Đọc và ngẫm: Sự "đặc biệt" của Thánh Pep

Ðề: Đọc và ngẫm: Sự "đặc biệt" của Thánh Pep

Buồn nhỉ! không có j để chém. Ah mới có thêm vụ đánh giá nhanh comment hay phết nhỉ. mà dạo này HLV Real của bác khiêm tốn ghê cơ Mourinho: 'Real sẽ đoạt Champions League trong 2 năm nữa' bình thường ông nói là 1 năm.

chắc ý ông ta nói năm sau Real cũng thất bại như năm nay, năm sau nữa mới đoạt C1 ". Ko biết là năm sau nếu thiệt là Real ko đoạt C1 thì ko biết ông ta có còn được làm HLV real ko nữa. chắc sẽ bị "văng ghế ". vậy là lời hứa "2 năm nữa" đoạt C1 sẽ ko thành hiện thực . haha.

thangba81

Well-Known Member

chắc ý ông ta nói năm sau Real cũng thất bại như năm nay, năm sau nữa mới đoạt C1 ". Ko biết là năm sau nếu thiệt là Real ko đoạt C1 thì ko biết ông ta có còn được làm HLV real ko nữa. chắc sẽ bị "văng ghế ". vậy là lời hứa "2 năm nữa" đoạt C1 sẽ ko thành hiện thực . haha.

Chắc đây là chiêu đánh lạc hướng. Để năm sau đỡ bị soi hơn thôi. Chứ cứ như mấy ông arsernal mấy năm trược cứ khởi đầu mùa giải là mồm lại ngoác lên " NĂM NAYCHÚNG TÔI TỰ TIN DÀNH CÚP C1, VÀ MỌI DANH HIỆU KHÁC"

heolovein

Pep là một HVL mẫu mực và tài năng. Một người mà Baca luôn cần và rất khó tìm kiếm hiện nay

dungdt2

để ngài ấy thử sức ở chelsea xem sao:D
Mình đã có 1 bài bình về chuyện bác này qua Chealse rồi, chắc thứ 2 sẽ xuất hiện trên bongda.com.vn hãy cùng đón xem, bút danh: Hải Đăng nhé

biento

Mình đã có 1 bài bình về chuyện bác này qua Chealse rồi, chắc thứ 2 sẽ xuất hiện trên bongda.com.vn hãy cùng đón xem, bút danh: Hải Đăng nhé

em sẽ đón đọc, nếu thành công với chel, pep sẽ là "siêu đặc biệt"
tuy nhiên, theo e với một đội hình như chel hiện nay, pep sẽ mất nhiều công sức đấy:D

okzseegoodbye

Active Member

Bác dungdt2 viết văn hay lắm . Pep sẽ vẫn mãi là tượng đài ở sân Nou Camp vs tư cách là 1 cầu thủ xuất' sắc và 1 HLV vĩ đại ;)

hoabomby

Pep nhìn hao hao giống Agasi nhỉ :D

annki

Member

Thấy một vài bác cứ bắt Pep hay Messi phải đến Anh Ý để chứng tỏ tài năng của mình nhỉ. Nói kiểu đấy thì em cũng nói được, bây giờ các bác yêu cầu Mourinho sang dẫn dắt ... VN vô địch Châu Á xem nào?

Tài năng của Pep(từ hệ thống sơ đồ chiến thuật, thu phục lòng người) đều được tất cả huyền thoại, chuyên gia bóng đá trên thế giới thừa nhận. Ăn vạ, thiên vị là chuyện bình thường trong bóng đá thôi. Anh đá phủi nhiều bị đội bạn liên tục chơi xấu thì anh sẽ làm thế nào? Đá xấu lại, hay ăn vạ để gây ức chế ngược?

Bác Milan nói người khác mà không nghĩ tới đội bóng của mình, Maldini có cần phải sang đội bóng khác để thể hiện tài năng không? Scholes, Giggs có cần phải sang đội khác để chứng tỏ không? Em nghe nói Milan thập niên 90 "bá đạo" Châu Âu lắm. Arrigo Sacchi được coi là chiến thuật gia tài ba thời đó thì phải, ông ta có cần phải sang nước ngoài để chứng minh tài năng không? "Big Phil" Scolari dẫn dắt Brazil vô địch thuyết phục WC '02 nhưng không thành công tại Chelsea, ai dám nói ông ta bất tài, có chăng là triết lý bóng đá đẹp không phù hợp với đội bóng này thôi. Vicente Del Bosque từng dẫn Real với những Zidane, Figo, Raul vô địch Châu Âu 2 lần, dẫn TBN vô địch thế giới, vô địch châu Âu. Ai bảo ông ta chỉ biết thừa hưởng từ Aragones?

Pep là mèo mù vớ cá rán thế tại sao lúc ông từ chức HLV Barca thì bao nhiêu đội bóng rải thảm mời ông về thế? Chelsea nè, Milan, Inter nè, Argentina, Brazil nè, à mà nghe đâu trước kia Ferguson còn có ý mời Pep kế vị ông ta nữa.

Đúng là khó chiều lòng người :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên