đầu thu kts VTCHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

pthanh85

Ðề: đầu thu kts VTCHD

Chắc bọn nó đang sắp xếp lại kênh để chuẩn bị mấy hôm nữa phát thêm mấy gói mới

jonidontcry

Active Member

Đúng là âm thanh của VTC HD lởm thật, hình ảnh thì cũng chỉ thấy có vài kênh là HD chuẩn, còn lại chắc toàn là DVDRIP :D Mấy kênh như VTV3 thì... xấu hoắc :p

dhpaul

Well-Known Member

Chắc bọn nó đang sắp xếp lại kênh để chuẩn bị mấy hôm nữa phát thêm mấy gói mới

Không phải đâu, sắp tới sóng VTC trên Vinasat chỉ để phục vụ phát sóng mấy kênh Nghệ An, Thanh Hóa, Lâm Đồng.... như thế đấy. Còn dịch vụ sang Asiasat hết.
Nói chung là sau 1/5 nên mua thêm chảo để vừa xem kênh ngoại vừa xem kênh nội :D

chả quan tâm mấy kênh địa phương, xem chán chết. Mình dân Hà Nội mà xem mấy kênh đó thấy chán lắm. Ở đầu VTCHD kênh địa phương hơi nhiều mà ko có Hà Nội 1 :(( . Sắp tới là lại phải lên sân thượng quay chảo rồi. Xem các kênh của nó thế nào đã. nếu toàn kênh chan thì tốt nhất chơi gói 3 kênh Vip cộng 70 kênh SD cho tiết kiệm

pthanh85

Không phải đâu, sắp tới sóng VTC trên Vinasat chỉ để phục vụ phát sóng mấy kênh Nghệ An, Thanh Hóa, Lâm Đồng.... như thế đấy. Còn dịch vụ sang Asiasat hết.
Nói chung là sau 1/5 nên mua thêm chảo để vừa xem kênh ngoại vừa xem kênh nội :D

Bác nghe thông tin ở đâu hay là tự bác suy luận ra vậy.

pthanh85

Theo thông tin em nắm bắt được thì sắp tới đến ngày 1-5 VTC sẽ phát sóng đồng thời trên 2 vệ tinh Vinasat 1 và AsianSat 5.Các kênh bên Vinasat vẫn giữ nguyên như hiện nay,còn bên AsianSat sẽ phát đồng thời cả gói kênh cũ và thêm các gói kênh mới.VTC sẽ cho các bác 1 thời gian vài tháng để chuẩn bị chuyển giao sang vệ tinh mới,sau đó sẽ cắt không sử dụng vệ tinh Vinasat nữa.

Nghe nói là VTC chưa đàm phán xong bản quyền Premiership mùa bóng 2011. Mình đang sợ nếu mua VTCHD liệu có nguy hiểm không nếu mai mốt nó mất luôn giải này, trong khi đã ko có La Liga, C1, .. rồi. Vả lại, mình cũng rất sợ nó dùng lại bài cũ, phải nâng cấp đầu thu lên HD 03, 04 gì đó thì mới xem được các kênh mình muốn.
Không biết tính sao đây
Nhiều khả năng là VTC không mua được bản quyền giải ngoại hạng Anh 3 mùa tới mà sẽ vào tay em K+

ko sao, VTC ko mua dc thì xem trên ESPN và Star Sports. Quan trọng là HD để xem tin tức, xem phim và xem World Cup

leanh1202

Member

nhà mình đang dùng goí 1T2/ năm ko biết hè này co xem được wordcup HD cacs bác nhỉ

ahxdtngh

Well-Known Member

Em mua đầu về cũng chỉ thích xem mỗi World Cup. Đang nghĩ không biết có nên mua không nữa :-?

Năm sau VTC quyết tâm mua PL chứ ko để rơi vào tay K+ đâu. Các bác cứ yên tâm, đến lúc đó VTC ko mua dc cứ quăng tạ mình thoải mái

PL mà rơi vào tay K+ thì VTC chỉ có "ngồi chơi xơi nước". E nghĩ bản quyền có đắt hơn thì VTC cũng phải cố mà mua cho bằng được thôi các bác ơi. (mỗi năm nó tăng trưởng tới mấy trăm % luôn, nên tiền chắc là không thiếu)

dhpaul

Well-Known Member

Vấn đề là mấy trăm phần trăm ý các ông định tái đầu tư vào đâu, nếu các ông ý mà tái hết vào game online với cả nội dung di động thì các bác ôm truyền hình VTC trong đó có em ốm =)), với cả quan hệ của VTC với đối tác nắm bản quyền. Nhiều khi trả giá cao hơn nhưng không có quan hệ tốt thì cứ ngồi chơi xơi nước cho khỏe =))

quysinh

sax, giờ đang chán chứ tháng sau nó lên 100 kênh rồi thì tha hồ sướng các bác nhé. Cứ đầu tư đê, ko phải tiếc đâu. Nó còn hơn nhiều làn cái K+ của VTV[/QUO©u
Tang kenh OK, nhung theo tui biet thi sap toi VTC bat dau chia cac goi kenh roi, va moi goi co ja khac nhau

tingo

2011 VTC vẫn phát PL mà, mà quan trọng là WC2010 HD độc quyền

dhpaul

Well-Known Member

Chỉ là bản quyền phát trên hệ thống HD chứ có độc quyền đâu, VTV và HTV vẫn phát SD ầm ầm kia kìa.

HD quan trọng hơn chứ, SD xem hình nó bẹt bẹt, phóng to ra thì xấu ôi thôi, phát HD quá chuẩn còn gì các bác

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên