Dịch vụ ZTV của VTC

heomat

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

KHông phải lõi HDMI bác ạ, vì em bị mất hình trong dịch vụ chứ không phải mất hình toàn bộ, tức là nhấn chuột tyhif vẫn hiện ra thông tin, luồng cao luồng thấp, tên phim.... nhưng hình thì khôngng có... bác co bao giờ gặp tình trạng này không ạ.

arcnmsang

Member

KHông phải lõi HDMI bác ạ, vì em bị mất hình trong dịch vụ chứ không phải mất hình toàn bộ, tức là nhấn chuột tyhif vẫn hiện ra thông tin, luồng cao luồng thấp, tên phim.... nhưng hình thì khôngng có... bác co bao giờ gặp tình trạng này không ạ.

tắt phim mở lại sẽ có, mình gặp rồi

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mấy bác lãnh đạo ztv chắc dạo này có vấn đề rồi..? bị mấy anh KT vẽ voi, vẽ vượn, cho đặt hàng toàn box giá rẻ cấu hình thấp. Phần mềm thì viết chẳng ra gì, chưa làm cho tốt đã lo bảo mật, nên khi chạy cứ như bị giật kinh phong...(không cạnh tranh đc với mấy box tv cấu hình khủng, giá cả phải chăng, chạy đa nhiệm các phần mềm rất mượt), ztv bán ko được nên thay đổi chiến lược là cho mượn để bán dịch vụ kèm theo, nhưng khổ nỗi DV quá kém nên rất ít người dùng, dẫn đến việc ko bán được, cho mượn hết thời hạn lại phải đi đòi về.. tiếp tục tút mông má lại... giảm giá bán (đây là cái vòng luẩn quẩn mà ztv chưa có giải pháp nào khả thi để gỡ). Trong khi cái chính lõi của vấn đề thì lại ko tập trung giải quyết đó là: nâng cấp hệ điều hành, tập trung kỹ thuật ra những bản rom cook rất nhẹ (nhiều bản rom os KK4.4 hiện nay dung lượng chỉ hơn 100M, chạy không tốn ram, lại tương thích với hầu hết với các PM mới trên CH play) có như vậy ztv mới mong lột xác, giải quyết được vòng luẩn quẩn, giải quyết được số hàng tồn, lấy vốn đầu tư mới...cho ra lò Y class...Z class.... chứ cử mở in tờ nét lên lại thấy A.class..C....E...thật chán lắm thay. Vài lời chân tình, chắc chỉ mấy ae HDVN mình đọc chức mấy bác ztv chả thèm đọc đâu???

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình cũng giống bác, chẳng dùng dịch vụ nào của ZTV cả. Mình muốn xóa hết các APK mặc định nhưng chưa làm được. Có bác kêu dùng Titanium backup nhưng mình không dùng được.
Bác phải cài bản rom cook của bác hungphutho đã root máy mới xóa được, nhưng nhớ "đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng" kẻo ...tèo nhé.

Mình cũng bị lỗi này khi xem trên Youtube. Những lúc bị thế tắt nguồn đi bật lại lại có. Không hiểu là làm sao nữa mình đoán do bộ nhớ Ram hoặc Plugin Flash

Các bác cứ khó tính quá em thấy nó có nhiều tác dụng mà... ví dụ xem youtube chị Xuân Mai hát để cho con gái ăn bột và biết hát theo.
Bác này giống em. Cứ cho con xem Youtube và nge nhạc trên Zing không phải mở máy tính cũng đỡ phí!

phakhadi

Member

mình gỡ bỏ các dịch vụ của ztv trên cả E lẫn A thế là khỏi phải bực mình vì chất lượng dịch vụ

Hôm nay có lại rồi chắc hôm qua bận nâng cấp lúc trước buổi tối xem rất ức chế vì lag hôm nay đã hết em xài mạng có 6MB nhưng rất nuột có cải thiện.

remyhoi

Member

Tẩy chay ZTV!!! nói thật là quá thất vọng về chăm sóc khách hàng của ZTV, mua đầu đc hơn 1 năm, phần mềm thì lỗi sửa liên tục, chưa có gì là hoàn hảo cả, đùng một phát chết đường HDMI, gửi lên bảo hành thì báo hỏng rồi phán một đống tiền để sửa...bố đời!!! trong khi đó nạp một đống tiền vào mà ko dịch vụ nào ra hồn!! mấy thằng bảo hành ZTV đập mịa cái đầu ZTV của tao đi khỏi sửa!

phakhadi

Member

mình dùng winrar mở rom cook lên vào system - app
apk nào không thích thì delete

Kể ra ztv với phần cứng như vậy mà làm tốt 3 cái: dvb-s2, vod, live TV thì cũng khối đất dụng võ. Đằng này cái nào cũng như "cám hấp trên vung" ấy. Dạo này dvb-s2 còn thỉnh thoảng hiện cái logo như không có tín hiệu ấy. Có tiếng mà hình có mỗi logo. Ức chế quá.

mấy hôm nay, tự nhiên cái truyền hình vệ tinh của mình ở hồ chí minh bị mất tín hiệu. Có bác nào ở hồ chí minh xem đc truyền hình vệ tinh không vậy ?

taxtuan

Member

Bác Đôrêmi ơi, hình như kênh IPM đổi mã biss rồi phải không???

Đôrêmi

Moderator

mấy hôm nay, tự nhiên cái truyền hình vệ tinh của mình ở hồ chí minh bị mất tín hiệu. Có bác nào ở hồ chí minh xem đc truyền hình vệ tinh không vậy ?
Khuyên bác là nhờ thợ đến chỉnh lại chảo cho nhanh

Bác Đôrêmi ơi, hình như kênh IPM đổi mã biss rồi phải không???

CC 6A 84 BA E5 3B A9 C9

Bên trên