Dịch vụ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hic, chắc bên chuyển phát nhanh sắp Tết rồi nên .... lười chăng, chứ bên ZTV mình hỏi thì được biết là chuyển rồi, bác đành phải chờ vậy chứ biết làm sao bây giờ. Cái ROM đó mấy bác bên ZTV up lên để những ai up online bị lỗi thì khắc phục thôi. 5 Part đó bạn nối lại giải nén ra, chép 3 file bên trong vào thư mục gốc của thẻ nhớ microSD. Khi up thì rút hết tất cả các thiết bị ngoại vi, giữ nút nguồn mặt trước đồng thời cắm điện, nhớ giữ khoảng 10 giây sau đó đầu sẽ tự up ROM.
Bạn có thể up 5 Part bác tải ở trang chủ ZTV lên Mediafire cho bác dktn giúp mình với nhé!

em không có tài khoản trên mediafile. mà hình như trên ztv tải được rồi bác

Ztv

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

em nghỉ thế, rom 30.1 thì em up rồi. rom trên web hỏi bác ztv nhưng các bác im lặng, em đang tải 5 phần đó vào thẻ nhớ đây, mà chép xong rồi có làm gì nữa ko bác. hôm trước nghe nói có karaoke rồi nhưng chẳng thấy đâu. còn con chuột với thẻ khuyến mãi đến giờ cũng ko có, hỏi bác ztv kiểm tra lại xen thì in lặng. chán thế bác đồ rê mí à

bản rom mới nhất trên web ztv kg phải là bản 30-1 bạn ạ

Hic, vậy nó đã là bản mới nhất chưa? bản ngày bao nhiêu? Bạn cũng nên cho anh em biết chứ. (Đôrêmi)

hoagvc3

Hic, vậy nó đã là bản mới nhất chưa? bản ngày bao nhiêu? Bạn cũng nên cho anh em biết chứ. (Đôrêmi)
Đúng đó. Bác nên hướng dẫn cho khách hàng xử lý 5 file đó chứ chẳng thấy hướng dẫn gì hết

Thuyhtm

Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Không phải bản 31-1 vậy nó là bản bảo nhiêu vậy ? . có nhưng chức năng mới nào cập nhập vậy ạ,
Thất vọng nhất là cái Karaoke không có ,

ZTVnews

Không phải bản 31-1 vậy nó là bản bảo nhiêu vậy ? . có nhưng chức năng mới nào cập nhập vậy ạ,
Thất vọng nhất là cái Karaoke không có ,

Bản ROM mới đã được up lên server để các bác có thể update từ đầu thu ZTV. Bản trên web dành cho các bác không thể up được bằng đầu thu, hoặc đầu thu bị lỗi sau khi up trực tiếp không thành công.
Sau khi up rom mới, bác có thể cài Cloud Karaoke từ Appstore để xài trong dịp tết (ZTV mong anh em thông cảm vì bản karaoke chính thức của ZTV với âm thanh chất lượng cao và giao diện đẹp chưa thể đưa lên vì ảnh hưởng của sự cố 5h chiều nay)
Anh em ZTV đã xử lý xong sự cố chiều nay và đã thiết lập hàng rào an ninh mới, sẵn sàng trực chiến trong dịp tết để phục vụ người dùng ZTV.

ZTVnews

Bản ROM mới cập nhật, trên đầu thu sau khi bác update sẽ hiển thị là ngày 8/2. Tuy nhiên ngày built là 30/1

Chỉnh sửa lần cuối:

dktn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

thời gian up có lâu không bác. trong quá trình uprom chang may mất điện có vấn đề gì không, có up lại đươc không. em đang up nhưng cái biểu tượng cứ nhảy lên trên như cầu thủ đang đánh đầu có vấn đè gì không bác?

ZTVnews

thời gian up có lâu không bác. trong quá trình uprom chang may mất điện có vấn đề gì không, có up lại đươc không. em đang up nhưng cái biểu tượng cứ nhảy lên trên như cầu thủ đang đánh đầu có vấn đè gì không bác?
Thời gian download phụ thuộc vào đường truyền internet của bác. Với đường truyền 2mbps, bác sẽ mất khoảng 5p (điều kiện đường truyền ổn định). Thông thường mất khoảng 10-15p. Sau khi down xong, thời gian up khoảng 5 phút.
Nếu bác dùng cáp HDMI thì hình sẽ im, không bị rung. Một số trường hợp dùng dây AV, hình sẽ bị rung, nhưng không ảnh hưởng tới việc up vì đó chỉ là phần hiển thị.
Trong thời gian up, bác cố gắng đảm bảo nguồn điện vì nếu mất nguồn giữa chừng, bác phải chuyển ZTV về VTC để xử lý.

vuthecong78

Well-Known Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các nhà mạng cung cấp usb dongle được nhâp từ nhiều nguồn và nhiều hãng khác nhau ztv chưa thể hỗ trợ hết drive cho rom android để tương thích hết với dongle usb. Một cách khác cho các bác dùng 3g để xem ztv đó là dùng điện thoại thông minh biến thành host wifi dùng ztv kết nối qua dt để sử dụng 3g( ios và android,đều hỗ trợ chức năng này )

Cái này có làm ngược lại đc không, biến ZTV thành điểm truy cập Wifi ấy. Chiều nay e điện thoại hỏi 19008024 mà em nhân viên đó cũng chẳng biết. Mà cái anten wifi của ZTV bắt sóng kém quá, chưa thử anten khác.

vuthecong78

Well-Known Member

Ngày mai sẽ có kỹ thuật gọi cho Bác . Bác có thể phải đổi đầu mới, vì quá trình Up rom rất dễ lỗi . Bạn có thể làm như sau. Giữ nút power sau đó mới cắm điện phía sau chờ mấy giây. Nhớ là bỏ thẻ nhớ và ổ cứng ra, tháo cả ăng ten vệ tinh cho lành . Nếu hiện ra android system recover thì bạn chọn reboot. Còn bản rom không thể copy qua mạng cho Bác Up được nó trị giá nhiều tỷ đồng rất dễ bị crack để làm sản phẩm tương tự ( bọn e sợ nhất anh ba tầu).

Đại lý Ý Hạnh ở Ninh Bình đã đổi cho cái khác. Tốn mất 150K tiền xe ôm đi đổi hàng.

dktn

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

em uprom tu ZTV.VN rồi nhưng không vào YOUTUBE báo lỗi ( đã cập nhật mới nhất trên APPSTORE). kết nối duyệt WEB binh thường. bác giúp em YOUTUBE mới!

ZTVnews

em uprom tu ZTV.VN rồi nhưng không vào YOUTUBE báo lỗi ( đã cập nhật mới nhất trên APPSTORE). kết nối duyệt WEB binh thường. bác giúp em YOUTUBE mới!
Nếu bác đã tải bảm rom mới từ website và cop ra thẻ nhớ, phiền bác up lại một lần nữa giúp em.
Khi up xong, bác thử chạy bản Youtube mặc định xem có lỗi không nhé
Cảm ơn bác

Ztv

Đại lý Ý Hạnh ở Ninh Bình đã đổi cho cái khác. Tốn mất 150K tiền xe ôm đi đổi hàng.

Thay mặt ztv chia sẻ những phiền toái của Bác khi sử dụng dịch vụ. Chúng tôi cũng cảm ơn đại lý Hạnh đã thực hiện đúng chính sách của ztv là một đổi một cho khách hàng. Ztv cũng khuyến cáo người dùng nếu ztv chạy các dịch vụ ổn định thì khách hàng không nhất thiết phải up ron. Rom mới đôi khi chỉ hỗ trợ những khách hàng dùng âm thanh dts qua âm ly hay hỗ trợ kết nối đa luồng vod cho các khu vực internet không ổn định. Rom mới cũng hỗ trợ một vài drive cho các thiết bị ngoại vi mới... Tóm lại các bạn hạn chế up rom đề phòng rủi ro cho khách hàng . Phần cứng của ztv chúng tôi khẳng định là tốt nhất trong tất cả các dòng thiết bị đầu thu của vtc từng cung cấp. Đến nay sau 1 tháng bán sản phẩm, hàng ngàn sản phẩm bán ra chủ yếu lỗi trong quá trình up rom. lỗi thiết kế là 0% lỗi linh kiện gần như bằng 0 trừ một trường hợp chập điện NLB phải thay chíp bảo vệ. Một số cao thủ cũng up rom lạ và crack ztv nhưng chíp chống up rom đã bảo vệ ztv chưa thể phá mã tín hiệu vệ tinh HD trả phí. Năm mới sắp tới chúc cho các khách hàng của ztv thêm nhiều niềm vui với ztv. HAPPY NEW YEAR

longkien

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

trước kia mình cũng bi như vậy, chỉnh lại giờ cho chuẩn thì ok ngay

hoanghunghitech

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chiều nay lại chạy ra bưu điện hỏi chuột và thẻ nhưng chẳng thấy đâu. Hic chac nó bị Quý tỵ ăn mất rồi. Mấy bác ztv ơi sao lạ vậy????

Cái này có làm ngược lại đc không, biến ZTV thành điểm truy cập Wifi ấy. Chiều nay e điện thoại hỏi 19008024 mà em nhân viên đó cũng chẳng biết. Mà cái anten wifi của ZTV bắt sóng kém quá, chưa thử anten khác.

Được Bác ạ, Bác chỉ cần kết nối ztv bằng dây sau đó vào setting/wireless & network chọn vào mục portable wifi hospot và làm theo hương dẫn là xong.

dktn

Member

Xin mọi người cho biết user và mật khẩu vào đầu ztv vì khi kết nối từ điện thoại cứ đòi mật khâủ.

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Xin mọi người cho biết user và mật khẩu vào đầu ztv vì khi kết nối từ điện thoại cứ đòi mật khâủ.

Mật khẩu do bác chọn mà. mật khẩu mặc định thương là 1234 hoặc 1111 .Các bác do các kênh khoá mã vtchd nhé .VTC đang free các kênh trong dịp tết.

Bên trên