Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

trung224

Well-Known Member
Bác @tml3nr và các bác cho hỏi thêm. Chương trình nào cho windows cho phép convert từ DSD sang PCM OK ạ? Tks.

Nếu bác định convert DSD sang PCM thì em thấy có Weiss Saracon và Pyramix ổn đó bác (đây là hai chuong trình chuẩn của bên phòng thu đó bác).

Hai chương trình này em đều có, tuy nhiên phần chỉnh chọt thông số không đơn giản. Vì vậy bác có thể upload một file DSD bất kì, em sễ convert thành khoảng 3 file PCM cho bác dựa theo chỉnh tham số. Bác thích cái nào nhất thì bảo em để em sẽ gửi phần mềm cộng với cách chỉnh phần mềm cho bác

Chỉnh sửa lần cuối:

anhton82

Active Member
Dây này mình đi xin, ở shop Nhat Duong thấy có bán nhưng không biết đường kính bao nhiêu. Dây của mình tháo từ các thiết bị viễn thông vỏ teflon mỏng và trong suốt. Mình thay cho 3 Rcore hết chưa đầy 1m.
nếu bạn cần thì PM địa chỉ mình gửi tặng.
Em vừa pm bác, bác để lại cho em 1m, hết bao nhiêu e gửi ạ. Thanks bác.

westerner

Active Member
Chào tất cả các bạn, mình xin chia sẻ kinh nghiệm về dây nguồn ở biến áp trong dự án Dâu Tây:
Sau một thời gian nghe bộ Pi3B (cấp nguồn 3x) + DigiOne mình mới lọ mọ thay dây vào, ra từ Rcore bằng dây Teflon đồng mạ bạc D=1mm (dây nguyên bản của TQ làm là dây đồng mạ kẽm, mình nghĩ là chất lượng thấp).
Kết quả là nền âm tĩnh hơn và âm thanh nghe hay hơn kha khá.
Phổ biến để bạn nào có điều kiện thì thử nghiệm cho vui.
Thay dây vào, ra của Rcore còn dây các board nối vào Pi có thay không bác?.
Em cũng xài Digione, chỗ cọc RCA của Digione em nối với RCA trên vỏ máy bằng dây thường, cũng định thay dây mà chưa biết chọn loại nào. Nhờ các bác tư vấn giúp.

gaoi

Active Member
E có củ nguồn r-core rồi! Các bác cho e hỏi cần mua những gì nữa để chế nguồn cho pi3. E phát nhạc bằng pi3 kết nối DAC rời bằng usb. E hơi gà mờ cái này. Các bác cho luôn link chỗ mua để e đặt mua về vọc thử

chuong46

Active Member
Thay dây vào, ra của Rcore còn dây các board nối vào Pi có thay không bác?.
Em cũng xài Digione, chỗ cọc RCA của Digione em nối với RCA trên vỏ máy bằng dây thường, cũng định thay dây mà chưa biết chọn loại nào. Nhờ các bác tư vấn giúp.
Mình quan điểm là dây càng tốt càng hay nên phần điện mình dùng toàn bộ bàng dây teflon Cu/Ag; riêng dây từ RCA Digi đến RCA ở vỏ mình dùng luôn dây 75Ohm loại rẻ nhất của WireWord.

westerner

Active Member
Mình quan điểm là dây càng tốt càng hay nên phần điện mình dùng toàn bộ bàng dây teflon Cu/Ag; riêng dây từ RCA Digi đến RCA ở vỏ mình dùng luôn dây 75Ohm loại rẻ nhất của WireWord.
Bác có hình chụp bên trong bộ Pi Transport không cho mình tham khảo với, của mình chỉ mới xếp gọn vào hộp thôi chứ dây cộ chưa ngon lắm.

do_long_khach

Well-Known Member
các bác cho hỏi cấp nguồn riêng cho Digione có tốt hơn nhiều ko? Thấy trang chủ Allo nói đại để là ko cần?

do_long_khach

Well-Known Member
Các bác cho hỏi hàn nguồn rời cho DigiOne vào điểm nào vậy? Có cần xả hàn chỗ nào trên DigiOne ko?

Bên trên