Dịch vụ ZTV của VTC

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mê thì mê rồi, nhưng mà mấy kênh SD mà ko bằng MyTV thì ko lắp đc rồi :D. Gia đình quan trọng vẫn là tivi mà
Rom mới chác SD sẽ tốt hơn. E trước kia cũng dùng mytv nhưng HD ko có vì nhà e ở xa trung tâm nên bắt ko đc còn dùng cáp quang thì đắt quá. Cả internet với tivi thì em ztv ổn. Bản livetv sắp tới chắc sẻ hơn hẳn mytv em đang chờ đợi nó đây bác...

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

đề nghị ztv khắc phục vấn đề xem phim hd, tiếng chậm hơn hình

hl100692

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các bác cho em hỏi đầu thu này có thu hết các kênh của VTC như VTC 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 không vậy?

thanhmobs

Mê ZTV từ ngày đầu tiên Quảng cáo, đã theo dõi all page, đang muốn rước một em về nhưng sợ không biết vọc... đành chờ ROM mới vậy

Ztv

làm cái smart tv box chạy android 4. thì tha hồ mà chơi :)

Chưa có bác ơi , có thì cũng không hỗ trợ ổ cứng santa và dvb-s, cũng không thể hỗ trợ dts cho phim mkv vì bản quyền và đẩy giá thành cao . Smart TV toàn 2.3 và android 3.2 thôi. 4.1 thì phải 50-60 triệu trở lên.

Ztv

đề nghị ztv khắc phục vấn đề xem phim hd, tiếng chậm hơn hình

Mạng phải 2mb/s mới ổn bác ạ. Trong tất cả kết nối của ztv các đầu thu từ fpt kết nối là kém nhất, cỡ 1mb/s là phổ biến, nên các bác dùng mạng fpt toàn xem vod luồng thấp trong khi vnpt và Viêttel tỷ lệ xem luồng cao gấp 6 lần. Em lậy FPT luôn,VNPT và Viettel khá hơn nhiều . Mạng fpt gói full và gói thường tốc độ kém như nhau. Ở Sài gòn fpt khá hơn chút . Ztv khuyên mọi người dùng mạng khác mặc dù server của ztv đặt ở fpt rất mạnh.

hl100692

ZTV ơi đầu thu này có thu được vtc7 vs itv ko vậy! mình thấy ds kênh vinasat 1chỉ có 1 10 11 14 16 à

Ztv

Mê thì mê rồi, nhưng mà mấy kênh SD mà ko bằng MyTV thì ko lắp đc rồi :D. Gia đình quan trọng vẫn là tivi mà

Bác xem 64 kênh vệ tinh free đẹp hơn trên internet mà lại free. Các kênh của HTV phát đẹp nhất còn hơn cả hd của mấy gói internet tv và iptv , lại không mất tiền mới là quan trọng.(-:

ken87

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vậy là 60 kênh vệ tinh đẹp hơn myTV? (Mình đang xài mytv thấy cũng khá đẹp rồi). Bác rảnh rảnh up cho anh em mấy tấm HTV suýt HD đi :D

vuthecong78

Well-Known Member

Bác xem 64 kênh vệ tinh free đẹp hơn trên internet mà lại free. Các kênh của HTV phát đẹp nhất còn hơn cả hd của mấy gói internet tv và iptv , lại không mất tiền mới là quan trọng.(-:

Công nhận các kênh của HTV hình đẹp nhất.
Mà góp ý với ZTV là tên và mật khẩu truy cập tài khoản là f và 1 chả có tí ý nghĩa nào nên chăng thay bằng tên đăng nhập và mk đều là ztv.

Đôrêmi

Moderator

Công nhận các kênh của HTV hình đẹp nhất.
Mà góp ý với ZTV là tên và mật khẩu truy cập tài khoản là f và 1 chả có tí ý nghĩa nào nên chăng thay bằng tên đăng nhập và mk đều là ztv.

Hình ảnh các kênh SD thì bao giờ mấy kênh HTV cũng đẹp nhất mà, nhưng theo mình là bản ROM này các kênh DVBS vẫn chưa được tốt lắm.
Hôm nay 2 con ZTV của mình dùng tài khoản f mật khẩu 1 đều báo lỗi, vậy là phải tạo 1 tài khoản mới, đã thế lại không đăng ký được đúng địa chỉ mail của mình được (báo là mail đã dùng, không biết là dùng khi nào???) cho nên lại phải dùng cái mail khác.

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hình ảnh các kênh SD thì bao giờ mấy kênh HTV cũng đẹp nhất mà, nhưng theo mình là bản ROM này các kênh DVBS vẫn chưa được tốt lắm.
Hôm nay 2 con ZTV của mình dùng tài khoản f mật khẩu 1 đều báo lỗi, vậy là phải tạo 1 tài khoản mới, đã thế lại không đăng ký được đúng địa chỉ mail của mình được (báo là mail đã dùng, không biết là dùng khi nào???) cho nên lại phải dùng cái mail khác.
Tài khoảng f và pass là 1 để mặc định trên ztv vod giúp cho đại lý khi demo đầu thuận tiện và người dùng không biết dùng tạm. Khi đã thạo mọi người nên tạo tài khoản riêng rồi nạp tiền khi ztv thu phí( Đã tặng thẻ 500 k cho khách hàng). Một số bác không biết nạp tiền luôn vào tài khoản này rồi đổi pass làm cho các bác khác không dùng được. Hậu quả là tài khoản này có tới 5,5 triệu và chúng em đã phải đổi lại pass như cũ 10 lần rồi hoàn tiền cho mấy bác nạp nhầm( Gọi điện cho các bác nạp tiền vào tài khoản f và chuyển lại 500k vào tài khoản mới của các bác đó) Tài khoản f là free dự kiến khi rom 2.0 của ztv hoàn thiện thì tài khoản này cũng sẽ dừng,Các bác nên tạo tài khoản mới mà nạp thẻ cào tặng vào đi. Phòng khi bác nào đó lại đổi pass không biết chừng.

Ztv

ZTV ơi đầu thu này có thu được vtc7 vs itv ko vậy! mình thấy ds kênh vinasat 1chỉ có 1 10 11 14 16 à

itv tháng tới sẽ free còn vtc7,9 ... HD thì xem trên app ztv live tv. App này sẽ trộn lẫn dvb-s và internet và đóng gói thành gói dịch vụ của ztv với giá thuê bao dự kiến chỉ 2-5 k cho một kênh HD/ tháng.Mua kênh nào trả phí kênh đó không theo gói. Bác mua 20 kênh HD cùng lắm hết 30- 50k/ tháng còn sd thì đã free 65 kênh rồi

dtsexpert

Active Member

bác cho em hỏi ZTV kế hoạch sẽ có bao nhiêu kênh sẽ phát qua internet, em quan tâm vi em không xai ZTC với vệ tinh

hl100692

itv tháng tới sẽ free còn vtc7,9 ... HD thì xem trên app ztv live tv. App này sẽ trộn lẫn dvb-s và internet và đóng gói thành gói dịch vụ của ztv với giá thuê bao dự kiến chỉ 2-5 k cho một kênh HD/ tháng.Mua kênh nào trả phí kênh đó không theo gói. Bác mua 20 kênh HD cùng lắm hết 30- 50k/ tháng còn sd thì đã free 65 kênh rồi
vậy à!Tại mình đang muốn mua 1c cho các phụ huynh dùng mà phụ huynh cứ đòi xem todayTV nên có tý băn khoăn ý mà

hoagvc3

20 kênh HD xem kênh nào trả tiền kênh đó với giá chưa bằng 1/4 ly cafe.SD thì 65 kênh thế là nhaatd bác ztv rồi. Nhueng bên mytv cí chức năng xem lại rất hay ko biết livetv có chức năng này ko. Hiện tại trên ztv có chức năng này nhưng rất hạn chế

Bên trên