Dịch vụ ZTV của VTC

221281

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

các bác chắc đang chiến ParisByNight107_BluRay, cố dữ sức chờ rom mới.....////
bác ztv mà dữ lời thì hôm nay mục này mới đông vui được, thôi chờ tuần sau vậy?

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Up lên cái apk MyTV Net mà mình mới được 1 bác bên BOX Android gửi, cho Topic thêm sôi động, các bác test xem sao nhé!
mediafire.com/?j7spj2kxpzs78p9
pass giải nén: 12345
Không hiểu sao hôm nay cái thằng Mediafire hôm nay up khó thế.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Up lên cái apk MyTV Net mà mình mới được 1 bác bên BOX Android gửi, cho Topic thêm sôi động, các bác test xem sao nhé!
mediafire.com/?j7spj2kxpzs78p9
pass giải nén: 12345
Không hiểu sao hôm nay cái thằng Mediafire hôm nay up khó thế.
E mới gửi cho bác apk của vctv. Đang online chưa về nhà nên chưa test

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mấy bác ztv còn mải đi bán đầu thu sao í, hứa thật nhiều rồi lại.........hứa. Bác ztv cứ gửi đồ món cho anh em thưởng thức từ từ cũng được, chứ để đến 30-4 đưa cho một cục sử dụng không hết thì bội thực mất thôi. Mà chưa kể có thể còn có món không dùng được nữa chứ nhể.

vuasumu_online

Bác để bọn em test kỹ đã .Rom thì ok rồi phải qua bài test lại trước khi cho update online. Tuần tới đưa lên. Đây sẽ là bản update cuối cùng của ztv E1-1 vision 1.0 ( đã có gần chục bản vá lỗi kể từ ztv ra mắt hơn 2 tháng nay) Bản rom mới này là hoàn thiện tất cả tính năng của hệ sinh thái ztv trên nền android 4. Kể từ đây bọn em chỉ tập trung cho vision 2.0 Thay đổi giao diện người dùng và kế thừa những cái mà ztv đã hoàn thiên. Bản rom 1.0 cuối cùng này là lời cam kết của ztv hoàn thiện tính năng hd player như một đầu hd box cao cấp bao gồm giải mã tất cả các chuẩn video kể cả blue ray nguyên khối. Tất cả các chuẩn audio dts passthout lẫn down mix. Tất cả các vấn đề về dvb-s2 kể cả thu các kênh HD free với chất lượng hình ảnh tốt nhất ( Các bác cứ test và so với đầu thu dvb-s khác sẽ thấy cùng luồng tín hiệu Ztv vẫn nét và đẹp hơn ) Bản rom cuối cũng sẽ bổ xung vài chức năng hữu ích cho người chơi hd box kể cả add phụ đề cho phim 3D... Vision 2.0 với các ứng dụng chuyên biệt cho ztv như karaoke, live tv và hỗ trợ các dịch vụ tương tác trên Ztv sẽ là nền tảng lâu dài của ztv trong tương lai. 30-4 mới có rom 2.0 nhưng em xin thông báo trước tất cả các ứng dụng ngoài ztv store sẽ không thể cài trên ztv ở bản rom 2.0 này kể cả cài từ file hay... Cũng giống như store của smart tv thôi. app nào kg ổn định sẽ bị loại bỏ . ZTV đang test lại tổng thể ứng dụng thứ 3 trên ztv store để tránh tình trạng lỗi hệ thống khi cài app kg tương thích .

Thế thì lại mất vui rồi :)), Lót Ztv hóng bản ROM 2.0 lâu quá.

các bác Ztv xem lại ứng dụng youtube với. mình tìm ca nhạc có từ "người mẫu" mà nó cứ báo nội dung nhạy cảm, yêu cầu đăng nhập mà ko thể nào đăng nhập nổi.

Ztv

Em vừa gửi apk TimeTV chạy các kênh sd và HD của vtc cho một số bác. đây là app dành cho smart phone của Trung tâm nghin cứu vtc phát triển cho các bác chơi live TV free trên android. Bản em gửi đã tối ưu hoá riêng cho ztv để dùng remote ztv điều khiển với giao diện cho TV .Đây kg phải app Ztv live sắp ra mắt dàng riêng cho ztv nhưng 2 app này cùng công nghệ và cùng hệ thống trung tâm. khi mới kết nối, app sẽ link với luồng video thấp nhất, sau vài giây khi internet ổn định sẽ tự nhẩy luồng cao hơn. Mỗi kênh có 5 luồng khác nhau. Luồng cao nhất 3mb/s tương đương với HD của VTC đang phát vệ tinh. Bác nào nhận được share cho anh em diễn đàn nhé, em ngại up lên chỉ reply thư cũ cho một số bác test.

hoagvc3

Em vừa gửi apk TimeTV chạy các kênh sd và HD của vtc cho một số bác. đây là app dành cho smart phone của Trung tâm nghin cứu vtc phát triển cho các bác chơi live TV free trên android. Bản em gửi đã tối ưu hoá riêng cho ztv để dùng remote ztv điều khiển với giao diện cho TV .Đây kg phải app Ztv live sắp ra mắt dàng riêng cho ztv nhưng 2 app này cùng công nghệ và cùng hệ thống trung tâm. khi mới kết nối, app sẽ link với luồng video thấp nhất, sau vài giây khi internet ổn định sẽ tự nhẩy luồng cao hơn. Mỗi kênh có 5 luồng khác nhau. Luồng cao nhất 3mb/s tương đương với HD của VTC đang phát vệ tinh. Bác nào nhận được share cho anh em diễn đàn nhé, em ngại up lên chỉ reply thư cũ cho một số bác test.
Thank bác ztv. E đang vọc nó. Hay

Ztv

Thank bác ztv. E đang vọc nó. Hay

Hiện bọn em cho xem free chỉ 3 kênh HD và hơn chục kênh sd. Cộng nghệ nén và đảo luồng mới của VTC do trung tâm nghin cứu vtc phát triển rất ổn định và chất lượng hình ảnh khi đảo luồng tự động rất mượt. Các bác để ý cái logo vtc HD càng xem nó càng nét tức là nó đang bám luồng cao hơn. Em cam đoan bằng 95% chất lượng gốc khi tốc độ luồng là 3mb/s

phansan82

Member

Sao ko share link lên đây luôn bác. không bác Send vào mail: ([email protected])
Hôm nay cài thử App Mytvnet chạy ổn định, xem phim tốt, nghe nhạc hay.. ZTV chú ý phát triển thêm nhé.
Cho xin một số đề nghị:
- add App IntelligentControllor và AirPin vào Rom luôn.
- Cài đặt lựa chọn âm thanh ra trực tiếp trên màn hình đang xem.
- Gắn Phím chức năng trên điều khiển truy nhập nhanh vào "tất cả Ứng dụng"
- Phát triển thiết bị ngoại vi kết nối ra nhiều màn hình.
- Tìm kiếm thời gian đến cho từng vob phim. (Số phút cần đến)

Chỉnh sửa lần cuối:

Thuyhtm

mediafire.com/?lu13nqyn8a0x6ts copy và trình duyệt nhé

Gửi các bác nào chưa có cùng vọc

Gửi các bác ứng dụng live TV của Trung tâm nghin cứu VTC viết dành cho các
dòng điện thoại android và ZTV (bản này đã tối ưu hoá cho ztv ) dùng điều
khiển ztv để điều kiển được .

(App này không phải là app của ZTV lile trong phiên bản 2.0 nhưng cùng công
nghệ và hệ thống nén của VTC. Khi mới bám luồng, app sẽ bán luồng live chất
lượng thấp nhất,sau 5-10 giây luồng sẽ tự động đo và cho phép chuyển luồng
cao hơn tương ứng với kết nối internet của bạn. Nếu Internet có kết nối
3mb/s thì chất lượng VTC HD sẽ tương đương với phát vệ tinh của VTC )

vtc

Phát luồng 3mb/s mà bảo tương đương với HD của VTC đang phát vệ tinh. Đề nghị bác ztv sửa lại đi nhé.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phát luồng 3mb/s mà bảo tương đương với HD của VTC đang phát vệ tinh. Đề nghị bác ztv sửa lại đi nhé.

Chất lượng hình ảnh bác ơi . Còn luồng vệ tinh toàn 8-10 mb/s nhưng công nghệ nén khác nên với 3mb/nén mới thì gần bằng chất lượng hình ảnh hd vệ tinh.

---------- Post added 25-03-2013 at 11:16:12 PM ----------

Chất lượng hình ảnh bác ơi . Còn luồng vệ tinh toàn 8-10 mb/s nhưng công nghệ nén khác nên với 3mb/nén mới thì gần bằng chất lượng hình ảnh hd vệ tinh.

Bên trên