Đọc và ngẫm: Mourinho - kẻ phản diện vĩ đại!

dungdt2

Ðề: Đọc và ngẫm: Mourinho - kẻ phản diện vĩ đại!

Đề nghị edit lại chữ nghĩa đúng cỡ chữ là 2, khi comment mọi người đều có mắt và đọc được rõ, ko nhất thiết viết chữ lớn như thế.
Tái phạm là baned đấy, lúc đó đừng hỏi lý do.
Thank all

zhupham

Member

Bác kiemthienvuong có thù vs Mou :)). Hôm trc chém với mình bên kia chưa đã, hôm nay vào đây phán chết nhát tiếp :)).

Hoan nghênh =))

Bác kiemthienvuong có thù vs Mou :)). Hôm trc chém với mình bên kia chưa đã, hôm nay vào đây phán chết nhát tiếp :)).

Hoan nghênh =))

haha. mình chém với bạn chưa đã nên vào đây chém tiếp.Bác dungdt2 đăng đàn kêu mọi người vào chém thì mình vào thôi. mình chẳng có thù ghét thằng cha morinho gì cả. chẳng qua thấy hắn nhát gan nên nói ra vài điều cho mọi người suy sét thôi

0203

Mình nghĩ dùng từ "Tài năng" đúng hơn từ "Vĩ đại". Rất ít người được gắn với từ này.

thangba81

Well-Known Member

Mình nghĩ dùng từ "Tài năng" đúng hơn từ "Vĩ đại". Rất ít người được gắn với từ này.

Nếu dùng cả hai từ taì năng và vĩ đại trong mùa giải này thì chưa ổn.xét trên bình diện danh hiệu thì là không thành công so với tham vọng và đầu tư. Real chỉ gặt hái tí chút khi vượt mặt barca mùa giải năm nay làm thỏa mãn giải tỏa sau 3 năm sống dưới gót giày Barca. chứ chưa thành kẻ chinh phục hay thống trị. Và cũng không phủ nhận cái tôi, định hướng phát triển của Mâu trong chiến thuật năm tới cua Real.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:25:19 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 11:24:32 PM ----------

Nếu dùng cả hai từ taì năng và vĩ đại trong mùa giải này thì chưa ổn.xét trên bình diện danh hiệu thì là không thành công so với tham vọng và đầu tư. Real chỉ gặt hái tí chút khi vượt mặt barca mùa giải năm nay làm thỏa mãn giải tỏa sau 3 năm sống dưới gót giày Barca. chứ chưa thành kẻ chinh phục hay thống trị. Và cũng không phủ nhận cái tôi, định hướng phát triển của Mâu trong chiến thuật năm tới cua Real.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:25:19 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 11:24:32 PM ----------

bạn nói đúng. " xét trên bình diện danh hiệu thì là không thành công so với tham vọng và đầu tư ". đầu tư hàng trăm triệu đô la trong 3 năm qua mà chỉ lấy được 1 cái cup nhà vua, 1 cái cúp LaLiga, 3 lần xẩy chân ở Cup C1. Một HLV dẫn dắt 1 đội bóng được đầu tư mạnh về tiền bạc, về cầu thủ như real mà chỉ lấy được 2 cái cúp ấy trong 3 năm thì làm sao gọi là Vĩ Đại, cũng chẳng xứng gọi là "Tài Năng". Phải gọi là Mourinho - kẻ phản diện kém tài.

dungdt2

bạn nói đúng. " xét trên bình diện danh hiệu thì là không thành công so với tham vọng và đầu tư ". đầu tư hàng trăm triệu đô la trong 3 năm qua mà chỉ lấy được 1 cái cup nhà vua, 1 cái cúp LaLiga, 3 lần xẩy chân ở Cup C1. Một HLV dẫn dắt 1 đội bóng được đầu tư mạnh về tiền bạc, về cầu thủ như real mà chỉ lấy được 2 cái cúp ấy trong 3 năm thì làm sao gọi là Vĩ Đại, cũng chẳng xứng gọi là "Tài Năng". Phải gọi là Mourinho - kẻ phản diện kém tài.
Vậy bạn nên xem Man City đầu tư 1 tỷ đô la chỉ mới có 1 chiếc FA cúp để nhìn thoáng hơn :mad:)

salenguyenduong

Thứ nhất : dungdt2 hơi bị nhầm tí nhé ! Tào Tháo là nhân vật thời tam quốc chứ hỏng phải thời Xuân thu chiến quốc nhé.

Nãy giờ cũng đang phân vân vụ này, ko biết tác giả có nhầm thời điểm lịch sử không.
Còn nhận xét về Mou: Đúng với tên gọi Người Đặc Biệt: Có tài, cá tính, thao lược và hơi khùng điên

dungdt2

Nãy giờ cũng đang phân vân vụ này, ko biết tác giả có nhầm thời điểm lịch sử không.
Còn nhận xét về Mou: Đúng với tên gọi Người Đặc Biệt: Có tài, cá tính, thao lược và hơi khùng điên
Chính xác là em nhầm đấy bác ạ, Tào Tháo ở thời Tam Quốc :)

phuongtv_76

Well-Known Member

E nghĩ VFF nên nhờ bác kiếm thiên vương là HLV đội VN mất, có bác này may ra VN mới đi dự WC

Vậy bạn nên xem Man City đầu tư 1 tỷ đô la chỉ mới có 1 chiếc FA cúp để nhìn thoáng hơn :mad:)

Man city đầu tư 1 tỷ đô nhưng chỉ có 1 chiếc cúp FA cũng hợp lí. vì ở nước Anh có rất nhiều đội bóng đẳng cấp , nhà giàu như Man city như MU, chealse, Liverpool, Asernal, .... vì thế tính canh tranh khốc liệt hơn Laliga ở TBN. Điều đó tạo ra nhiều đối trọng làm cân bằng sức mạnh giữa các đội bóng với nhau, làm cho tính khốc liệt của giải đấu tăng cao. vì thế ở ở Anh các đội bóng nhà giàu này thay phiên nhau giành cúp chứ ko có chuyện 1 đội giành nhiều cúp từ năm này qua năm khác như barca ở laliga

Còn ở Laliga chỉ có real và barca là 2 gã nhà giàu, vì thế tính khốc liệt ko bằng ở Anh. cho nên chuyện giành cúp chỉ xảy ra giữa 2 ông lớn này. và Barca với lối chơi tấn công mạnh dạn nên 2 năm nay đều giành nhiều cup hơn real. Với REAL do chơi hơi nhát gan nên 2 năm nay ở những trận siêu kinh điển manh tính quyết định lại đề thua hoặc hòa barca, từ đó trắng tay. trong 1 lần hiếm hoi mới đánh bại barca giành cup nhà vua. Nhớ lại 2 năm đầu tiên khi morinho tới real, khi đấu với barca , có những trận thua barca với tỷ số 6 - 1, 5 -1, 4 - 1 . với 1 đội bóng lớn mà để thua 6 - 1 như kết quả của tennis thì hơi bị thảm hại.

Chỉnh sửa lần cuối:

thangba81

Well-Known Member

E nghĩ VFF nên nhờ bác kiếm thiên vương là HLV đội VN mất, có bác này may ra VN mới đi dự WC

Nếu không phục lý lẽ và lập luận của kiếm thiên vương thì tranh luận chứ phản bác lại đi bác đưa ý kiến như vậy khác nào chí phèo

Nếu không phục lý lẽ và lập luận của kiếm thiên vương thì tranh luận chứ phản bác lại đi bác đưa ý kiến như vậy khác nào chí phèo

Bạn nói đúng. trả lời kiểu như phuongtv_76 là biết trả lời tào lao. Nhìn cách trả lời là biết người đó thế nào rồi.

Đọc comments đến ngày hôm nay thì cũng thấy bạn kiemthienvuong có tài đấy chứ, chắc bạn phải hơn Mou một cái đầu ấy nhỉ????
Quay lại với chủ đề thì mình nghĩ nên đặt thành "người chinh phục vĩ đại" hợp lý hơn, Mou đang dần dần chinh phục mọi danh hiệu, mọi giải đấu, vượt qua mọi thử thách.

phuongtv_76

Well-Known Member

Bạn nói đúng. trả lời kiểu như phuongtv_76 là biết trả lời tào lao. Nhìn cách trả lời là biết người đó thế nào rồi.

Hê hê bạn mình ơi gặp nhau tìm hiểu chán còn chưa biết dc nhau ntn, như ông hiếu gia lâm ấy, bạn hơi chủ quan theo đúng cách comment của bạn, do bạn hiếu thắng như vậy nên tớ cũng chẳng nên dồn công sức vào mấy cái lập luận của cậu, đừng tưởng thấy đỏ là đã chín bạn mình nhé

dungdt2

Hê hê bạn mình ơi gặp nhau tìm hiểu chán còn chưa biết dc nhau ntn, như ông hiếu gia lâm ấy, bạn hơi chủ quan theo đúng cách comment của bạn, do bạn hiếu thắng như vậy nên tớ cũng chẳng nên dồn công sức vào mấy cái lập luận của cậu, đừng tưởng thấy đỏ là đã chín bạn mình nhé
Mình thấy các bác đọc bài mình viết rồi tranh luận căng thẳng quá vậy @@!

trình độ của bạn thì sao ko biết. nhưng nhìn những dòng comment tào tao, đưa ý kiến kiểu chí phéo (như bạn thangba81 đã nhận xét) thì cũng biết trình độ bạn rồi. Có giỏi thì cứ lập luận thẳng vào vấn đề đi, đừng có lên đây mà nói toàn những câu vô nghĩa , lăng nhăng nữa.

Bạn nói "do bạn hiếu thắng như vậy nên tớ cũng chẳng nên dồn công sức vào mấy cái lập luận của cậu ". mình đâuc có hiếu thắng, mình thấy vấn đề thế nào thì nói thế ấy. nếu bạn cho là mình hiếu thắng thì bạn cứ lập luận cho người khác xem mình hiếu thắng thế nào ? Hay là bạn chẳng biết gì để lập luận ? chắc bạn chỉ biết nói tào lao kiểu chí phèo thôi.

namvanam21

Dù thế nào thì Mourinho vẫn là huấn luyện viên vĩ đại,chính mặt trái của ông mới cho mọi người thấy ông ấy ''đặc biệt đến mức nào ''

Dù thế nào thì Mourinho vẫn là huấn luyện viên vĩ đại, chính mặt trái của ông mới cho mọi người thấy ông ấy ''đặc biệt đến mức nào ''

"Dù thế nào thì Mourinho vẫn là huấn luyện viên vĩ đại ". đúng. ông ta từng vĩ đại khi giành nhiều cúp ở nhiều câu lạc bộ khác nhau. Nhưng đó là quá khứ xa vời rồi. ở đây chúng ta bàn về Mourinho của hiện tại. 1 Mourinho trong 2 năm ở Real chỉ giành có 2 danh hiệu. 1 Mourinho thất bại khi ở Real.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên