth

Active Member
Em X9S này firmware mới nhất không xem phim được trên apps PUBVN,lên tiếng mà không lên hình

Bên trên