Dịch vụ ZTV của VTC

vuthecong78

Well-Known Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có bác nào đã tìm được cách cho ZTV chạy được IPTV của MyTV chưa ạ? Để đỡ phải để 2 STB cạnh nhau ạ.
Em đang muốn lắp thêm như thế này nhưng chỉ muốn sử dụng băng thông thôi không thích phải mua STB MyTV nữa.
Chả giấu gì các bác, em dùng Silver HD, chung 1 cáp đồng với điện thoại bàn và 1 gói internet 165k/tháng, tính ra 1 tháng tất cả 3 dịch vụ của VNPT ngốn của em khoảng 300.000 VNĐ. Nhưng hay cái là, nếu em tắt MyTV thì gói internet của em chạy full 13Mbps luôn, download host Fshare chạy hơn 1,4Mb/sec cực ổn định, nếu bật MyTV kênh SD thì download được 1MB/sec, nếu chạy kênh HD thì download được 400Kb/sec. Nên tính ra còn rẻ chán, chắc em trung thành với MyTV.

Ztv

Có bác nào đã tìm được cách cho ZTV chạy được IPTV của MyTV chưa ạ? Để đỡ phải để 2 STB cạnh nhau ạ.
Em đang muốn lắp thêm như thế này nhưng chỉ muốn sử dụng băng thông thôi không thích phải mua STB MyTV nữa.
Bạn phải cấu hình lại modem và chạy phần mền đọc luồng ip là xem được . trên diễn đàn này có hướng dẫn . ztv sẽ làn app chạy tất cả iptv trên ztv và hướng dẫn cụ thể khách hàng Ztv sau. Cần thêm time để làm app.

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đây là nội dung mail của khối lập trình ztv gửi cho bọn em về Rom mới cuối tuần này.
......." Ngày mai sẽ có bản rom giải quyết vấn đề sau :
-DVB s2 xem vtv cảnh lia máy nhanh bị giật hình (đã tìm dc nguyen nhân của nén vtv , ve van de nay, cuoi tuan se co ban chuan sửa lỗi)
- Cân chỉnh mầu dvb-s đẹp hơn .
- Đọc ổ Sata ngoài hỗ trợ poster phim có thêm chức năng sắp xếp, search phim.
- xem file*Iso trên 20G, rip tu BlueRay . Đọc nguyên khối không cần vào thư mục.
- lỗi 1080P khi khởi động lần đầu.
- Karaoke và live TV chạy rất tốt với mạng thấp nhưng chưa đưa vào bản Rom này vì chưa ký xong bản quyền kênh với Đài. Karaoke hiện chỉ dùng với ztv lắp ổ cứng hoặc có thẻ nhớ vì mới có tính năng đọc nhạc trong thiết bị lưu trữ. Chạy online và tự load bài mới trên mạng cũng như chức năng chọn bài hát từ smart phone vẫn lỗi,chưa xong nên có thể tiếp tục chậm.
* Giao diện mới cũng đã xong phần khung, tiến độ theo kế hoạch, Interactive TV bắt đầu làm với tích hợp phím chức năng trên điều khiển phù hợp với yêu cầu tương tác của bên nội dung, dụ kiến khoảng 2 - 3 tuần sẽ xong Interactive.
Em báo cáo các bác thế....."

em nghe nói 30-04 mà bác

Đây bác ztv thông báo mà, không biết hôm nay bác có up len cho anh em tess thử xem sao?

camhoi

Member

Ztv đang cập nhập một lô phim mới trong vod chỉ có ở dịch vụ của ztv vì bọn em độc quyền các phim bom tấn này.My TV và Viettel kg có.Đặc biệt là phim 3 D Tất cả đều HD âm thanh thuyết minh 5.1 AAC Các bác vào xem nhé( Tất nhiên kg thể nhiều bằng app lậu phim free). Ztv vẫn free vod nên các bác đã tạo nick và nạp thẻ rồi vẫn kg thu tiền.

VTC chơi khó nhau thế. 5.1 AAC chỉ được hỗ trợ trên mấy cái amply nội địa của nhật hoặc trên các đòng cao cấp đời mới thôi. Muốn ra 5.1 thì pó tay rồi, kiểu 5.1 Pro Logic hay NEO 6 đều là giả lập hết.

221281

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác ztv thông báo hôm nay có rom mới không biết đã có bác nào cập nhật chưa nhỉ.để tối về có cái ;) ??????????? bác ztv thông báo bản rom mới này chạy iso bluray trên 20GB không biết có chạy iso thuy nga không.

Ztv

VTC chơi khó nhau thế. 5.1 AAC chỉ được hỗ trợ trên mấy cái amply nội địa của nhật hoặc trên các đòng cao cấp đời mới thôi. Muốn ra 5.1 thì pó tay rồi, kiểu 5.1 Pro Logic hay NEO 6 đều là giả lập hết.

Aac 5.1 là rất phổ thông bạn ạ. Dân mình dùng đồ bãi của nhật là chính. Mua âm ly mới cái nào chẳng có Aac

Ztv

rom ơi rom à, ra đây đi, đừng trốn nữa:))

Bác để bọn em test kỹ đã .Rom thì ok rồi phải qua bài test lại trước khi cho update online. Tuần tới đưa lên. Đây sẽ là bản update cuối cùng của ztv E1-1 vision 1.0 ( đã có gần chục bản vá lỗi kể từ ztv ra mắt hơn 2 tháng nay) Bản rom mới này là hoàn thiện tất cả tính năng của hệ sinh thái ztv trên nền android 4. Kể từ đây bọn em chỉ tập trung cho vision 2.0 Thay đổi giao diện người dùng và kế thừa những cái mà ztv đã hoàn thiên. Bản rom 1.0 cuối cùng này là lời cam kết của ztv hoàn thiện tính năng hd player như một đầu hd box cao cấp bao gồm giải mã tất cả các chuẩn video kể cả blue ray nguyên khối. Tất cả các chuẩn audio dts passthout lẫn down mix. Tất cả các vấn đề về dvb-s2 kể cả thu các kênh HD free với chất lượng hình ảnh tốt nhất ( Các bác cứ test và so với đầu thu dvb-s khác sẽ thấy cùng luồng tín hiệu Ztv vẫn nét và đẹp hơn ) Bản rom cuối cũng sẽ bổ xung vài chức năng hữu ích cho người chơi hd box kể cả add phụ đề cho phim 3D... Vision 2.0 với các ứng dụng chuyên biệt cho ztv như karaoke, live tv và hỗ trợ các dịch vụ tương tác trên Ztv sẽ là nền tảng lâu dài của ztv trong tương lai. 30-4 mới có rom 2.0 nhưng em xin thông báo trước tất cả các ứng dụng ngoài ztv store sẽ không thể cài trên ztv ở bản rom 2.0 này kể cả cài từ file hay... Cũng giống như store của smart tv thôi. app nào kg ổn định sẽ bị loại bỏ . ZTV đang test lại tổng thể ứng dụng thứ 3 trên ztv store để tránh tình trạng lỗi hệ thống khi cài app kg tương thích .

Không cho cài app ngoài cũng được, nhưng nếu bị lỗi thì các bác ZTV chịu nhé. Chứ bây giờ lỗi tùm lum lại bảo do cài app ở ngoài vào. ;)

Bác để bọn em test kỹ đã .Rom thì ok rồi phải qua bài test lại trước khi cho update online. Tuần tới đưa lên. Đây sẽ là bản update cuối cùng của ztv E1-1 vision 1.0 ( đã có gần chục bản vá lỗi kể từ ztv ra mắt hơn 2 tháng nay) Bản rom mới này là hoàn thiện tất cả tính năng của hệ sinh thái ztv trên nền android 4. Kể từ đây bọn em chỉ tập trung cho vision 2.0 Thay đổi giao diện người dùng và kế thừa những cái mà ztv đã hoàn thiên. Bản rom 1.0 cuối cùng này là lời cam kết của ztv hoàn thiện tính năng hd player như một đầu hd box cao cấp bao gồm giải mã tất cả các chuẩn video kể cả blue ray nguyên khối. Tất cả các chuẩn audio dts passthout lẫn down mix. Tất cả các vấn đề về dvb-s2 kể cả thu các kênh HD free với chất lượng hình ảnh tốt nhất ( Các bác cứ test và so với đầu thu dvb-s khác sẽ thấy cùng luồng tín hiệu Ztv vẫn nét và đẹp hơn ) Bản rom cuối cũng sẽ bổ xung vài chức năng hữu ích cho người chơi hd box kể cả add phụ đề cho phim 3D... Vision 2.0 với các ứng dụng chuyên biệt cho ztv như karaoke, live tv và hỗ trợ các dịch vụ tương tác trên Ztv sẽ là nền tảng lâu dài của ztv trong tương lai. 30-4 mới có rom 2.0 nhưng em xin thông báo trước tất cả các ứng dụng ngoài ztv store sẽ không thể cài trên ztv ở bản rom 2.0 này kể cả cài từ file hay... Cũng giống như store của smart tv thôi. app nào kg ổn định sẽ bị loại bỏ . ZTV đang test lại tổng thể ứng dụng thứ 3 trên ztv store để tránh tình trạng lỗi hệ thống khi cài app kg tương thích .

ặc,tuần tới mới có ạ?thế thì hứa làm j,nói trước bước ko qua:p

lucton

Vậy phần mềm nào hay người dùng yêu cầu bác cho lên store là được.
Chỉ sợ các bác không cho để bán phần mềm của các bác thôi.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vậy phần mềm nào hay người dùng yêu cầu bác cho lên store là được.
Chỉ sợ các bác không cho để bán phần mềm của các bác thôi.

Người dùng yêu cầu bọn em sẽ test kỹ rồi đưa lên store. App cho đt nó khác cho hd box nên phải test kỹ bác ạ.

hoagvc3

Apk của bác ztv phong phú như apk của Ch play là đc chứ hiện giờ chẳng có gì hết. Một vài apk lèo tèo ma toàn là game

hoagvc3

Bác ztv cho e hỏi con chuột thông minh sau khi hết pin thì sạc lại đầy nhưng ztv không nhận mà phải reset lại sau đó nhổ cái thu tín hiệu trên ztv ra rồi găm lại thì dùng đc. Như vậy có bình thường ko?

Ztv

Bác ztv cho e hỏi con chuột thông minh sau khi hết pin thì sạc lại đầy nhưng ztv không nhận mà phải reset lại sau đó nhổ cái thu tín hiệu trên ztv ra rồi găm lại thì dùng đc. Như vậy có bình thường ko?

Bình thường bác ơi. Khi mất kết nối cũng phải rút ra cắm lại . Pin dùng khoảng 2-4 tuần mới nạp dùng nhiều thì vô cùng..1 , 2 ngày là nạp. Đã là chuột air mouse cái nào cũng thế.

phakhadi

Member

cho hỏi air mouse khác trên thị trường có giống các chức năng của chuột ztv không

221281

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

/////////////////////////////////////////////////////////////
không có gì mới

Bên trên