Đồ nghe nhạc lossless của em trong phòng ngủ

thommydo

Thấy có bác nào hỏi nghe nhạc lossless dùng ipad thế nào , em cũng xin mạo muội đưa cái loa cùi nghe nhạc trong phòng ngủ trước khi đi ngủ của em , các bác chém để em được nâng cấp nhé :D

Loa: Focal Chorus 706v

Amp:HK 3490

Player:Squezze box touch

DAC:Emotiva XDA-1

Interconnect:Monser Calble

Dây loa:Kimber Kable 8TC

Nguồn: NAS Synoloy 1812+

Điều khiển bằng remote,màn hình touch, hay có thể nằm duyệt web, hay fanart bằng Iphone, Ipad
Nguồn nhạc:HD-Vietnam(cám ơn các bác )

nhà em cũ lắm rồi, định sẽ sửa sang lại vì mấy thằng cu lúc còn nhỏ cứ vẽ lung tung lên tường và đổ đầy ra nhà
Nhờ các bác tư vấn giúp em nhé

Ngoài ra có thể dùng chế độ báo thức khi thức dậy các bác được thưởng thức những bản nhạc tuyệt vời

Giá Squezze box touch em mua trên Amazon lúc đang sale giá chính thức là $300 sale xuốg còn $239 cộng thêm em apply thẻ credit card off thêm được $30 . Giá cuối cùng là $209, apply thử prime member trong vòng 6 tháng, gọi bỏ lúc nào cũng được, free shipping đến nơi trong vòng 1-2 ngày, em order chiều hôm nay sáng mai khoảng 12 h trưa là em nhận được

Các bác cứ chém vô tư nhé, em thì thích đổ rẻ tiền thôi, nghe thì đại khái trước khi đi ngủ, cũng không được gọi là hay lắm vì amp và loa cũng cùi bắp , nhưng với em thế là đủ, chủ yếu là tiện lợi

Mình giới thiệu với bác thiết bị này rất hữu dụng khi muốn nghe nhạc bằng iphone/ipad/ipod

All-in-One-Docking-Station-for-iPad1-iPad2-iPhone-iPod-White-6346068590986565751.JPG

+ Chỉ cần cắm iphone/ipad/ipod là có thể kết nối với Ampli để phát nhạc trực tiếp ra loa.
+ Có cổng xuất hình ảnh qua VGA đến màn hình Laptop, PC
+ Chuyển hình ảnh, phim từ iphone/ipad lên Tivi, máy chiếu thông qua cổng HDMI
+ Và còn nhiều tính năng ưu việt khác chờ bạn khám phá,...

dungnoob

Member
Ðề: Đồ nghe nhạc lossless của em trong phòng ngủ

loa focus nghe ấm lắm phải không bro? ít thấy mem nào sài hiệu này, nhà ba mình đang nghe nên mới biết :D

jambrucklee

Kết cái App "JAVGirls" và "Truyen...Lon" của bác chủ thread :)) =)) =))

italian

Member

Chào bác - cho hỏi tại sao bác không dùng music station của NAS Syno để play từ ipad mà phải thêm squeeze box? Vì từ NAS ra DAC bằng USB tới speaker là đủ rồi.

Mình không hiểu công dụng của Squeeze box xin được chỉ giáo thêm

pterpm

Well-Known Member
Từ NAS ra bằng cổng USB ra DAC đúng là đủ nhưng không kéo dây đi đoạn đường dài được vì rất khó chạy dây USB xuyên tường nếu được thì giá thành cũng rất mắc. Vì thế giải pháp chạy dây CAT 6 âm tường có thể chạy được rất xa , thẩm mỹ hơn nhưng cũng có thể làm giảm đi ít nhiều chất lượng của âm thanh. Dùng Squeeze Box tiện hơn bác ạ. Còn vê air play qua Muíc Station của Synology thì được nhưng không qua DAC và amp được

Squeeze box chỉ qua giồng ipad lầy nguồn từ NAS nhưng cò output có cổng digital có thể kết nối với DAC

italian

Member

Oh hiểu rồi, vì NAS một đường DAC một nẻo nên mới phải qua squeeze để play qua LAN?

Tại ở nhà mình làm giống giống nhưng NAS nằm gần chung với các thiết bị khác nên đơn giản hơn :)

Bên trên