Đồ nghe nhạc lossless của em trong phòng ngủ

pterpm

Well-Known Member
Thấy có bác nào hỏi nghe nhạc lossless dùng ipad thế nào , em cũng xin mạo muội đưa cái loa cùi nghe nhạc trong phòng ngủ trước khi đi ngủ của em , các bác chém để em được nâng cấp nhé :D

Loa: Focal Chorus 706v

Amp:HK 3490

Player:Squezze box touch

DAC:Emotiva XDA-1

Interconnect:Monser Calble

Dây loa:Kimber Kable 8TC

Nguồn: NAS Synoloy 1812+

Điều khiển bằng remote,màn hình touch, hay có thể nằm duyệt web, hay fanart bằng Iphone, Ipad
Nguồn nhạc:HD-Vietnam(cám ơn các bác )

nhà em cũ lắm rồi, định sẽ sửa sang lại vì mấy thằng cu lúc còn nhỏ cứ vẽ lung tung lên tường và đổ đầy ra nhà
Nhờ các bác tư vấn giúp em nhé

Sợi dây đi lung tung, em ra ngoài chợ mua ống nhựa này , bỏ vô cho nó gọn gàng

Còn đây là phần chính của em, nhạc ,phim,đủ loại em nhét vô đây cả

Em dùng Squezze box server của Synology

Và dây là nhạc em có trong Nas

Một vài screen shots em chụp từ Ipad và Iphone

Các bác có thể để chế độ Sleep để nghe nhạc trước khi đi ngủ

Các bác có thể downoad thêm app (free) để nghe nhạc từ internet

Ngoài ra có thể dùng chế độ báo thức khi thức dậy các bác được thưởng thức những bản nhạc tuyệt vời

Giá Squezze box touch em mua trên Amazon lúc đang sale giá chính thức là $300 sale xuốg còn $239 cộng thêm em apply thẻ credit card off thêm được $30 . Giá cuối cùng là $209, apply thử prime member trong vòng 6 tháng, gọi bỏ lúc nào cũng được, free shipping đến nơi trong vòng 1-2 ngày, em order chiều hôm nay sáng mai khoảng 12 h trưa là em nhận được

Các bác cứ chém vô tư nhé, em thì thích đổ rẻ tiền thôi, nghe thì đại khái trước khi đi ngủ, cũng không được gọi là hay lắm vì amp và loa cũng cùi bắp , nhưng với em thế là đủ, chủ yếu là tiện lợi

Chỉnh sửa lần cuối:

TRANVANKHUYNH

Ðề: Đồ nghe nhạc lossless của em trong phòng ngủ

Bác chủ ở USA hay sao mà E thấy xài mạng AT&T.

pterpm

Well-Known Member
Re: Ðề: Đồ nghe nhạc lossless của em trong phòng ngủ

Bác chủ ở USA hay sao mà E thấy xài mạng AT&T.
Em đang ở đó đấy bác ạ, cám ơn bác ghé chơi. Em mua lại con Iphone của người khách , cô ta muốn upgrade từ 4S lên Iphone 5 sắp ra rồi, bị em dụ bán cho em đi chứ không khi Iphone 5 ra sẽ bị bán rẻ lắm, thế là cô ta bán cho em với giá là $200 còn mới tình trong hộp:D

fostina

Well-Known Member

Dàn bác quá đẹp và đẳng cấp rồi, hẹn giờ tắt và mở khi thức dậy cái này hay lằm đó, chúc bác luôn có những bản nhạc hay khi chào ngày mới

minhtuantkh

Em cũng đang tập khai thác mấy cái tính năng của IPad như bác, nhưng còn vụng lắm. Em Emotiva ngon quá!
Mà bác show cái screen có cả icon " truyen...lon" làm em giật mình vì chưa ...tải về :D

pterpm

Well-Known Member
Dàn bác quá đẹp và đẳng cấp rồi, hẹn giờ tắt và mở khi thức dậy cái này hay lằm đó, chúc bác luôn có những bản nhạc hay khi chào ngày mới
Cám ơn bác, có điều là mình phải cho cái amp nó chạy xuốt đêm, giá mà amp có thể sync với anh Squezze box cùng mở lên một lượt thì hay biêt mấy nhỉ

em DAC này chất âm thế nào vậy bác? cũng đang ngắm nghía nó
Đồ của Tung của mà bác, nghe cũng tạm tạm , nhưng nhìn nó nồi đồng cối đá lắm, build nhìn vững vàng chắc chắn, còn chất âm thì tiền nào của ấy bác ạ

Em cũng đang tập khai thác mấy cái tính năng của IPad như bác, nhưng còn vụng lắm. Em Emotiva ngon quá!
Mà bác show cái screen có cả icon " truyen...lon" làm em giật mình vì chưa ...tải về :D

Hị, hị, bác làm bể chuyện em hết rồi, đi bác sĩ hay ngồi đợi gấu đi shopping lấy đồ ra phá , người Mỹ cũng chắng hiểu mình đọc cái gì vì có biêt tiếng Việt đầu :D

Hải Đăng

Hí hí hôm bữa tảng lờ hòi chuyện thế là hôm nay người quen show hàng kìa :D
Bên đó chế độ nghe thử = bảo hành bên này =))
Chup lại mấy cái cục to to chi tiết hơn đi anh ơi

lmcuong4u

Active Member

Mới đi Triển lãm nghe nhìn cuối tuần rồi, thấy có 1 gian hàng chơi nhạc kiểu này, điều khiển toàn bộ bằng ipad (chuyển bài, lớn nhỏ...). Ghiền quá!
Mình đang nghiên cứu cách chơi này vì thấy rất tiện. Mình đã có iphone, ipad, ổ cứng, laptop, amp, loa, CD. Nói chung là cơ bản đủ để nghe nhạc, giờ đang nghiên cứu để mua thêm thiết bị (dĩ nhiên là giá rẻ thôi), kết nối/điều khiển nhạc qua wifi .
Mình chưa hiểu lắm về Player:Squezze box touch, DAC:Emotiva XDA-1, Interconnect:Monser Calble, Dây loa:Kimber Kable 8TC, Nguồn: NAS Synoloy 1812+
Bác kết nối các thiết bị này với nhau thế nào, có thể nói rõ hơn được k, vì mình mới ghiên cứu 2 ngày thôi, còn mù mờ quá.
Ngoài cách của bác, không biết dùng Appletv hay Airplay Express của Apple có được k?
Cám ơn bác trước.

thanhdden

Active Member
chơi nhạc từ nguồn NAS bằng Squezze box touch hơi bị tiện lợi. album bác làm hay quá.
Squezze box touch em cũng mới ship từ amazon $239, về tới VN hình như $280, tính ra cũng rẻ.

pterpm

Well-Known Member
Hí hí hôm bữa tảng lờ hòi chuyện thế là hôm nay người quen show hàng kìa :D
Bên đó chế độ nghe thử = bảo hành bên này =))
Chup lại mấy cái cục to to chi tiết hơn đi anh ơi
Cái cục to to màu đen cũng là Jukebox nhưng mà là CD Jukebox hiệu Sony( chứa 300 CD) cái này lúc đầu có nghe, cũng hay lắm, nhưng vì cứ phải load CD nó kêu lục cục không thích lắm, giờ thỉnh thoảng mới nghe thôi
Mới đi Triển lãm nghe nhìn cuối tuần rồi, thấy có 1 gian hàng chơi nhạc kiểu này, điều khiển toàn bộ bằng ipad (chuyển bài, lớn nhỏ...). Ghiền quá!
Mình đang nghiên cứu cách chơi này vì thấy rất tiện. Mình đã có iphone, ipad, ổ cứng, laptop, amp, loa, CD. Nói chung là cơ bản đủ để nghe nhạc, giờ đang nghiên cứu để mua thêm thiết bị (dĩ nhiên là giá rẻ thôi), kết nối/điều khiển nhạc qua wifi .
Mình chưa hiểu lắm về Player:Squezze box touch, DAC:Emotiva XDA-1, Interconnect:Monser Calble, Dây loa:Kimber Kable 8TC, Nguồn: NAS Synoloy 1812+
Bác kết nối các thiết bị này với nhau thế nào, có thể nói rõ hơn được k, vì mình mới ghiên cứu 2 ngày thôi, còn mù mờ quá.
Ngoài cách của bác, không biết dùng Appletv hay Airplay Express của Apple có được k?
Cám ơn bác trước.
Bác dùng cái cục nhỏ nhỏ ấy(Squezzebox) rồi từ cái đằng sau có ngỏ digtal out put->internconnect:dây dẫn ra ->vô DAC->amp, còn một ngõ khác của SBT(Squezzebox Touch) gắn vô dây CAT6->lấy nguồn từ Nas(Synology) để chạy, còn về Apple TV hay Air Express của Apple thì mình chưa dùng vì chưa có, vì nghe các bác đây nói chơi phim không hay,mình dùng PCH A300 duyệt fanart đẹp hơn

chơi nhạc từ nguồn NAS bằng Squezze box touch hơi bị tiện lợi. album bác làm hay quá.
Squezze box touch em cũng mới ship từ amazon $239, về tới VN hình như $280, tính ra cũng rẻ.
Í quên nói lại nó sale còn $239 mới đúng chứ nhỉ, tiện lắm bác ạ, lúc nào muốn nghe thì dùng iphone hay ipad bấm cái là nghe thôi, mà bác dùng Synology nó có cái server của Logitech , giao điện đẹp lắm, dễ sử dụng

HD_ngheo

Member

cùng niềm đam mê Focal với em :D

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Đồ nghe nhạc lossless của em trong phòng ngủ

e cũng đang tập khai thác tính năng con iphone 2G , xài 5 năm nay nhưng còn vụng lắm

HDMediashop

em DAC này chất âm thế nào vậy bác? cũng đang ngắm nghía nó

Bên em còn nguyên một bộ Emotiva luôn nè! gồm Pre UMC1 + Pow UPA7, bác rảnh ghé ngang nghe thử... hàng demo nên sẽ giảm giá mạnh cho bác...

haimuoi

Bạn hiền !
Mình có HK3490, có dac magic plus, có iPad và iPhone, có thể mua squeezbox, rất có hứng thú với cái đồ chơi này nhưng hoàn toàn không biết kết nối và sử dụng ra sao, xin bạn cái review cũng như cách dùng squeezbox. Thanks nhiều nhiều.

pterpm

Well-Known Member

Bạn hiền !
Mình có HK3490, có dac magic plus, có iPad và iPhone, có thể mua squeezbox, rất có hứng thú với cái đồ chơi này nhưng hoàn toàn không biết kết nối và sử dụng ra sao, xin bạn cái review cũng như cách dùng squeezbox. Thanks nhiều nhiều.
Xin lỗi, mình cũng mới quay lại cái box này nên chưa reply kịp cho bác
Cái SBT này chỉ là thay thế cho cái HD Player mà thôi, nhỏ, gọn, tiện lợi, duyệt fanart đẹp, thay thế đồng hồ, có báo thức( hay có chế độ sleep để có thể nghe nhạc trước khi ngủ). SBT cũng có thể dowload app xuống như Pandora,etc,nghe nhạc từ internet.
Còn về dùng ipad hay iphone, bạn có thể download free app từ Logitech trong Apple app
Hay hơn nữa là bạn có HK 3490 bạn có thể đặt trong phòng ngủ, trước khi đi ngủ, đặt ở chế độ sleep cả hai bên amp và SBT(Squezze box touch) và chìm vào giấc ngủ với những bản nhạc nhẹ nhàng
Trước khi ngủ , nằm trên giường với cái iphone hay ipad trên tay, bạn có thể Power On cái SBT từ ipad hay iphone, duyệt nhạc qua cover art của từng album và nghe thì không có gì tuyệt vời bằng
Có một điều thiếu xót của SBT là không có ngõ trigger out, để có thể khi bật cái SBT lên có thể Power on cái amp và Dac cùng một lượt , như vậy tiện hơn rất nhiều
Còn vấn đề kết nối thì tùy bạn, bạn có thể không cần NAS hay network chỉ cần một cái thẻ usb là có thể chơi được nhạc
Vấn đề làm cover art thế nào thì bạn vô http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/204407-huong-dan-quy-hoach-kho-nhac.html
Bác này có chỉ dẫn làm, rất hữu ích

haimuoi

Ðề: Re: Ðề: Đồ nghe nhạc lossless của em trong phòng ngủ

Cám ơn bạn đã trả lời, mình đã rút ra được những hướng dẫn cần thiết. 1 lần nữa cám ơn bạn.

Bên trên