Đau cả đầu vì BW 683 hay monitor RX6?các bác help e gấp..

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Đau cả đầu vì BW 683 hay monitor RX6?các bác help e gấp..

Quyết mai cafe xong ghé shop bác lehung nghe 1 chập cho điếc tai chơi nhé hehe

vinagoh

Well-Known Member

683 còn đánh được thì 607 bác cứ yên tâm mà chiến. AX10 Ai thì khác AX10 ở chỗ là đắt hơn 7 triệu bác ạ :D. dòng AX10 sản xuất năm 2003 còn Ai như của em thì thấy xuất xưởng là 2005. Công suất là 200w so với 170w, trở kháng xuống được 4Ohm, nặng hơn tý xíu. Nói chung bác yêu thích chất tiếng, thích nghe nhạc 2 kênh, ko nghe CD mà chủ yếu là nghe lossness và ko có điều kiện làm 2 bộ thì xơi em này. Còn bác thích công nghệ mới thì xơi em 3310 là ổn. Nhưng tầm 18m thì chỉ mua được 2310 thui mà em thấy về chất tiếng và đẳng cấp cũng như mác nội địa nhật thì 2310 còn lâu mới so được. Xem phim cực kỳ chi tiết, giả lập doby prologic cũng rất chuẩn. Cái Multi auto calibrate system của nó lợi hại lắm bác ạ. Nó tự cân bằng âm thanh, theo khoảng cách của loa, không gian của phòng khá chuẩn đấy. Em cứ để nó autosetup rồi tự cân chỉnh lại 1 chút cho vừa ý mình là rất hài lòng.

Em thì chắc giống bác, khoái đồ củ mà chất tiếng ok là được. Avr đời mới nhưng tầm giá thì chất âm không được như con này.
Thanks bác đã review. >:D<

Cái đời cũ so với cái đời mới sao đc bác, thế sao bác ko hỏi sao Pioneer đời mới giá chát thế :)

Pio đời mới mà ngang tầm giá con này thì âm thanh kg bằng con này đâu bác, nó chỉ hơn công nghệ mới là DTS-HD, mà bây giờ điã BD giá đang chát quá nên máu mấy dòng củ củ này.

Mấy con pio đời mới khủng nó tách phần 2 kênh riêng đấy bác, nên nghe nhạc và xem phim đều kg chê được, mỗi tội giá chát quá.

tomahock17

Monitor RX6 trung âm mềm mại, treble trong trẻo, lại là loa 6Ohm nên dể tìm amply, tuy nhiên bass không được trầm, chắc như BW. Nếu bác chủ thích nghe vocal thì đây là dòng loa hợp lý. nhưng khi xem phim thì sẽ mất độ hoành tráng ở những pha hành động, bom nổ.
Nếu bác chọn RX6 thì 3310 là đủ để khai thác hết khả năng em nó.

Tuy nhiên, giống như các trò chơi khác, dàn 3310 + RX6 dễ làm hài lòng người nghe thì cũng sẽ mau chán, cái huyền bí của BW là ở chổ khó khai thác hết khả năng của em nó nhưng đồng thời cũng kích thích mình lao vào tìm tòi, tham khảo để có thể khuất phục được em nó .. âu cũng là một thú vui khi đến với con đường audiophile.

hxhx e cũng nghe a e bàn nhiều về e 683 này rồi ,câu :"dàn 3310 + RX6 dễ làm hài lòng người nghe thì cũng sẽ mau chán, cái huyền bí của BW là ở chổ khó khai thác hết khả năng của em nó nhưng đồng thời cũng kích thích mình lao vào tìm tòi" làm e băn khoăn quá.e mới chơi nên không biết có quá sức mình không nữa,nhưng thú thực là khi nghe vocal e thik e RX6 hơn..so với 683(chắc là mới nghe lần đầu và nghe chưa kĩ)
Cám ơn các bác tư vấn hết sức nhiệt tình cho e

vietrung

Active Member

làm quả AX10 đúng khủng, nghe bác sonicR review mê quá nhỉ, chắc liều mạng hốt 1 con quá :D

tomahock17

Bác chủ còn lăn tăn thì chiều mai mời qua 183 Lý Thường kiệt uống cafe với ae, cafe xong qua hàng em test cho bác mãn nguyện ;))

cám ơn bác nhá,chắc chiều mai Chủ nhật e phải ghé bác nghe thêm cho chắc quá,e có nhắn cho bác bên Topic của bác rồi,hôm bửa có ghé qua 124 LTK có bác Nghĩa tiếp e nhiệt tình,và hình như là bác dởi qua 183 rồi.

Nghia_PMT

Well-Known Member

cám ơn bác nhá,chắc chiều mai Chủ nhật e phải ghé bác nghe thêm cho chắc quá,e có nhắn cho bác bên Topic của bác rồi,hôm bửa có ghé qua 124 LTK có bác Nghĩa tiếp e nhiệt tình,và hình như là bác dởi qua 183 rồi.

Đi đi bác chiều mai a e cũng uông cafe rồi wa shop thưởng thức nè, có khi e nghe Mo thì lại khoái ko lên đời 607 mà lên RX6 hehe, mà sao thấy công suất con RX6 có 125W bé thế nhỉ, thấp hơn cả Jamo605 ah?

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ôi thế thì ko đc rồi ,thế thì cũng như Klipsch, chắc bass hơn Klipsch đc tí. Gu nghe nhạc e là pop, r&b, new age hiện đại có bass treble mid đều đều chút, thỉnh thoảng có dance nữa, thế thì cứ Jamo mà fang thôi.

lehoang40

Ngoài Trương Nghĩa có con amply nào kép BW 683 cho nó tới không Le_hung

Achilles

em thì em thích RX6 hơn, 683 cũng hay nhưng b&w thuộc dạng nặng đánh, đánh không đủ thì nghe không trôi tai

mới chay qua day ha em ..... con RX6 âm trung mềm mại hơn ... nhưng bas ko chắc = B&W ... chủ thớt ngay ngeh cái gi thi chon con đó thôi ... ko có lý nao ma dân ta thich 683 hon kekekeke

sonpk

mới chay qua day ha em ..... con RX6 âm trung mềm mại hơn ... nhưng bas ko chắc = B&W ... chủ thớt ngay ngeh cái gi thi chon con đó thôi ... ko có lý nao ma dân ta thich 683 hon kekekeke

lâu lắm rồi chưa qua nhà anh chơi :D

mỗi hãng có 1 cái hay, nếu oánh tốt và đúng chất thì 2 con mỗi con hay 1 kiểu. về bass mà đẩy căng ra đuợc thì 683 nghe ấn tuợng hơn

khanhtl1

bỏ mẫu rồi mà, krell 400XI đánh nhạc nhẹ thôi, Pop R&B đánh ko đủ độ tê, cũng đang ngắm nghía mấy model mới mà ko biết nên rước con nào, đôi 683 ~ 22t mà lấy con amp mới ~ 50t đánh thì khó ra lắm bác ơi :(

S300i mới keng xà beng khoảng bi nhiêu Bác nhỉ?

RX6 so sánh với 684 thì thế nào hả các bác? Thấy tầm giá 2 em này so sánh với nhau phù hợp hơn, 683 chắc phải so với RX8 nhỉ..

Bên trên