đầu thu kts VTCHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: đầu thu kts VTCHD

Thôi đi bộ cho nó tiết kiệm bác ạ =))

ptt0903939220

Chỉ là bản quyền phát trên hệ thống HD chứ có độc quyền đâu, VTV và HTV vẫn phát SD ầm ầm kia kìa.
chưa đá mà bác này đã thấy vtv va htv phát ầm ầm.chỉ có vtc công bố bản quyền thôi.còn lại chưa thấy ông nào công bố cả.

dhpaul

Well-Known Member

VTV đã được công bố là "official broadcaster" (đơn vị phát sóng chính thức) của World Cup rồi, còn trong khi đó VTC chỉ là "licensed broadcaster" (đơn vị phát sóng có bản quyền) mà thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Bản quyền của nó đàng hoàng chứ có phải mập mờ như ngoại hạng mùa này đâu mà bác lo xa thế, trực tiếp thằng Dentsu Alpha bán cho VTC cơ mà :D

sonnt

Hỏi ngu phát, đang vài SCTV, tính mua HD2 của VTC về xem WC , theo các bác có nên k?

hd_online

Bọn VTC chỉ phát âm thanh stero thôi lắp làm gì cho phí chỉ có HD ở nhước ngoài mới có 5.1
VD: CCTV HD trên vệ tinh Chinasat 6B, LiTV, Voom HD trên vệ tinh Measat 3...

Bác này nghe về HD của bọn CEC chưa? Bọn nó là âm thanh 5.1 đó. Còn bon VTC thì k có đâu

hd_online

chả quan tâm mấy kênh địa phương, xem chán chết. Mình dân Hà Nội mà xem mấy kênh đó thấy chán lắm. Ở đầu VTCHD kênh địa phương hơi nhiều mà ko có Hà Nội 1 :(( . Sắp tới là lại phải lên sân thượng quay chảo rồi. Xem các kênh của nó thế nào đã. nếu toàn kênh chan thì tốt nhất chơi gói 3 kênh Vip cộng 70 kênh SD cho tiết kiệm

Chú này có cần a tư vấn dùng loại dịch vụ nào tốt không? A mà tư vấn thì khỏi cần chê

HDgalaxy

Cho em hỏi một chút, mặt trước của đầu thu VTC-HD có một cổng USB để làm gì thế các bác. cảm ơn các bác nhiều

thucbn

Bọn VTC nói phét lừa người xem, quảng cáo âm thanh vòm lập thể thế mà lại chỉ stereo thôi. Ban đầu em cũng như các bác mà thôi mua để xem phim âm thanh vòm vì em tậu 1 con sony 7.2 mà nên đăng ký cả HDVIP nhưng chẳng kênh nào có. vtc là bọn lừa đảo.........

keunhuvac

Active Member

Các chương trình VTC sản xuất mà phát stereo thì bình thường. Nhưng các kênh HD tiếp sóng như starmovie HD, HBO HD thì phải để nguyên tiếng chứ nhỉ? Chả nhẽ lại qua phần xử lý của VTC để biến 5.1 thành 2.0 rồi mới phát ???
Nếu VTC ko xử lý gì mấy kênh này thì có nghĩa nguồn âm thanh của HBO HD, starmovie HD cũng là 2.0 ^_^.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên