Dây loa có thực sự thay đổi đc chất lượng âm thanh

Magnolia

Active Member
Ðề: Dây loa có thực sự thay đổi đc chất lượng âm thanh

Hí hí, đang đọc topic này thì lại thấy cái tiêu đề topic "Loa không dây". Đến lúc loa không dây phổ biến thì cái đề tài muôn thủa này cũng chấm dứt nhỉ. Chả nhẽ lại so sánh không khí chỗ này với không khí chỗ khác.

Magnolia

Active Member

Để không mang tiếng phá đám hội nghị, em xin được cung cấp một ít tư liệu. Có bác James Randi sẵn sàng chi 1 triệu đô cho chuyên gia audiophile nào chứng minh được rằng đây loa $7250 nghe hay hơn dây loa $30 kìa các bác. Câu chuyện này cũng nổi tiếng nên chắc các chuyên gia âm thanh đều đã nghe qua rồi. Không hiểu cuối cùng ngã ngũ thế nào nữa.

James Randi Offers $1 Million If Audiophiles Can Prove $7250 Speaker Cables Are Better

khanh999

Active Member

Hí hí, đang đọc topic này thì lại thấy cái tiêu đề topic "Loa không dây". Đến lúc loa không dây phổ biến thì cái đề tài muôn thủa này cũng chấm dứt nhỉ. Chả nhẽ lại so sánh không khí chỗ này với không khí chỗ khác.

loa không dây là công nghệ mới hiện nay và sẽ còn phát triển về sau. Nhưng em nghĩ nó cũng ko bao giờ thay thế được các loại dây hiện nay.
Và đề tài muôn thủa này nếu chấm dứt với điều kiện tất cả các cty sx dây loa sẽ phá sản trước...;;)

lan806

Well-Known Member

Và lúc người dùng thấy không cần thiết để dùng dây dẫn đúng nghĩa thì các hãng sx mới đóng cửa. Những người thấy dây dẫn là cần thiết đa phần là đúng với quyết định của mình, với hệ thống của mình. Hệ thống của mình tới tầm nào thì sẽ quyết định sự lựa chọn cho mình, các bác chưa dùng dây dẫn cứ yên tâm (em) và những bác đang dùng dây đúng nghĩa cũng đủ minh mẫn để quyết định lựa chọn cho mình.

Tán vui tí, chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

trangchodom

Well-Known Member

bao giờ công nghệ wifi ok hơn dùng cáp thì em sẽ theo "Loa không dây", còn thì em vẫn xài dây chứ ứ vào xài đồ không dây.

Bên trên