Denon 4810 có gánh nổi BW HTM3s không ?

onggia

Well-Known Member
Ðề: Denon 4810 có gánh nổi BW HTM3s không ?

hihi, làm j mà phải nhảy lầu hả bác :)), bt mà. bác bjơ mới như e đợt trước, lọ mọ cho xong phần HT highend xong lại vất vả với món 2 kênh, còn mệt nh nữa bác ạ :). e sắp tới sẽ rước đc đôi Kimber KCAG về, mới tinh mà giá giật mình :D, đc cái e nó là RCA. e đang nghiên cứu DIY sang XLR, dây 1m nên cũng dễ xử lý. bác nào cao thủ dây rợ cho e tí kinh nghiệm luôn với ạ. e đang tính mua switchcraft XLR plug về, hoặc rẻ hơn chút thì Neutrik cũng đc ạ, nhưng ko hiểu chuyển từ RCA sang XLR thì tháo dây rợ ra sao, cắm rút đấu nối kiểu j??? google 1 hồi mà buồn ngủ quá ạ :D

RCA với XLR nếu dây ngắn là không khác biệt,bác DIY thay đổi mỗi cái đầu dây thì lại càng ko hiểu quả.

VAN_LOC

Well-Known Member

RCA với XLR nếu dây ngắn là không khác biệt,bác DIY thay đổi mỗi cái đầu dây thì lại càng ko hiểu quả.

Bác ơi dây RCA là dây thường còn dây XLR là dây có hổ trợ loudness .

Nghia_PMT

Well-Known Member

lee khi nào wa bác gà hú a đi luôn nha :D, nhìn bộ bác thèm quá, lên A1HD luôn bác gà ơi :))

sonrock

cái món dây rợ này nếu đi sâu vào có khi a e lại phải làm 1 thread mới :). e đọc cũng tương đối thì thấy cái món này khắp nơi ng ta tranh cãi, hqua cũng lại vừa có 1 thread nói về dây nguồn có thay đổi chất âm ko, thế là các audiophile vào cãi nhau tóe lửa :p.

riêng bản thân e, e ko dám phán j cả, có điều e đã test trực tiếp trên hệ thống của e với rca và xlr của cùng 1 hãng, cũng 1 series và giá tiền thì đương nhiên có chút khác biệt khi xlr đắt hơn - e ko rõ lý do??? vì thông thường xlr bjơ cũng đắt hơn rca, hic, trên cùng 1 dây và chỉ khác plug - thì thấy xlr nó tạo ra sự khác biệt lớn khiến e thực sự hài lòng - e ko dám nói hay dở vì cái này là tùy cảm nhận khi chất âm bị thay đổi dù là rất nhỏ. thế nên mới máu chuyển sang XLR là vì thế ạ, shop ng ta hết rca rồi, hic hic, mà clearstock nên ko nhanh thì cũng ko còn rca mà mua ấy ạ :).

vđề là e ko hiểu 3 sợi trên cặp kimber này thì sợi này +, sợi nào -, và sợi nào nối đất @_@, nên mới ko dám liều. đầu tháng 12 e mới nhận dc dây, hy vọng từ đây đến đó e mò ra :p

leepham

Well-Known Member

lee khi nào wa bác gà hú a đi luôn nha :D, nhìn bộ bác thèm quá, lên A1HD luôn bác gà ơi :))

Em định ngày mai nè , có gì em qua rước a đi lun cho tiện =P~
Không biết bác Tâm có rãnh ko 8-|
Bác nào tham gia thì chung vui lun đi nè :p

Nghia_PMT

Well-Known Member

hehe, xử xong con PS rồi, đi SH cho nó máu :)). Mà chú biết nhà bác gà chưa, a chưa biết đâu nhá.

onggia

Well-Known Member

Bác ơi dây RCA là dây thường còn dây XLR là dây có hổ trợ loudness .

Em chịu ko hiểu bác nói gì luôn :)) dây rợ hỗ trợ sao được cái loundness nhỉ,bác đọc lại dây balance và dây unbalance đi.em chỉ thấy dây balance nó thường cho âm lượng to hơn nên mọi người nghĩ là nó hay hơn RCA thôi ạ.

cuga

Member

Em định ngày mai nè , có gì em qua rước a đi lun cho tiện =P~
Không biết bác Tâm có rãnh ko 8-|
Bác nào tham gia thì chung vui lun đi nè :p

Mấy bác định là mấy giờ qua ? Đường dễ đi mà, khi đi alô em phát là ok

leepham

Well-Known Member

:( 3h sáng rồi mà vẫn chưa ngũ được chả hiểu ko bít mai sao mà đi xuống nhà bác giao lưu nữa :D:))

sonrock

làm ly tắc kè rồi luyện audio chân kinh online là ngủ đc liền bác ạ :))

leepham

Well-Known Member

Hí thế là bác cuga chắc ko còn lăn tăn vụ gánh nổi với gánh xéo gì rùi :D:D

leepham

Well-Known Member

:D Em mới chơi nên ko biết nhận xét bộ dàn bác thé nào :( Chỉ biết là đã quá thôi ..
thích nhất cái giọng của em Sub vel đánh đã quá
Tuần sau làm phát nữa nha bác :)) Hôm nay thời gian ko có thoải mái gì hết
PS : Để tuần sau e vác cặp 683 nhà e sang bác :)) để bác testt

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác gà theo như cu lee mô tả thì e dự rằng phòng bác đánh front height hay hơn đấy bác, cứ mang 686 lên đánh front height so với đánh Surrback xem thế nào cũng chưa muộn :D

leepham

Well-Known Member

686 e thấy film ảnh nó vẫn ổn , có điều bác Gà để hơi khuất sau ghế :D
Còn nhạc nhẻo thì e thấy nó hơi đuối

cuga

Member

686 e thấy film ảnh nó vẫn ổn , có điều bác Gà để hơi khuất sau ghế :D
Còn nhạc nhẻo thì e thấy nó hơi đuối

Cho chạy audysey xong thấy vẫn chưa ổn, thôi thì ráng cày làm cái SR 683 nghe cho nó đã :))

cuga

Member

bác gà theo như cu lee mô tả thì e dự rằng phòng bác đánh front height hay hơn đấy bác, cứ mang 686 lên đánh front height so với đánh Surrback xem thế nào cũng chưa muộn :D

Theo em thì back SR sẽ đảm nhiệm vai trò khác với height SR nên mình không thể so sánh vậy được. Về mặt hiệu ứng thì hình như mình vẫn phải ưu tiên back SR rồi mới tới height SR ạ, có gì không đúng xin bỏ qua :-SS

leepham

Well-Known Member

Để tuần sau e vác qua cho a test thử :-S được e đẩy 683 lun kiếm tiền sài tết :-&

Bên trên