Dịch vụ ZTV của VTC

dktn

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Xem thuy nga 107 qua rapphim.vn ztv chiếm hết bộ nhớ dvb servise treo cứng. Theo tôi nghĩ nên tạo bộ nhớ đệm qua thẻ nhớ ngoải

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

các bác làm ơn giúp cháu cách chỉnh ztv để xem iTV của fpt trên ztv với ạ!cháu cảm ơn!

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Xem thuy nga 107 qua rapphim.vn ztv chiếm hết bộ nhớ dvb servise treo cứng. Theo tôi nghĩ nên tạo bộ nhớ đệm qua thẻ nhớ ngoải

Theo mình nghĩ phải root được ztv mới cài app qua thẻ nhớ ngoài được.
Chà, phần mềm android mã nguồn mở cũng hay, nhưng cũng thật nhiều rắc rối đây, bác nào có chiêu độc, xin chỉ giáo cho cộng đồng ztv "khám" & "phá" với.

Bọn em tập chung cho rom mới và các dịch vụ live tv cũng như karaoke cùng các tính năng hữu ích của ztv ra mắt dịp 30-4 . Một số cái kg thể đưa lên test được khi chưa đi đăng ký thương hiệu và bản quyền . Chỉ có karaoke và live tv là bọn e có thể gửi các bác bản beta để test.
Bác gửi cho em 1 bản "Ca ra Ô Kê" nhé. Mail của mình [email protected].

221281

tạm thời cho ztv đắp chăn mắc màn nghỉ ngơi cho khỏe, chờ 30-04 gọi giậy phá tiếp........

longkien

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

có bác nào biết cách xem hdviet qua mạng Lan chưa :(
Đối với các loại HD PLAER chạy androi khác, chạy hdviet qua mạng dây , qua wifi bình thường
Đối với ZTV, chạy hdviet qua qua wifi bình thường, chạy hdviet qua mạng dây nó sẽ báo lỗi chưa kết nối wifi mặc dù lúc đó có kết nối mạng dây và vào mạng bình thường, mình thử cài đi cài lại hdviet nhiều lần nhưng vẫn không được

tbmc

Member

Em ztv xem th vệ tinh những cảnh lia máy quay hình ảnh ko dc nuột cứ giật sao đó xem rất khó chịu dù em đã up rum 11/3 rồi . Làm sao khắc phục dc hả bác ztv. Em dung tv ls4600. Đã chỉnh ở ztv xuất hinh 1080p - 50hz. Chả cải thiện đc tí nào

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em ztv xem th vệ tinh những cảnh lia máy quay hình ảnh ko dc nuột cứ giật sao đó xem rất khó chịu dù em đã up rum 11/3 rồi . Làm sao khắc phục dc hả bác ztv. Em dung tv ls4600. Đã chỉnh ở ztv xuất hinh 1080p - 50hz. Chả cải thiện đc tí nào

Các kênh vtv đang bị lỗi khi chuyển động lia máy nhanh trên ztv . Ztv đang khắc phục lỗi này .60 kênh còn lại thì ok .

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các kênh vtv đang bị lỗi khi chuyển động lia máy nhanh trên ztv . Ztv đang khắc phục lỗi này .60 kênh còn lại thì ok .
Tôi đang dùng dịch vụ VTCHD bây h tôi mua ztivi thì khi cắm chảo vtc vào đầu ztv thì có xem được các kênh hd không, hay phải trả tiền thì mới xem được?

Ztv

Ztv đang cập nhập một lô phim mới trong vod chỉ có ở dịch vụ của ztv vì bọn em độc quyền các phim bom tấn này.My TV và Viettel kg có.Đặc biệt là phim 3 D Tất cả đều HD âm thanh thuyết minh 5.1 AAC Các bác vào xem nhé( Tất nhiên kg thể nhiều bằng app lậu phim free). Ztv vẫn free vod nên các bác đã tạo nick và nạp thẻ rồi vẫn kg thu tiền.

ngocsonpt

Member

Bao giờ ztv có phần mềm xem bóng đá Anh thì lúc đó cháy hàng đó

Flatland

Well-Known Member

Ztv đang cập nhập một lô phim mới trong vod chỉ có ở dịch vụ của ztv vì bọn em độc quyền các phim bom tấn này.My TV và Viettel kg có.Đặc biệt là phim 3 D Tất cả đều HD âm thanh thuyết minh 5.1 AAC Các bác vào xem nhé( Tất nhiên kg thể nhiều bằng app lậu phim free). Ztv vẫn free vod nên các bác đã tạo nick và nạp thẻ rồi vẫn kg thu tiền.

Ôi ôi, sao các bác lại làm thế ạ? Em thấy các bác đang hô hào rất lớn là đang cố gắng làm vì lợi ích chung của khán giả và mục đích chính là CHỐNG ĐỘC QUYỀN kia mà. Thế hóa ra các bác HÔ GIẢ VỜ à? Vậy các thuê bao Mytv và Viettel lại "thiệt" ạ?

Ztv

Ôi ôi, sao các bác lại làm thế ạ? Em thấy các bác đang hô hào rất lớn là đang cố gắng làm vì lợi ích chung của khán giả và mục đích chính là CHỐNG ĐỘC QUYỀN kia mà. Thế hóa ra các bác HÔ GIẢ VỜ à? Vậy các thuê bao Mytv và Viettel lại "thiệt" ạ?

Bạn không hiểu gì về luật bản quyền phim. Một bộ phim khi mua phát sóng sẽ như sau: Mua nước 1 nước 2 , 3,4...Nước 1 tức là phát đầu tiên trong một thời gian nhất định 1 tháng,1 năm. Nước 2 là phát sau nước 1 . Khi vtv mua phim nước 1 thì phải trả giá cao hơn và phát sóng trước. ( Bản chất vtc mua nước 1 là phát đầu tiên trong một thời gian quy định) Khác với live TV làm gì có phát trước, phát sau .Kênh truyền hình độc quyền , hay giải bóng đá độc quyền là không đúng thông lệ của luật Mỹ và một số quốc gia có luật chống độc quyền. Còn phát hành phim thì thông lệ là vậy. Bạn nói chúng tôi hô hào chống độc quyền ... là kg hiểu gì về luật bản quyền. 100% phim phát trên vtv3 đều là nước 1 . Tức là phát trước các đài ở VN. Các đài toàn mua nước 2,3 cho giá rẻ hơn.

Flatland

Well-Known Member

Bạn không hiểu gì về luật bản quyền phim. Một bộ phim khi mua phát sóng sẽ như sau: Mua nước 1 nước 2 , 3,4...Nước 1 tức là phát đầu tiên trong một thời gian nhất định 1 tháng,1 năm. Nước 2 là phát sau nước 1 . Khi vtv mua phim nước 1 thì phải trả giá cao hơn và phát sóng trước. ( Bản chất vtc mua nước 1 là phát đầu tiên trong một thời gian quy định) Khác với live TV làm gì có phát trước, phát sau .Kênh truyền hình độc quyền , hay giải bóng đá độc quyền là không đúng thông lệ của luật Mỹ và một số quốc gia có luật chống độc quyền. Còn phát hành phim thì thông lệ là vậy. Bạn nói chúng tôi hô hào chống độc quyền ... là kg hiểu gì về luật bản quyền. 100% phim phát trên vtv3 đều là nước 1 . Tức là phát trước các đài ở VN. Các đài toàn mua nước 2,3 cho giá rẻ hơn.

À thì ra mua thế nào là phải phụ thuộc vào bên bán ạ? Em cứ tưởng Ztv, Mytv, Viettel,... cứ "bắt tay nhau cùng mua hoặc cùng không mua" để xem họ bán được cho ai trên đất nước thân yêu của chúng ta?! Tiện thể bác cho em hỏi là đến năm nào thì VTC hết độc quyền kênh GOALtv ạ? ;))

vuthecong78

Well-Known Member

Em vừa phải downgrade bản ROM 1.5 về ROM 1.0, lí do: dịch vụ DVB hay chết giữa chừng. Chờ bản ROM 2.0 vậy.

Tiện thể bác cho em hỏi là đến năm nào thì VTC hết độc quyền kênh GOALtv ạ? ;))
Ở VN các đài cứ thích xài độc quyền nên bị mấy thằng ngoài bóp cổ. Mà thực sự những người sử dụng dịch vụ mong muốn những việc khác. Đã có đài nào làm tổng điều tra nhu cầu của người sử dụng dịch vụ chưa? Theo em các đài đầu tư quá lãng phí, còn người sử dụng cứ è cổ ra mà trả tiền, vì không trả tiền thì lấy gì mà dùng...

laogia2b

To : ZTV

Trước hết rất hoan nghênh các anh đã đưa được một sản phẩm cao cấp mà nó được sinh ra trên chính đất việt của mình và cho chính người việt mình dùng( người việt nam dùng hàng việt nam, hi), tuy nó chưa hoàn thiện tính đến thời điểm này nhưng mình tin chắc với nổ lực và quyết tâm của các bạn thì sản phẩm này sẽ được hoàn hảo hơn trong thời gian tới và nó sẽ đem đến cho người dùng việt một trải nghiệm hoàn toàn mới lạ trong ngành giải trí. Qua đây cho mình hỏi là thiết bị này hỗ trợ HDD tối đa được mấy T vậy ?

Bên trên