Đọc và ngẫm: Sự "đặc biệt" của Thánh Pep

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Đọc và ngẫm: Sự "đặc biệt" của Thánh Pep

Nghèo nàn về danh hiệu thì phải xem lý do của nó chứ ko thể cứ nhìn con số, nếu chỉ nhìn số danh hiệu trong 1 khoảng thời gian thì chắc chắn toàn bộ thế giới phải thốt lên Wenger là kẻ bất tài, là vô dụng, ngu ngốc...bla...bla...

Số tiền bỏ ra mua dàn sao đó phải xem các sao có xứng đáng với tiền bỏ ra của CLB hay ko chứ bạn? Ở Real bạn hãy chỉ cho mình cầu thủ nào Mou mua giá trên trời và sử dụng lãng phí tài năng đi? Real khi Mou tới phải thanh lọc cầu thủ, cho nên mua về là điều đương nhiên, nó ko nằm ở Mou mà nằm ở căn nguyên của Real là lò đào tạo ko tốt, thế thôi. Các hợp đồng Mou mang về Real đều là hàng ngon bổ rẻ, còn cái giá trị to lớn bạn nói đến có lẽ do bạn cứ nhìn Cr7 và Kaka, nhưng xin nhắc bạn rằng Cr7 đáng đến từng đồng xu lẻ Real bỏ ra chứ ko như Ibrahimovich nhé. Và cơ bản thì Cr7 lẫn Kaka Mou đều ko mua về

Tấn công hay phản công đều là chiến thuật, miễn sao nó đưa đội bóng lên tới vinh quang thì đều được tung hô. Giống như sẽ chẳng có ai chê bai những chiếc cúp thế giới của tuyển Thiên Thiên, thậm chí họ còn ngợi khen và gán cho nó thành 1 thương hiệu. Đánh giá hàng công hùng mạnh, và việc bạn nói "...thì chắc sẽ ko thua đậm" mới chỉ dừng lại ở phỏng đoán cá nhân của bạn. Nếu Mou ra trận như ý bạn và thua thảm, liệu lời nào dành cho ông? "Người hùng khi đôi công với Barca để nhận trận thua hoành tráng?" hay kẻ ngu dốt khi chơi đôi công, kẻ không biết thân biết phận, kẻ này kẻ kia?????

Bạn ngồi bình luận từ sau màn hình máy tính thì nói chiến thuật nào mà ko xong, còn Mou phải chịu đựng tất cả áp lực từ NHM, ban lãnh đạo, cầu thủ, đối thủ, báo chí ..... đó bạn ơi. Và bạn vẫn đang là giả thuyết "nếu", vậy cũng sẽ có 1 nửa thế giới đặt giả thuyết với chữ "nếu" đó: "Nếu Pep dám rời Barca và thành công như Mou ở khắp đấu trường thì lúc đó Pep mới được công nhận giỏi như Mou". Và bạn cùng 1 nửa thế giới sẽ phản bác ngay chữ nếu đó đúng ko? Nói thế để thấy mọi thứ chỉ có tương đối, bóng đá có tấn công thì có phòng thủ, đừng yêu cầu hay đòi hỏi 1 ai phải thế này thế kia, miễn người ta được vinh danh lịch sử là ok rồi.

Trong bóng đá bạn có thấy ai tính thời gian kiểu như bạn chưa? 3 năm nó khác hoàn toàn với 2 mùa giải nhé. Bạn cứ đọc lại cái kết luận: "3 năm 2 danh hiệu" với "2 mùa giải 2 danh hiệu" thì thấy nó khác nhau 1 trời 1 vực nhé. Nói giống bạn có thể áp dụng vào việc đi học phổ thông, từ lớp 10 đến lớp 12, ai cũng nói 3 năm chứ có ai nói 4 năm ko? Khi nói bạn học 4 năm ở cấp 3, bạn nghĩ đó là người thế nào? Sai thì nhận cho nhanh còn cố lấp liếm làm gì mất công các mem khác cười bò mất.

Bác ơi! kệ hai bác cãi nhau em tin là mỗi người mỗi quan điểm. mà quan điểm hai bác ko dung hòa đc. Nhưng bác làm ơn sửa lại về mầu áo đội tuyển Italia yêu thích của em la màu áo "thiên thanh"không phải "thiên thiên" đâu bác. chết em không chứ lị

suameo

Member

Bác ơi! kệ hai bác cãi nhau em tin là mỗi người mỗi quan điểm. mà quan điểm hai bác ko dung hòa đc. Nhưng bác làm ơn sửa lại về mầu áo đội tuyển Italia yêu thích của em la màu áo "thiên thanh"không phải "thiên thiên" đâu bác. chết em không chứ lị

Ec, xin lỗi bác, hihi, lúc đó e gõ sai chính tả chữ Thanh ra chữ Thang nên sửa lại quáng gà kiểu gì thành x2 chữ Thiên :)). Cám ơn bác nhắc

thangba81

Well-Known Member

Ec, xin lỗi bác, hihi, lúc đó e gõ sai chính tả chữ Thanh ra chữ Thang nên sửa lại quáng gà kiểu gì thành x2 chữ Thiên :)). Cám ơn bác nhắc
chắc mải chiến đấu hoa mắt quên ăn trưa. Mà sao không bác nào làm cái thớt Euro sắp tới để chém nhỉ.

suameo

Member

Có bác nào chém lập thớt đi rồi cùng nhau chém :D

Nghèo nàn về danh hiệu thì phải xem lý do của nó chứ ko thể cứ nhìn con số, nếu chỉ nhìn số danh hiệu trong 1 khoảng thời gian thì chắc chắn toàn bộ thế giới phải thốt lên Wenger là kẻ bất tài, là vô dụng, ngu ngốc...bla...bla...

Số tiền bỏ ra mua dàn sao đó phải xem các sao có xứng đáng với tiền bỏ ra của CLB hay ko chứ bạn? Ở Real bạn hãy chỉ cho mình cầu thủ nào Mou mua giá trên trời và sử dụng lãng phí tài năng đi? Real khi Mou tới phải thanh lọc cầu thủ, cho nên mua về là điều đương nhiên, nó ko nằm ở Mou mà nằm ở căn nguyên của Real là lò đào tạo ko tốt, thế thôi. Các hợp đồng Mou mang về Real đều là hàng ngon bổ rẻ, còn cái giá trị to lớn bạn nói đến có lẽ do bạn cứ nhìn Cr7 và Kaka, nhưng xin nhắc bạn rằng Cr7 đáng đến từng đồng xu lẻ Real bỏ ra chứ ko như Ibrahimovich nhé. Và cơ bản thì Cr7 lẫn Kaka Mou đều ko mua về

Tấn công hay phản công đều là chiến thuật, miễn sao nó đưa đội bóng lên tới vinh quang thì đều được tung hô. Giống như sẽ chẳng có ai chê bai những chiếc cúp thế giới của tuyển Thiên Thanh, thậm chí họ còn ngợi khen và gán cho nó thành 1 thương hiệu. Đánh giá hàng công hùng mạnh, và việc bạn nói "...thì chắc sẽ ko thua đậm" mới chỉ dừng lại ở phỏng đoán cá nhân của bạn. Nếu Mou ra trận như ý bạn và thua thảm, liệu lời nào dành cho ông? "Người hùng khi đôi công với Barca để nhận trận thua hoành tráng?" hay kẻ ngu dốt khi chơi đôi công, kẻ không biết thân biết phận, kẻ này kẻ kia?????

Bạn ngồi bình luận từ sau màn hình máy tính thì nói chiến thuật nào mà ko xong, còn Mou phải chịu đựng tất cả áp lực từ NHM, ban lãnh đạo, cầu thủ, đối thủ, báo chí ..... đó bạn ơi. Và bạn vẫn đang là giả thuyết "nếu", vậy cũng sẽ có 1 nửa thế giới đặt giả thuyết với chữ "nếu" đó: "Nếu Pep dám rời Barca và thành công như Mou ở khắp đấu trường thì lúc đó Pep mới được công nhận giỏi như Mou". Và bạn cùng 1 nửa thế giới sẽ phản bác ngay chữ nếu đó đúng ko? Nói thế để thấy mọi thứ chỉ có tương đối, bóng đá có tấn công thì có phòng thủ, đừng yêu cầu hay đòi hỏi 1 ai phải thế này thế kia, miễn người ta được vinh danh lịch sử là ok rồi.

Trong bóng đá bạn có thấy ai tính thời gian kiểu như bạn chưa? 3 năm nó khác hoàn toàn với 2 mùa giải nhé. Bạn cứ đọc lại cái kết luận: "3 năm 2 danh hiệu" với "2 mùa giải 2 danh hiệu" thì thấy nó khác nhau 1 trời 1 vực nhé. Nói giống bạn có thể áp dụng vào việc đi học phổ thông, từ lớp 10 đến lớp 12, ai cũng nói 3 năm chứ có ai nói 4 năm ko? Khi nói bạn học 4 năm ở cấp 3, bạn nghĩ đó là người thế nào? Sai thì nhận cho nhanh còn cố lấp liếm làm gì mất công các mem khác cười bò mất.

- " Nghèo nàn về danh hiệu thì phải xem lý do của nó chứ ko thể cứ nhìn con số, nếu chỉ nhìn số danh hiệu trong 1 khoảng thời gian thì chắc chắn toàn bộ thế giới phải thốt lên Wenger là kẻ bất tài, là vô dụng, ngu ngốc...bla...bla..."

- So sánh như vậy là khập khiễng. wenger của Asernal từ 3 – 4 năm nay ko còn mạnh nữa. Đội bóng như vậy ko giành nhiều danh hiệu là chuyện bình thường. chừng nào mà asernal có một dàn sao khủng giống như Barca, Real, chealse, Man city mà ko giành được danh hiệu gì thì lúc đó mới nói thế giới phải thốt lên Wenger là kẻ bất tài, là vô dụng, ngu ngốc...bla...bla...
- Còn Real có đội hình đầy sao trị giá cả bộn tiền mà đến nay chỉ giành 1 cai cup Liga, 1 cái cup nha vua, còn tham vọng bá chủ C1 mà ông chủ Pezer từng mong vẫn chưa có. Thất bại bạc nhược ở 2 mùa C1 mới là điều đáng nói. Bán kết lượt về với Bayern, khi thăng 2 – 0 là cửa đả mở, thế mà ko tận dụng được. lại đi thủ.

- Nếu Real chơi tấn công mà thua thì còn vinh quang hơn là chơi phòng thụ rồi thua. Nếu thua vì tấn công nó sẽ khiến người xem dễ chịu hơn là nhìn đội mình phòng thủ rồi thua.

- “Tấn công hay phản công đều là chiến thuật, miễn sao nó đưa đội bóng lên tới vinh quang thì đều được tung hô. Giống như sẽ chẳng có ai chê bai những chiếc cúp thế giới của tuyển Thiên Thanh, thậm chí họ còn ngợi khen và gán cho nó thành 1 thương hiệu. Đánh giá hàng công hùng mạnh, và việc bạn nói "...thì chắc sẽ ko thua đậm" mới chỉ dừng lại ở phỏng đoán cá nhân của bạn. Nếu Mou ra trận như ý bạn và thua thảm, liệu lời nào dành cho ông? "Người hùng khi đôi công với Barca để nhận trận thua hoành tráng?" hay kẻ ngu dốt khi chơi đôi công, kẻ không biết thân biết phận, kẻ này kẻ kia????? “ :

- mình khẳng định với bạn là khi chơi đôi công với đội bóng lớn thì sẽ ko thua đậm, chỉ có từ hòa đến thắng. bằng chứng là trận kinh điển vừa rồi gặp Barca, Trong 1 lần hiếm hoi Mô dám cho học trò chơi đôi công với Barca, và cuối cùng họ đã thắng. Hoặc như trận bán kết C1 lượt về với Bayern, trong 20 phút đầu nhờ tấn công dồn dập mà sớm ghi 2 bàn. Nếu các trận đấu lớn mùa trước mà Real cứ chơi như vậy thì kết quả đã khác rồi.
- Phần lớn những gì mọi người tranh luận trong đây đều liên quan đến thực tế và giả thuyết. tử giả thuyết mới làm rõ hơn thực tế. Bạn xem coi có bác nào trong đây ko tranh luận mà ko dùng chữ Nếu ko ? có chữ “Nếu” thì mọi người mới có chuyện chém chứ. Ko có “Nếu” thì chém cái gì đây ?
- Trong bóng đá bạn có thấy ai tính thời gian kiểu như bạn chưa? Ok. Mình thì tính số năm thực tế ông ta ở TBN là qua các năm 2010, 2011, 2012. Ông ta Real ở 3 năm thì mình nói 3 năm. 3 năm 2 danh hiệu nghĩa là trong 3 năm ông ta ở Real ông ta thu được 2 danh hiệu. Mình đâu có nói 3 mùa 2 danh hiệu đâu. Nhưng nói theo bóng đá thì 2 mùa 2 danh hiệu. ok. Nói theo bạn là ok hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

thangba81

Well-Known Member

Theo quan điểm của mình thì tấn công hay phòng thủ còn do truyền thống quyết hoặc do ngài chủ tịch muốn. Mình thì theo trường phái là tôn trọng truyền thống của club. còn Real chơi phòng thủ là cũng là đi ngược lại truyền thống của đội bóng hoàng gia. Nhũng ở các CĐV của Real và lãnh đạo đã quá khát danh hiệu họ chấp nhận điều đó vào lúc này(Mặc dù năm nay khi gặp các đối thủ khác họ đều chơi tấn công).
Còn khi ông chủ muốn bóng đá tấn công thể hiện ví dụ như Chelsea Dimateo chèo lái cũng tốt vượt qua Barca, qua pep nhưng ngài chủ tịch muốn đẹp muốn tấn công vân cứ muốn mời pep về.
Chỉ là đôi lời về tấn công hay phòng thủ thôi nhé, Kẻo các bác lại chếm em.

Mac18

Active Member

Cái giỏi của Mou là đưa cái dàn sao hổ lốn tạp pín lù, toàn cầu thủ có cái tôi cực lớn trở nên gắn kết và đập vỡ mặt cái dàn sao gắn kết chơi với nhau từ bé của cá Baxa. Pep sang Real có khi bị Raul đá đít về Catalan rồi chứ có mà dám cải tổ như Mou, so sánh khập khiếng =))

Cái giỏi của Mou là đưa cái dàn sao hổ lốn tạp pín lù, toàn cầu thủ có cái tôi cực lớn trở nên gắn kết và đập vỡ mặt cái dàn sao gắn kết chơi với nhau từ bé của cá Baxa. Pep sang Real có khi bị Raul đá đít về Catalan rồi chứ có mà dám cải tổ như Mou, so sánh khập khiếng =))

Mô về Real là lúc Raul bị đá văng đi rồi đó bạn. có Raul thì chắc Mô cũng vất vả .

thangba81

Well-Known Member

"khập khiễng" không đồng ý với ý kiến của bạn. theo mình hai cong người này xứng đáng với câu " ngưởi tám lạng kẻ nửa cân" cả hai đều chứng minh được khả năng của mình xét từ quá khứ tói hiện tại. chỉ đơn giản nói về vấn đề bởi vì nói hết thì phải làm luận văn cho đàng hoàng.
Bạn đề cập tới vấn đề lò đào tạo.
Với Barca: Chơi gắn kết với nhau từ bé ok. Nhưng nếu HLV không mạo hiểm, Không đặt niềm tin vào cầu thủ trẻ thử hỏi họ có lên được đội hình 1 không. pep đã dũng cảm khi làm điều này và con dao hai lưỡi này cũng làm ảnh hưởng tới kết quả của Barca ở C1
Với Real: bạn không thể nói là đào tạo của họ không tốt, Lò đào tạo của Real rất truyền thông casilat là bằng chứng, Và vô số các cầu thủ khi được lên đội 1 không được mâu tin dùng đẫ ra đi và chúng tỏ được bản thân ở rất nhiều câu lạc bộ. Đẫ không ít lần Real tiếc và ôm hận từ cầu thủ này.

Mac18

Active Member

Đk của Mou về là
Mô về Real là lúc Raul bị đá văng đi rồi đó bạn. có Raul thì chắc Mô cũng vất vả .

28/5 Mou tới Real 2 tháng sau 26/7 Raul chia tay Real, bạn có cần xem lại ko @@?

Lò đào tạo của Real mình đâu có nói là không tốt, nhưng việc áp dụng chính sách Dải ngân hà làm nó lu mờ đi, thực tế trong đội hình 1 Real có bao nhiêu cầu thủ trưởng thành từ lò đào tạo và so với Baxa thì thế nào? Còn đội hình của Baxa bây giờ nguyên bộ khung tiền vệ tuyến mạnh nhất của họ là thừa hưởng từ FR, đến tận gần đây Pep mới dám cho Xavi dự bị mà còn ko biết có phải vì bất đồng không nữa :|

suameo

Member

Đính chính lại với bạn là Mou về Real thì lập tức tống cổ Raul lẫn Guti đi nhé. Ngày Raul ra đi là 25/7/2010, tức là sau khi Mou về Real và tiến hành thanh trừng cái đống hổ lốn nội bộ. Hình như bạn không nắm rõ lắm về bóng đá khoảng thời gian 2010 trở về trước.<:p

ktq

Member

Với một dàn cầu thủ xuất sắc trong tay thì phải có nhiều, thật nhiều danh hiệu mới gọi là xứng đáng. Barca được yêu thích và giành nhiều thắng lợi là vì lối chơi kỹ thuật rất đồng đội và đẹp mắt; Real được hâm mộ bởi dàn cầu thủ ngôi sao. Đối với người hâm mộ cũng như chuyên gia bóng đá, 2 đội bóng này là phải thành công và phải thành công.

Còn về huấn luyện viên, Pep chưa thể hiện được cái gọi là "thánh"; Mou thì lại thể hiện cái gọi là "quỷ". Nên giỏi thì có giỏi nhưng hay thì chả hay.

Pep ra đi vì cảm thấy dư thừa chứ có đâu tình yêu bóng đá nữa; Mou đến rồi đi chỉ để thỏa mãn tính cách cá nhân chứ còn về tình yêu bóng đá cũng là không.

ktq

Member

Post trùng rồi.

thangba81

Well-Known Member

Đk của Mou về là

28/5 Mou tới Real 2 tháng sau 26/7 Raul chia tay Real, bạn có cần xem lại ko @@?

Lò đào tạo của Real mình đâu có nói là không tốt, nhưng việc áp dụng chính sách Dải ngân hà làm nó lu mờ đi, thực tế trong đội hình 1 Real có bao nhiêu cầu thủ trưởng thành từ lò đào tạo và so với Baxa thì thế nào? Còn đội hình của Baxa bây giờ nguyên bộ khung tiền vệ tuyến mạnh nhất của họ là thừa hưởng từ FR, đến tận gần đây Pep mới dám cho Xavi dự bị mà còn ko biết có phải vì bất đồng không nữa :|

Bác nói tới chính sách dải ngân hà. Bác nói như thể Mâu là người hiền lành lắm khi ông chủ bảo là phải nghe theo. Vấn đề là các cầu thủ đôn lên đội một rồi đã ra sân rồi khẳng định được ít nhiều. Nhưng chẳng qua mâu và ban lãnh đạo thiếu kiên nhẫn muốn nhanh chóng có thành tích mà thôi. Nên bán họ đi. Lãnh đạo Real cũng mong ước cầu thủ là đào tạo lắm đấy thể hiện chính sách pavon & zidane vì thiếu kiên nhân nên thất bại mà thôi. Bạn nói như đếm cua trong lỗ cầu thủ đá được tại sao phải cho dự bị. cứ nhìn trụ cột của các club để làm j.Còn chuyện thừa hưởng chẳng nhẽ HlV mới cứ về là phải thanh lọc đội hinh, Mâu cũng được thừa hưởng đội hình tốt đấy thôi. Bản thân Mâu có danh hiệu được kính trọng thì mới ép được Raul đi và các cầu thủ khác phải nghe theo. Còn pep quá khứ cũng là tiền vệ trụ được kính trọng thì cầu thủ mới nghe theo. Bác tưởng mấy thằng cầu thủ cứ trả nó lương rồi ai bảo cũng được ah/

suameo

Member

-

- So sánh như vậy là khập khiễng. wenger của Asernal từ 3 – 4 năm nay ko còn mạnh nữa. Đội bóng như vậy ko giành nhiều danh hiệu là chuyện bình thường. chừng nào mà asernal có một dàn sao khủng giống như Barca, Real, chealse, Man city mà ko giành được danh hiệu gì thì lúc đó mới nói thế giới phải thốt lên Wenger là kẻ bất tài, là vô dụng, ngu ngốc...bla...bla...
- Còn Real có đội hình đầy sao trị giá cả bộn tiền mà đến nay chỉ giành 1 cai cup Liga, 1 cái cup nha vua, còn tham vọng bá chủ C1 mà ông chủ Pezer từng mong vẫn chưa có. Thất bại bạc nhược ở 2 mùa C1 mới là điều đáng nói. Bán kết lượt về với Bayern, khi thăng 2 – 0 là cửa đả mở, thế mà ko tận dụng được. lại đi thủ.

Vậy đã có ai bảo Villas Boas là kẻ bất tài ko? Chel có dàn sao khủng đấy. Có ai bảo Mancini là ngu ngốc ko? MC còn có dàn sao khủng hơn mà mấy năm liền mới có 1 cái cúp NHA, còn lại cũng bị đánh bại hết. Chưa kể Ancelloti, Gus Hiddink cũng từng kinh qua Chel với dàn sao khủng và ra đi cả thôi. Đâu phải đội hình có sao là có danh hiệu?
Real có đội hình đầy sao nhưng ở thời điểm đó dàn sao của Real làm sao mà so với dàn Barca hả bạn? Bạn phải thừa hiểu 1 giải đấu thì chỉ có 1 đội vô địch thôi đúng ko? Real có dàn sao bộn tiền thật đấy, nhưng khi đem ra so có ai bảo Real hơn Barca đâu? Đến bây giờ họ từng bước lật đổ cái dàn sao bộn tiền ở Barca rồi thì đó là thành công của họ phải công nhận chứ. Còn C1, bạn chê Real vậy thử xem lại Barca có qua được ai đâu? dàn sao khủng nhất đấu với 1 Chel kiệt quệ già nua đội hình lủng lỗ chỗ vậy mà còn ko có lấy 1 chiến thắng ở sân nhà, cuối cùng ôm mộng giành cúp nhà Vua để vớt vát 1 mùa giải thất bại. Thế so Real với Barca ai hơn ai? Real của Mou thất bại trên chấm 11m may rủi, mình ko thấy có mấy ai chỉ trích đổ lỗi cho Mou cả (trừ fan Barca lấy đó làm lý do dè bỉu Mou), còn Barca thì còn chẳng có lấy 1 chiến thắng, haizzz.

- Nếu Real chơi tấn công mà thua thì còn vinh quang hơn là chơi phòng thụ rồi thua. Nếu thua vì tấn công nó sẽ khiến người xem dễ chịu hơn là nhìn đội mình phòng thủ rồi thua.

- mình khẳng định với bạn là khi chơi đôi công với đội bóng lớn thì sẽ ko thua đậm, chỉ có từ hòa đến thắng. bằng chứng là trận kinh điển vừa rồi gặp Barca, Trong 1 lần hiếm hoi Mô dám cho học trò chơi đôi công với Barca, và cuối cùng họ đã thắng. Hoặc như trận bán kết C1 lượt về với Bayern, trong 20 phút đầu nhờ tấn công dồn dập mà sớm ghi 2 bàn. Nếu các trận đấu lớn mùa trước mà Real cứ chơi như vậy thì kết quả đã khác rồi.
- Phần lớn những gì mọi người tranh luận trong đây đều liên quan đến thực tế và giả thuyết. tử giả thuyết mới làm rõ hơn thực tế. Bạn xem coi có bác nào trong đây ko tranh luận mà ko dùng chữ Nếu ko ? có chữ “Nếu” thì mọi người mới có chuyện chém chứ. Ko có “Nếu” thì chém cái gì đây ?

-Tất cả các trận đấu của Real đều chơi tấn công - trừ khi đấu với Barca (vì Barca là kỳ phùng địch thủ và có dàn cầu thủ chẳng kém cạnh, thậm chí còn hơn Real ở độ ăn rơ và hiểu nhau, đoàn kết) và trận đấu lượt đi với BM (vì phải dàn sức đấu với Barca ngay sau đó). Chưa kể việc lịch thi đấu của Real lúc đó là quá dày, trung bình cứ 3 ngày 1 trận, còn BM thì đã rớt đài ở giải trong nước, để hướng tới mục tiêu lớn thì phải biết tùy thời mà hành xử, và Real gục ngã trước BM được coi là 1 sự không may và họ vẫn được tưởng thưởng chứ chẳng mấy ai chê trách.
- Bạn có thể khẳng định chơi đôi công với Barca ko thua đậm, vậy bạn quên trận đấu Real thua 0-5 đó sao? Lúc đó có ai khen ngợi Mou ko? Hay toàn chỉ trích đả kích không tiếc lời? Mỗi người mỗi thời và ở các tình thế khác nhau. Mình đồng ý Pep là HLV vĩ đại của Barca, mình yêu thích Mou, 2 ông ấy đối nghịch nhau, nhưng để đánh giá họ giỏi hay kém thì chỉ thời gian trả lời, chứ 1-2 mùa giải trôi qua chẳng nói được điều gì. Và đánh giá thành công của 1 HLV thì phải đánh giá hết toàn bộ quãng đường ông ấy nắm quyền cũng như những điều ông ấy tạo nên cho đội bóng. Chứ nếu ko mình chỉ căn cứ vào mùa giải năm nay và đánh giá Pep cực kỳ bất tài khi nắm dàn sao cực khủng mà đén giờ chỉ còn bấu víu vào cúp nhà Vua để vớt vát danh dự, lại phô bày cho thiên hạ cái sở trường ăn vạ tuyệt đỉnh để người khác chê cười, bạn có đồng ý ko? Chắc chắn là ko.

thangba81

Well-Known Member

Lại nói về tài ăn vạ tuyệt đỉnh:
Mình kể chuyện các bạn hồi mình còn thi đấu giờ bụng to vợ con vào rồi không còn thi đấu nữa rồi.
Ngày xưa đá phủi tụi mình đá 2 kiêu:
Kiểu 1: Không có trọng tài. Chơi rắn chứ j, Mày chém ông chứ j, hẹn tình huống sau mày giỏi hơn tao thì mày né được còn nếu không mày sẽ đau hơn lúc mày vừa chém tao đấy. Kết quả ở tình huống sau nữa nó không còn chém nữa.
Kiểu 2: thuê trong tài, Mày chém tao chứ j " aaaaaaaaaaaa lăn lộn trọng tài ơi... có còi phạt. Tình huống sau chứ j nếu nó có phạm lôi một là nên khéo hơn, hai là bớt phạm lỗi đi. Chứ cứ hiên ngang để nó chém thì đích thị là ngu.
Đó là hai tình huống mình luôn cư sử trên sân nhu vậy. Không thiên hạ lại bảo ngu.

suameo

Member

Bác nói tới chính sách dải ngân hà. Bác nói như thể Mâu là người hiền lành lắm khi ông chủ bảo là phải nghe theo. Vấn đề là các cầu thủ đôn lên đội một rồi đã ra sân rồi khẳng định được ít nhiều. Nhưng chẳng qua mâu và ban lãnh đạo thiếu kiên nhẫn muốn nhanh chóng có thành tích mà thôi. Nên bán họ đi. Lãnh đạo Real cũng mong ước cầu thủ là đào tạo lắm đấy thể hiện chính sách pavon & zidane vì thiếu kiên nhân nên thất bại mà thôi. Bạn nói như đếm cua trong lỗ cầu thủ đá được tại sao phải cho dự bị. cứ nhìn trụ cột của các club để làm j.Còn chuyện thừa hưởng chẳng nhẽ HlV mới cứ về là phải thanh lọc đội hinh, Mâu cũng được thừa hưởng đội hình tốt đấy thôi. Bản thân Mâu có danh hiệu được kính trọng thì mới ép được Raul đi và các cầu thủ khác phải nghe theo. Còn pep quá khứ cũng là tiền vệ trụ được kính trọng thì cầu thủ mới nghe theo. Bác tưởng mấy thằng cầu thủ cứ trả nó lương rồi ai bảo cũng được ah/

Bác liệt kê những cái tên ngon lành ở lò đào tạo Real khi Mou về nắm quyền giúp mình với? Để mình so sánh xem họ có xứng ở trong đội hình chính Real hay ko?

Mình ko rành về lò đào tạo trẻ của Real cho lắm nhưng nếu là Perez mình cũng có thể đi theo con đường của ông ấy. Những cái tên khủng mang về sân Bernabeu mình thấy họ đều đáng đến đừng đồng, hãy xem 1 cầu thủ như Beck nhé, mua giá cao đấy, bàn thắng ko nhiều thật đấy, nhưng ông Perez còn phải nhắm đến việc kinh doanh nữa, và rõ ràng các thương vụ như thế đều quá thành công của Real, họ vừa có lực lại vừa làm kinh tế tốt, dại gì ko làm?

Mou thừa hưởng đội hình tốt, ok. Nhưng tại sao cái đội hình tốt đấy tối ngày cứ đấu đá nhau, phong độ cái đội hình ấy khi tỏ khi mờ theo ý các anh lớn như Raul, Guti? Như thế mà ko thanh lọc thì có bằng điên. Ông ấy thanh lọc để đem vài cái tên khác về, và các hợp đồng ấy đều hoặc giá rẻ mà chất lượng, hoặc miễn phí hoặc giá tương đối thì đá quá tốt, đầu tư như thế còn gì mà chê? :))

Đính chính lại với bạn là Mou về Real thì lập tức tống cổ Raul lẫn Guti đi nhé. Ngày Raul ra đi là 25/7/2010, tức là sau khi Mou về Real và tiến hành thanh trừng cái đống hổ lốn nội bộ. Hình như bạn không nắm rõ lắm về bóng đá khoảng thời gian 2010 trở về trước.<:p

Trời. Bạn nói như vậy thì có khác gì mình, chỉ thêm cái ngày tháng vào thôi. khi ông Pezer đắc cử chủ tịch là đã vạch ra kế hoạch mua sao nào, loại sao nào rồi, và sao bị loại có Raul Guti trong đó. Đó là kế hoạch tái thiết cải ông ta ở Real. Vấn đề là thời gian ra đi của họ sớm hay muộn thôi. và vào tháng 7, 2 người này mới tìm được bến đỗ mới. Vậy từ thang 5 toi tháng 7 / 2010 Mô có thời gian "quen" với 2 lão tướng này , 2 lão tướng này lúc đó muốn dùng quyền lực đen thì cũng chẳng được vì họ cũng biết số phạn sẽ ra đi của mình rồi. Mà mình cũng đính chính với bạn là Mou ko có quyền tống cổ Raul hay Guti nhé. Người có quyền là ông chủ Pezer. ông ta mua nhiều sao trẻ đương nhiên là cũng phải bỏ bớt những sao " già " như Raul và Guti đi để cân đối đội hình ngân sách.

thangba81

Well-Known Member

Mình chỉ đọc câu đầu và trả lời luôn cho bạn.Với đội bóng có bộ khung tốt như Real lúc Mâu mới về. Các cầu thủ đôn lên chỉ cần cho họ thời gian là họ sẽ hòa nhập tôt hơn và sẽ trở nên nổi tiếng. Bạn ít xem giải la liga nên ít thấy các cầu thủ trẻ Real đá cho các câu bộ khác chơi rất hay. Chỉ cần một ví dụ nhỏ Ganero, Soldado...

suameo

Member

Trời. Bạn nói như vậy thì có khác gì mình, chỉ thêm cái ngày tháng vào thôi. Mà mình cũng đính chính với bạn là Mou ko có quyền tống cổ Raul hay Guti nhé. Người có quyền là ông chủ Pezer. ông ta mua nhiều sao trẻ đương nhiên là cũng phải bỏ bớt những sao " già " như Raul và Guti đi để cân đối đội hình ngân sách.

Nguyên văn của bạn đây:
kiemthienvuong đã viết:
"Mô về Real là lúc Raul bị đá văng đi rồi đó bạn. có Raul thì chắc Mô cũng vất vả "

Câu bạn nói nó khác hoàn toàn thực tế nhé: thực tế là vì có Mou nên Raul và Guti mới phải ra đi, nếu ko rõ thì bạn có thể lục lại các bài viết về cuộc chiến quyền lực lúc đó nhé.

Bên trên