(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Flatland

Well-Known Member
Riêng năm nào thì em không biết chứ năm nay thì chắc chắn World Cup sẽ được chiếu ở VN, thậm chí VTV không mua cũng có người dúi bản quyền cho VTV, các bác có tin không =))
Họ đang chào bán với giá quá cao kìa bác. Đang dài mỏ ra đàm phán với thương thảo bác ơi...

dhpaul

Well-Known Member
Hy vọng đừng như SCTV đợt 2012, cũng nổ là độc quyền Serie A và La Liga nhưng sau đó đến tháng 8 thì... K+ tuyên bố độc quyền ưu tiên 1 và 3 của 2 giải trên, mà đấy là nổ trên Thanh niên với Tuổi trẻ hẳn hoi nhé, bác nào ko tin có thể tìm lại =))

giua2honbi

Active Member
FPT thông báo chính thức gói bản quyền Serie A đi để mình còn chuyển dịch vụ nào :)
bác ở HN thì em nghĩ nên chuyển luôn đợt này đi ạ, vì giá cực rẻ. Em đang hỏi trực tiếp sếp tổng bên em về chuyện bản quyền seri a. Hy vọng sớm có câu trả lời.

Flatland

Well-Known Member
Serie-A chưa bao giờ rời VN từ khi nó đến. Nếu đã mua thành công với gói độc quyền thì sao họ không tổ chức họp báo công bố gói bản quyền? Hay họ chờ đến tháng 8 mới công bố?

dhpaul

Well-Known Member
Ai cũng biết “cơ quan ngôn luận” chính thức của FPT là Vnexpress mà nó còn chưa công bố bất kỳ cái gì thì tin thế quái nào được mấy cái trang ăn theo kia? Kể cả cái trang sở hữu trí tuệ cũng là leech bài từ 1 cái trang tin điện tử ất ơ nào đó chứ ko phải là trang tin chính thống.

Không tin thì thôi. Fpt người ta dang chuẩn bị chương trình đồng hành và bên lề. Còn công bố thì qua WC2018 vi đang còn một số giải dang thương thảo nữa. Thì cứ ngồi đó không tin đi. Cái gì có hợp đồng mới dám nói. K+ cũng gần như có Laliga luôn rồi nhưng chưa ký hợp đồng nên không dám nói. Có tin gì thì báo anh em biết, còn đa nghi thì cứ ngồi chờ đi.

Blv Anh Ngọc cũng xác nhận Fpt có SeriA. Và sẽ đồng hành cùng người hâm mộ. Ai không tin thì chờ tháng 8

Bên trên