Denon 4810 có gánh nổi BW HTM3s không ?

cuga

Member
Ðề: Denon 4810 có gánh nổi BW HTM3s không ?

cũng ko cần nâng cấp nhà đâu bác ạ :)), chỗ e thuê trọ bác ngó qua nó bé...chắc ko bằng cái phòng bếp nhà bác, nhưng chật cứng loa với đài rồi. e đang cố gắng sơ tán đi mà lâu quá :D.

theo e thì 7.1 hay 9.1 nó ko thành vđề lắm đâu ạ, vì cái sur + sur back thì dễ rồi đúng ko bác. phòng bác chưa thực sự to thì chơi front high thay vì front wide đc mà :). bác bjơ tham gia vào hợp tác xã cắm rút với e đc rồi :)). đôi 683s của e trong thời gian đợi sơ tán đc làm sur, 686 làm sur back, ruark làm main còn totem sig 1 làm front wide :), tất cả mớ đấy thêm con sub 610 nữa mà e On 5007 kéo nhẹ tênh bác ạ. bác cứ yên tâm là De 4810 của bác kéo cũng đơn giản thôi. có thể do On của e nó 220w/c 8ohms nên nghe nó khác 145w/c 8ohm con De của bác :).

bác ko cần mua pow oánh con center này đâu ạ, bác cứ nghe e, cần thì thay dây loa cho con center cho nặng bass lên chứ sau bác thêm pow rồi sẽ thấy phí. món nhạc thì phải bàn sau bác ạ :), hihi

Bác nói thế làm em ngại :">
Con On của bác 220w/c thì đánh khỏe quá rồi .... vấn đề lăn tăn của em như đã nói : De 4810 140w x 9 trong khi HTM3s là 50w ~ 250W. Về nguyên tắc là đánh ra tiếng nhưng em nó còn nghèn nghẹn ở cổ .... phải kiếm nguồn khoảng 200 ~ 250w để đẩy cái cục nghẹn ra khỏi cổ em nó xem em nó hót như thế nào, bác thấy em nói vậy có gì sai không ạ, xin góp ý.

cuga

Member

Không hẵn khi gắn pow nó hết nghẹn, :) Khi thay Pow vào thì ngoài công suất, chất âm cũng thay đổi theo chất lượng Pow, bác tìm đc cái pow hạp thì ko nói, gặp cái ko hạp thì cục nghẹn nó còn to hơn ấy :D

Thế á, vậy thì mua hàng mà không được thử trước dễ bị ôm hận bác nhể :-SS
Cám ơn bác Hưng nhắc nhở

leepham

Well-Known Member

:D Giờ a chịu nghĩ đến con Pow đa kênh rồi ế :p Biết ngay thế nào cũng đến lúc này mà >:) Ngay từ đầu e đã ném bên thớt của a mà bảo ko nghĩ tới =)) Giờ thì.....

lehoang40

Vấn đề của bác chủ nêu ra từ đầu rất đơn giản đó là tìm Pow cho center, nhưng vào tay các chuyên gia tư vấn thì nó đẩy tới xa lắc xa lơ, nào là pow đa kênh, processor, mình bảo đảm nếu bác chủ có sẳn processor + Pow đa kênh mà vào xin tư vấn vẫn bị khích lên xa lắc thôi.......:) mà điều buồn cười là nhiều khi các chuyên gia tư vấn lại chưa bao giờ sở hữu được 1 dàn Processor + 1 Pow đa kênh gấu nào cả.

gaffer

hehe, tóm lại là cứ vào đây nghe tư vấn là thế nào cũng có cách tiêu tiền :D

onggia

Well-Known Member

Vấn đề của bác chủ nêu ra từ đầu rất đơn giản đó là tìm Pow cho center, nhưng vào tay các chuyên gia tư vấn thì nó đẩy tới xa lắc xa lơ, nào là pow đa kênh, processor, mình bảo đảm nếu bác chủ có sẳn processor + Pow đa kênh mà vào xin tư vấn vẫn bị khích lên xa lắc thôi.......:) mà điều buồn cười là nhiều khi các chuyên gia tư vấn lại chưa bao giờ sở hữu được 1 dàn Processor + 1 Pow đa kênh gấu nào cả.

Bác có chắc là bác đã dùng tất cả các sản phẩm mà bác tư vấn cho các bác khác chưa :)) Mua pow cho riêng center là 1 sự lựa chọn rất không hợp lý khi mà chơi đa kênh,thích xem phim nghe nhạc đa kênh đương nhiên phải tư vấn dùng Pow đa kênh bác ạ.

lamvituong

Quá chuẩn luôn :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

E như bác gà làm luôn con pow 5 kênh cho nó hoành :D

lehoang40

Bác có chắc là bác đã dùng tất cả các sản phẩm mà bác tư vấn cho các bác khác chưa :))

Nếu tư vấn cho một bác chưa có và chuẩn bị mua thì chỉ cần đã nghe qua hay đọc được các review tốt thì mình tư vấn.
Nhưng để tư vấn một bác đã có sẳn dàn âm thanh, lại là thuộc loại gấu như bác chủ, và tư vấn theo kiểu đẩy cái dàn cũ đi sắm dàn mới về, thì phải thuộc dạng đã từng sở hữu cả 2, rành rẽ về chất âm của cả 2 (dàn cũ đang có và dàn mới sẽ tư vấn) mình mới dám nói bác à. Mà hình như ở cấp Denon 3310 trở lên này mình chưa bao giờ tư vấn cho ai bán dàn cũ đang có để sắm dàn mới cả.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mà sao e thích cái combo A1HD pre + pow thế :))

cuga

Member

Ít tiền tư vấn kiểu ít tiền còn tài chính xông xênh tư vấn đồ còi còi bác ý mua về ko ăn thua dễ bị mang tiếng lắm :))

Em thì chưa được xông xênh các bác ạ, đang nhờ tư vấn theo hướng ngon - bổ - rẻ thôi mà, còn nhiều việc khác để làm + tiêu tiền lắm, ơ nhưng phải kiếm tiền trước đã các bác nhể :))

cuga

Member

Nếu tư vấn cho một bác chưa có và chuẩn bị mua thì chỉ cần đã nghe qua hay đọc được các review tốt thì mình tư vấn.
Nhưng để tư vấn một bác đã có sẳn dàn âm thanh, lại là thuộc loại gấu như bác chủ, và tư vấn theo kiểu đẩy cái dàn cũ đi sắm dàn mới về, thì phải thuộc dạng đã từng sở hữu cả 2, rành rẽ về chất âm của cả 2 (dàn cũ đang có và dàn mới sẽ tư vấn) mình mới dám nói bác à. Mà hình như ở cấp Denon 3310 trở lên này mình chưa bao giờ tư vấn cho ai bán dàn cũ đang có để sắm dàn mới cả.

Vì tự mình mày mò đọc tài liệu, thông tin để ra mọ6t quyết định đúng + đỡ tốn kém thì sẽ không bằng mọi người cùng chia sẽ. Vì vậy theo em thì cả sỡ hữu + chưa sỡ hữu em đều lắng nghe ( + suy nghĩ :)) ) , tất cả thông tin đều bổ ích - không chiều ngang thì chiều .... dài ( về sau ). Cám ơn mọi người chia sẽ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Múc bộ đó bỏ con SH hả bác =))

cuga

Member

:D Giờ a chịu nghĩ đến con Pow đa kênh rồi ế :p Biết ngay thế nào cũng đến lúc này mà >:) Ngay từ đầu e đã ném bên thớt của a mà bảo ko nghĩ tới =)) Giờ thì.....

Bác này cứ mà lị, con đường chông gai .... em qua trăm tuổi ...... từng bước thôi bác :))

cuga

Member

Múc bộ đó bỏ con SH hả bác =))

Đi xe đạp nhưng nghe 5 kênh bằng A1HD nó mới hoành + cá tính bác ạ ..... có khi nào mình lại như vậy không ? :)):)):))
Bác Nghĩa làm chuột bạch trước đi, xăng cộ bây giờ lên giá lắm rồi, đi xe đạp cho nó lành bác à :))

fusin

Chào Bác chủ!

Thấy Bác đang lăn tăn vụ AVR và Center ---> khi nghe thực tế mà thấy nghẹn nghẹt chưa cho ra hết chất??? Mình thấy có cái gì đó chưa thật sự chuẩn lắm ạ!

Lý do nếu như Bác đánh bằng Pow công suất nhỏ hơn Sp Center thì điều này hoàn toàn đúng không gì thắc mắc vì đơn giản Pow SS (trừ Pow Digital ra) chưa có chip xử lý tín hiệu riêng biệt. Nên việc ra không hết chất có lẽ là đương nhiên.

Còn ở đây AVR 4810 đã được trang bị chip xử lý hàng khủng rồi, lại nữa chức năng của Sp Center(ở đây là BW HTM3s) bật mí điều này với Bác nhé! Công suất thật chịu đựng của nó chỉ max là 120W thôi Bác ạ khi có bộ lọc còn thực tế loa gắn trên center này chỉ đỉnh ở mức 22W! thì làm sao mà nghẹn nhỉ? nếu đã đầu tư Bác cứ yên tâm mà dùng rồi chịu khó cân chỉnh lại cho thật chuẩn. Em đảm bảo Bác sẽ thu được một chất âm vừa ý và hài hòa.

Việc ghi trên spec của B&W HTM3S từ 50W-250W là đã tính tất từ cuộn cossever x 2, lỗ cộng hưởng của thùng loa và quảng cáo nữa Bác ạ!.

Đúng là khi tư vấn thì chưa chắc người tư vấn đã từng được nghe qua hay dùng qua tất(suy nghĩ như thế thì hơi tiêu cực nhỉ!!!), nhưng để tránh đóng học phí một cách không cần thiết thì qua người tư vấn kinh nghiệm (mà từ "Kinh nghiệm" chẳng qua cũng chỉ là danh từ mỹ miều để người ta úp đậy lên thất bại đã qua mà thôi - ở đây nghĩa là đã đóng học phí đấy).

Thật ra người tư vấn cũng chẳng muốn đẩy xa vấn đề là đầu tư thiết bị cao, cao mãi nâng lên đến đỉnh! nhưng Chúng ta người đầu tư lẫn người tư vấn vẫn phải kiên định tư tưởng chứ không phải nghe rồi "tơ tưởng" Chúng ta chỉ dừng lại ở mức đầu tư Amateur chứ không phải đầu tư một phòng audio hay Video Pro, nên thiết bị chỉ dừng lại ở mức chấp nhận được, thêm tí thì cải thiện tí --- nhưng sự cải thiệt đó nhiều hay không thì lại là chuyện khác, vì sự khác biệt chỉ đến với chúng ta khi làm đồng bộ, triệt để và toàn diện.

Đây là nguyện lý trong tất cả các lĩnh vực chứ không riêng gì lĩnh vực nghe nhìn phải không các Bác! bàn rồi tranh luận chuyện "ngoài lề" lại làm mất đi hòa khí xây dựng. Thông tin nhiều chiều và có sự sàng lọc rồi quyết "đồ ta, ta quyết định" thì là chuẩn nhất phải không Bác chủ.

Như khi Em đầu tư phòng xem phim, Em không mua đồ amatuer lắp mà chơi thẳng đồ Pro hàng 2nd --- nhưng giá chỉ bằng 1/3 hàng amateur mới đấy! Nhưng có ai nói thử và so sánh được cái nào hơn cái nào không? Đồ Pro thì muốn cân chỉnh sao cũng được, tóm lại muốn gì được nấy với tính năng thiết bị nó mang lại ... nhưng đi cùng với nó thì kỷ thuật cân chỉnh cho ra hồn cũng "vất vả" đấy! Nhưng thú chơi mà -- phải dụng công thôi.

Vài dòng tới Bác chủ và các Bác!.

Bên trên