Denon 4810 có gánh nổi BW HTM3s không ?

cuga

Member
Chào các bác, em đang lăn tăn 1 chút : không biết recỉve 4810 có gánh nổi center htm3s không các bác ?
Hiện nó đã gánh 803s rồi, đánh thì vẫn hay nhưng spec của 4810 là 140W x 9 trong khi spec của htm3 là 50W~250W.

Nếu muốn hay hơn thì chắc mình phải làm thêm con pow cho center các bác nhể ? Khi đó 4810 sẽ rãnh tay hơn để tập trung đánh cặp main 803s.

Các bác thấy em định như vậy có ổn không ? Nếu ổn thì con pow nào vừa vừa tiền có thể chơi được các bác ?

Mong các tiền bối chỉ giáo.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Denon 4810 có gánh nổi BW HTM3s không ?

Sao bác ko tính nâng POW cho front ý :D

cuga

Member

Sao bác ko tính nâng POW cho front ý :D

Xem HD với dàn 5.1 thì theo em tầm quan trọng của center là trên hết :)
Front khi nghe nhạc đã phối với amp khác - chỉ lăn tăn quả 5.1 này, nếu bác cao tay thì giúp suy xet dùm cái.

lehoang40

Chào bác Cuga.
Bác không lo chuyện 4810 gánh không nổi center HTMS3, khi xem phim, âm thanh nó không chia đều cho các loa mà lúc nhẹ ở loa này, lúc nặng ở loa kia, với công suất của 4810 thì nó dư sức làm cho loa Center phải rõ và hay trong phim ảnh. Dĩ nhiên nếu bác có một monoblock amplyfier riêng cho center thì âm thanh càng có lực hơn nửa, nhất là phần lời thoại.
Sở dĩ anh em phải nâng cấp power là để cho nghe nhạc 2 kênh thôi, bác dùng 1 amply Hi-end riêng để nghe nhạc 2 kênh rồi thì khỏi thắc mắc...:)
Dàn của bác quá khủng so với phần đông anh em trên diễn đàn rồi, bác mà nâng cấp nửa là anh em mặc cảm liền đó...:)

onggia

Well-Known Member

Thế mỗi khi nghe nhạc xem phim thì lại phải cắm rút hả bác??bác đấu luôn được âm ly 2 kênh của bác vào khi xem phim thì ko phải mua thêm pow để đánh center làm gì nữa.

lehoang40

Thế mỗi khi nghe nhạc xem phim thì lại phải cắm rút hả bác??bác đấu luôn được âm ly 2 kênh của bác vào khi xem phim thì ko phải mua thêm pow để đánh center làm gì nữa.

Bác í là dân chơi audio siêu hạng rồi bác onggia ơi, dây loa nghe nhạc và xem phim cũng phải khác nhau cơ...:)

cuga

Member

Chào bác Cuga.
Bác không lo chuyện 4810 gánh không nổi center HTMS3, khi xem phim, âm thanh nó không chia đều cho các loa mà lúc nhẹ ở loa này, lúc nặng ở loa kia, với công suất của 4810 thì nó dư sức làm cho loa Center phải rõ và hay trong phim ảnh. Dĩ nhiên nếu bác có một monoblock amplyfier riêng cho center thì âm thanh càng có lực hơn nửa, nhất là phần lời thoại.
Sở dĩ anh em phải nâng cấp power là để cho nghe nhạc 2 kênh thôi, bác dùng 1 amply Hi-end riêng để nghe nhạc 2 kênh rồi thì khỏi thắc mắc...:)
Dàn của bác quá khủng so với phần đông anh em trên diễn đàn rồi, bác mà nâng cấp nửa là anh em mặc cảm liền đó...:)

Thật sự là rất thích con htm3s khi nhìn thấy em nó nên không lăn tăn khi múc về, nhưng thực tế nghe thì thấy không hơn CM center 2 bao nhiêu nên không biết là do AVR 4810 đánh không hết hay do HTM3s chỉ trình diễn cỡ đấy thôi nên em mới lên đây hỏi các cao thủ.

Hơn nữa, em đang định nâng suround từ 686 lên 684 hoặc 683 vì bx nghe nhạc 5 kênh khoái quá trời ..... phải chìu bx 1 chút để còn cạy tủ nâng cấp cái khác chứ :)

onggia

Well-Known Member

Bác í là dân chơi audio siêu hạng rồi bác onggia ơi, dây loa nghe nhạc và xem phim cũng phải khác nhau cơ...:)

Siêu hạng gì em ko biết nhưng cứ phải cắm rút như thế bất tiện lắm bác ạ.
Thật sự là rất thích con htm3s khi nhìn thấy em nó nên không lăn tăn khi múc về, nhưng thực tế nghe thì thấy không hơn CM center 2 bao nhiêu nên không biết là do AVR 4810 đánh không hết hay do HTM3s chỉ trình diễn cỡ đấy thôi nên em mới lên đây hỏi các cao thủ.

Hơn nữa, em đang định nâng suround từ 686 lên 684 hoặc 683 vì bx nghe nhạc 5 kênh khoái quá trời ..... phải chìu bx 1 chút để còn cạy tủ nâng cấp cái khác chứ :)

Bác thích nhạc 5 kênh thì theo em bác nên đầu tư từ cơ bản là hơn.Đó là dùng Proccersor với cả Pow riêng chứ ko nên dùng AVR tích hợp nữa bác ạ.

cuga

Member

Đúng bác à, phải cắm rút khi chuyển đổi 5.1 sang 2 kênh. Trong trường hợp của em không dùng amp hi-end làm pow được vì nó amp tích hợp pre-pow ( Goldmund 330 limited ). Hay vẫn dùng bình thường được các bác ?

cuga

Member

Siêu hạng gì em ko biết nhưng cứ phải cắm rút như thế bất tiện lắm bác ạ.

Bác thích nhạc 5 kênh thì theo em bác nên đầu tư từ cơ bản là hơn.Đó là dùng Proccersor với cả Pow riêng chứ ko nên dùng AVR tích hợp nữa bác ạ.

Siêu cái gì mà siêu các bác ơi, mới vào nghề à :(

Còn cái vụ 5 kênh thì biét là vậy nhưng là do phát sinh mà ..... 4810 mới vừa mua chưa lâu mà bây giờ lại .... proccersor với pow thì có mà chít :(

Mời bác góp ý tiếp ạ

lehoang40

Denon 4810 là gấu lắm rồi bác, không mấy ai có đâu đừng nói gì tới Denon A1HD pre-pow, còn pre-pow rẽ tiền thì chắc gì đã hơn được 4810, xúi thì dễ chứ chả mấy người bỏ ra cả núi tiền rước A1HD về đâu. Bác cứ yên tâm mà dùng.
Nếu bác muốn thử chất âm của center thì ra Sơn Hà mượn thử 1 con Pow Rotel 1070 rồi bắt cầu cho nó đánh mono về đánh thử xem.

loveBasso

Member

Em nghĩ Denon 4xxx nó làm cho HTM3s kêu nhưng kêu chưa hết chất của center này.

sonrock

bác lăn tăn j ạ :), e dùng con On 5007 của e oánh totel model 1 signature center chắc cũng như bác dùng De 4810 oánh htms3 thôi - tí nữa e cũng lấy con này về nhưng muốn thử chất âm mới, với lại bị ấn tượng bởi đôi model 1 bs rồi nên chơi con center này. hoàn toàn ổn bác ạ. e nghĩ bác có 4810 thì nên chơi 7.1 hoặc 9.1 chứ nói j đến 5.1 :), như thế hiệu ứng âm thanh vòm còn hay hơn nữa.

mà con htms3 là 8ohm còn mấy con totem của e là 4ohm mà vẫn kéo tốt kéo khỏe nên bác cứ yên tâm mà chơi thôi. trước khi e lấy con 5007 về cũng lăn tăn vụ pre-pro với pow để xem film nhưng đọc chán rồi và thấy cũng ko cần thiết tốn tiền quá cho món film ảnh nên thôi. bác có con amp gấu rồi bjơ làm con cdp gấu nữa oánh với cặp main thôi :). thêm tí dây rợ cắm rút có sao đâu ạ.

e dùng nordost gold mk2 cho On oánh cùng ruark 3 để xem film, còn nhạc thì dùng kimber 8tc từ BC ra ruark 3, lúc nào xem film hoặc nghe nhạc thì cắm rút thay đổi chỗ loa thôi, còn giắc cắm ở amp và avr thì cố định, mất có 15-30s là nh mà bác, hihi.

Siêu cái gì mà siêu các bác ơi, mới vào nghề à :(

Còn cái vụ 5 kênh thì biét là vậy nhưng là do phát sinh mà ..... 4810 mới vừa mua chưa lâu mà bây giờ lại .... proccersor với pow thì có mà chít :(

Mời bác góp ý tiếp ạ

Vâng bác cứ cho cả 2 âm ly vào và cân chỉnh âm lượng cho hợp lý là được ạ,còn nếu đã mua 4810 roài thì bác cứ yên tâm thưởng thức khi nào cảm thấy ko thỏa mãn nhu cầu thì ta nâng tiếp lên pro + pow.Goldmun của bác chắc mua của Khánh Hùng nhỉ,oánh với 803S thì hơi phí 1 tý :D

leepham

Well-Known Member

:| Ực 684 & 683 mua về định làm Sur hả bác Tâm :D Nghe sướng đây

phamhavn

Member

Bác chủ làm thêm con Pow Mark Levinson 433, 535H hoặc 533H em đảm bảo oánh lòi kèn con 803s hoặc HTM3s.

cuga

Member

Vâng bác cứ cho cả 2 âm ly vào và cân chỉnh âm lượng cho hợp lý là được ạ,còn nếu đã mua 4810 roài thì bác cứ yên tâm thưởng thức khi nào cảm thấy ko thỏa mãn nhu cầu thì ta nâng tiếp lên pro + pow.Goldmun của bác chắc mua của Khánh Hùng nhỉ,oánh với 803S thì hơi phí 1 tý :D

ý bác là cứ thử pre Denon với pow Goldmund để đánh center hay front ? đúng là Goldmund lấy của Khánh Hùng, bác chắc cũng dân săn hàng đây, bác nói phí là phí Goldmund hay phí 803s ? Thanks bác góp ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

cuga

Member

Denon 4810 là gấu lắm rồi bác, không mấy ai có đâu đừng nói gì tới Denon A1HD pre-pow, còn pre-pow rẽ tiền thì chắc gì đã hơn được 4810, xúi thì dễ chứ chả mấy người bỏ ra cả núi tiền rước A1HD về đâu. Bác cứ yên tâm mà dùng.
Nếu bác muốn thử chất âm của center thì ra Sơn Hà mượn thử 1 con Pow Rotel 1070 rồi bắt cầu cho nó đánh mono về đánh thử xem.

Bác nói thế thì Anh Duy tìm bác sớm nhá :-t:-O.
Em chưa dám nghĩ đến combo A1HD, ngày ấy còn xa lắm :((
Em thấy con rotel 1070 chỉ cho công suất 130W mà sao bác lại đề nghị dùng làm mono đánh htm3 ? Htm3 đề nghị công suất amp khoảng 200 ~ 250 W đánh mới phê, mà 4810 cũng đã đánh tới 140W rồi mà bác ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên