[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

thachcam82

Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Cảm ơn bác MS đã ủng hộ em.
Hiện giờ em đang thiết kế một vài kiểu kệ dàn, kệ loa bằng gỗ sồi. Rất mong được các bác ủng hộ.

Bác Sudumi gắn link topic bán hàng vào chữ kí để chúng em tiện theo dõi mẫu mã, kiểu dáng nhé?

Minhsur

Banned
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bác Sudumi này chắc chìm trong mấy hợp đồng cuối năm rồi sao mà im ắng thế.
Yêu cầu ngon bổ rẻ với đồ gỗ thịt khó đáp ứng lắm.

C_Pham

Well-Known Member

Hà Nội có thêm Nam Phú bán Oppo chính hãng. Vậy là thêm lựa chọn cho anh em HD.

himediatechvn

Active Member

Mình và 1 số bạn bè là khách hàng của vinhstudio (307A-Bạch Mai) từ khá lâu nay. Vậy bác cần kinh nghiệm gì?
Hàng hóa giá cả thì bác nhờ cụ gu-gờ so sánh cho, phong cách phục vụ và hậu mãi thì phải "cộng tác" mới biết, và còn tùy cảm nhận của từng người.

Em cũng lắp bộ dàn chỗ bác Vinh, bác cũng cứng tuổi mà nhiệt tình thật

---------- Post added 22-12-2014 at 18:28 ----------

Giới thiệu với các bác là bác Sudumi là người đã làm phần gỗ cho căn hộ phòng nhì của em. Thấy bác ấy làm cẩn thận nên bảo bác ấy thử làm đồ chơi HD xem sao. Sản phẩm đầu tay của bác ấy phục vụ HD chính là cái vách gỗ và cái kệ dàn của nhà em đấy.

đẹp quá bác ah.
:)

binhhc

Moderator

Đang kết con LG 55UB850T.
Các bác thương gia ở HN cho xin cái giá (cả shift lên TN) vừa xinh vừa đẹp vào inbox nhé. Có thể sẽ quất luôn vào dịp nghỉ tết dương lịch này.

C_Pham

Well-Known Member

Đang kết con LG 55UB850T.
Các bác thương gia ở HN cho xin cái giá (cả shift lên TN) vừa xinh vừa đẹp vào inbox nhé. Có thể sẽ quất luôn vào dịp nghỉ tết dương lịch này.

Cái này bác hỏi bên box thiết bị phát hình thì nhiều thương gia vào trả lời hơn, vì tiêu đề của topic này là Đồ chơi âm thanh nên em nghĩ không nhiều bác vào nhất là từ khi topic được chuyển về khu vực này.

v2huynh

Member

Hôm trước ra Tân Cường audio ở Hai Bà Trưng mà nhân viên không ai hỏi lấy một câu, chỉ làm việc riêng, làm mình đứng ngó nghiêng tẽn tò mấy phút rồi chuồn. Không hiểu nữa, có ai mua ở đó bao giờ chưa?

C_Pham

Well-Known Member

Hôm trước ra Tân Cường audio ở Hai Bà Trưng mà nhân viên không ai hỏi lấy một câu, chỉ làm việc riêng, làm mình đứng ngó nghiêng tẽn tò mấy phút rồi chuồn. Không hiểu nữa, có ai mua ở đó bao giờ chưa?

Bác chịu khó đến Nam Phú, tuy hơi xa 1 chút nhưng được tiếp đón nhiệt tình, giá cả hợp lý, hậu mãi tốt.

JESSIEBO

Active Member

Nếu có nhu cầu thiết bị âm thanh, mời bác ghé Trương Lê audio tại 71B Hai Bà Trưng. P. Cửa Nam. Q. Hoàn Kiếm để thẩm âm và trao đổi những kinh nghiệm phối ghép.

C_Pham

Well-Known Member

Chiều Chủ Nhật này (2h) có bác nào rỗi đến Nam Phú giao lưu, nghe ké không ạ?

v2huynh

Member

Nếu có nhu cầu thiết bị âm thanh, mời bác ghé Trương Lê audio tại 71B Hai Bà Trưng. P. Cửa Nam. Q. Hoàn Kiếm để thẩm âm và trao đổi những kinh nghiệm phối ghép.

Em đang dùng bộ 6005 của Marantz đánh với TSI300 của Polk Audio, bác thấy thế nào? Em đang tính mua thêm một cặp loa khác đánh với bộ này, bác xem loa nào là hợp nhất để nghe nhac trẻ?

C_Pham

Well-Known Member

Em đang dùng bộ 6005 của Marantz đánh với TSI300 của Polk Audio, bác thấy thế nào? Em đang tính mua thêm một cặp loa khác đánh với bộ này, bác xem loa nào là hợp nhất để nghe nhac trẻ?

Bác đi nghe thử phương án 6005 ghép với BW 685 xem có hợp tai không ạ.

v2huynh

Member

Bác đi nghe thử phương án 6005 ghép với BW 685 xem có hợp tai không ạ.

Namphu đã gợi ý kết hợp với BW 684 S2, nhưng nhìn cái 683 đẹp quá, muốn mua nó bác ạ. Hôm nào bác ra Namphu nghe phối ghép thì pm với nhé. Em chưa ra đó bao giờ.

giomua

Well-Known Member

Marantz PM6005 ghép với Klipsch KF-26 để nghe nhạc trữ tình: Thúy Nga, Asia ... có đc không các bác

Minhsur

Banned

Namphu đã gợi ý kết hợp với BW 684 S2, nhưng nhìn cái 683 đẹp quá, muốn mua nó bác ạ. Hôm nào bác ra Namphu nghe phối ghép thì pm với nhé. Em chưa ra đó bao giờ.

Em nghĩ 6005 không tẩn được 683 đâu bác ạ. Amply đuối quá.

C_Pham

Well-Known Member

Marantz PM6005 ghép với Klipsch KF-26 để nghe nhạc trữ tình: Thúy Nga, Asia ... có đc không các bác

Klipsch KF-26 là dòng sản phẩm em chưa được nghe thử bao giờ. Trước đây em mới chỉ nghe qua RF-82ii và RF-62ii. Với cảm nhận của em thì dòng Klipsch có treble tốt (do có treble kèn), tuy nhiên trung âm theo cảm nhận riêng của em thì hơi chói, bass không sâu nên nghe nhạc trữ tình theo em thì không hợp lắm.

Tuy nhiên tai mỗi người có cảm nhận âm thanh khác nhau, bác nên đi nghe thử trực tiếp để xem phối ghép đó có hợp với tai mình không ạ.

giomua

Well-Known Member

Klipsch KF-26 là dòng sản phẩm em chưa được nghe thử bao giờ. Trước đây em mới chỉ nghe qua RF-82ii và RF-62ii. Với cảm nhận của em thì dòng Klipsch có treble tốt (do có treble kèn), tuy nhiên trung âm theo cảm nhận riêng của em thì hơi chói, bass không sâu nên nghe nhạc trữ tình theo em thì không hợp lắm.

Tuy nhiên tai mỗi người có cảm nhận âm thanh khác nhau, bác nên đi nghe thử trực tiếp để xem phối ghép đó có hợp với tai mình không ạ.
Trên dientunamphu có đăng bán mà anh. chắc là hàng mới. vậy có lẽ ghép 6005 với B&W à bác

C_Pham

Well-Known Member

Trên dientunamphu có đăng bán mà anh. chắc là hàng mới. vậy có lẽ ghép 6005 với B&W à bác

Ngoài BW em nghĩ bác nên nghe thử thêm loa của Monitor (RX đời cũ và Silver đời mới).

Trong âm thanh mọi tư vấn chỉ mang tính tham khảo. Bác nên bỏ thời gian đi nghe thử để xem combo nào hợp với mình nhất ạ.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Các bác đến em nghe thử dòng loa JMlab đi, của Pháp nghe nhạc vàng khá tốt.

Bên trên