(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Flatland

Well-Known Member
Quan trọng là tiền. Nếu họ không thu về được 10 trở lên thì chẳng ông nào có được. Trừ khi đã bán lẻ từng hạ tầng, và nếu ông OTT mà tiên phong thì cũng tầm 7 triệu trở lên. Chịu nổi không?

Nếu mua chỉ phát quảng bá thì giá nào bên bán cũng bán, nhưng VTV mượn danh quảng bá để cho K+ và VTVcab tiếp sóng, chưa hết lại còn muốn độc quyền trên OTT luôn.
Trên tinh thần phục vụ nhân dân ư, quên đi VTV.

dhpaul

Well-Known Member
Không biết là mấy ông OTT mua gì, vớ vẩn có khi chỉ mấy clip highlights tình huống cũng nên =))

dhpaul

Well-Known Member
Mà phát biểu mới nhất của VTV có vẻ bắt đầu “đúng quy trình” rồi đấy =))

Không biết là mấy ông OTT mua gì, vớ vẩn có khi chỉ mấy clip highlights tình huống cũng nên =))
K+ và FPT đang đàm phán mua gói phát trên hạ tầng internet với VTV, chắc chắn sẽ mua được.
Còn quảng bá sẽ có, nếu VTV chấp nhận giá thấp thì miễn cho các nhà cung cấp truyền hình trả tiền tiếp sóng. Còn chấp nhận giá cao thì vui cả làng.
Nay mai thôi sẽ có tin.

dhpaul

Well-Known Member
Cô Điêu nói thì biết vậy, nhưng thế chả lẽ VTV lại xin lỗi thôi em ko đại diện đi mua như mấy vụ trước à =))

giua2honbi

Active Member
K+ và FPT đang đàm phán mua gói phát trên hạ tầng internet với VTV, chắc chắn sẽ mua được.
Còn quảng bá sẽ có, nếu VTV chấp nhận giá thấp thì miễn cho các nhà cung cấp truyền hình trả tiền tiếp sóng. Còn chấp nhận giá cao thì vui cả làng.
Nay mai thôi sẽ có tin.
hy vọng với vụ u20wc vừa qua là tiền đề để FPT mua đc WC năm nay :)

duy5687

Active Member
"Theo tôi được biết, cho tới lúc này tại Việt Nam, đối với bản quyền phát sóng World Cup 2018 trên truyền hình không có bất cứ đơn vị nào khác ngoài VTV đàm phán hợp đồng với phía đối tác. Nếu một đơn vị nào đó tại Việt Nam có bản quyền, Đài THVN sẵn sàng TIẾP SÓNG NGUYÊN VẸN theo điều kiện về vấn đề bản quyền."

Vtv đã nói vậy rồi thì các đài mua đi. Đắt quá làm gói riêng wc cũng được. Chứ ko có wc chịu ko nổi các bác ah

boyben2011

Well-Known Member
OTT là trên internet chứ nhỉ
OTT là xem trên các thiết bị di động thông qua các ứng dụng App như: VTVGo, VTVGiaitri, VTVSport.... mua BQ WC trên hạ tầng này mới thực sự có lãi

FIFA nó có 4 hạ tầng trong thỏa thuận quyền phát sóng: TV, Radio, Internet TV và Mobile TV.
OTT nó thuộc hạ tầng Mobile TV

dhpaul

Well-Known Member
"Theo tôi được biết, cho tới lúc này tại Việt Nam, đối với bản quyền phát sóng World Cup 2018 trên truyền hình không có bất cứ đơn vị nào khác ngoài VTV đàm phán hợp đồng với phía đối tác. Nếu một đơn vị nào đó tại Việt Nam có bản quyền, Đài THVN sẵn sàng TIẾP SÓNG NGUYÊN VẸN theo điều kiện về vấn đề bản quyền."

Vtv đã nói vậy rồi thì các đài mua đi. Đắt quá làm gói riêng wc cũng được. Chứ ko có wc chịu ko nổi các bác ah

Chỗ này bác có thấy quen quen không ạ, nghe giông giống như vụ đàm phán bản quyền gì đó cách đây 5 năm, VTV cũng nói cứng như thế xong sau đó kết quả cuối cùng là rã đám và tự ai người ấy mua =))
Giờ còn 10 ngày nữa ko biết có kịp không =))

boyben2011

Well-Known Member
Theo thông tin của Tuổi Trẻ, VTV đã về cơ bản thống nhất xong việc đàm phán bản quyền truyền hình từ cách đây hơn một tuần. Tuy nhiên vướng mắc lớn nhất lại xảy ra trong việc đàm phán gói bản quyền Internet và ứng dụng điện thoại di động.

Trao đổi với Tuổi Trẻ, một đại diện khác của VTV cho biết: "Về bản quyền truyền hình không có vướng mắc nhiều nhưng nếu không mua được bản quyền trên di động và Internet thì chưa thể ký hợp đồng".

"Lý do chủ yếu việc phải mua được bản quyền trên hai hạ tầng này là để chống tình trạng ăn cắp bản quyền dẫn đến nguy cơ VTV bị ngưng sóng, nộp phạt. Hai bên hiện vẫn giằng co nhau quyết liệt nhưng tôi hi vọng khi World Cup diễn ra, VTV và hệ thống đơn vị truyền hình của VTV sẽ có bản quyền".

boyben2011

Well-Known Member
Người trong cuộc phát ngôn chính thức đây nhé:
"Mức giá mà VTV đưa ra cuối cùng hôm 29/5 là mức giá bao gồm giá của VTV+ các nhà Đài khác góp cùng VTV" .Nếu mà thằng ÍSM mà vẫn từ chối giá này thì nghỉ xem nhé

Xin lỗi nhé, tui bán thì tui chỉ quan tâm người mua là ai, còn góp với nhau là chuyện của các anh.
Tui chỉ phân gói quảng bá, trả tiền, internet... từng gói có mức giá khác nhau, đừng chơi trò mua quảng bá rồi cho trả tiền tiếp sóng nhé, nếu muốn tui cũng ok nhưng anh phải ok cái giá cho tương xứng.

boyben2011

Well-Known Member
Xin lỗi nhé, tui bán thì tui chỉ quan tâm người mua là ai, còn góp với nhau là chuyện của các anh.
Tui chỉ phân gói quảng bá, trả tiền, internet... từng gói có mức giá khác nhau, đừng chơi trò mua quảng bá rồi cho trả tiền tiếp sóng nhé, nếu muốn tui cũng ok nhưng anh phải ok cái giá cho tương xứng.
Từ bao giờ mà Chim lại biến thành Bò thế này :D
Đã là đài quảng bá ko cho các đơn vị khác tiếp sóng thì sao gọi là quảng bá?????
Mà tất cả các đài trả tiền đều phát sóng các kênh của VTV họ cũng ko rảnh đâu để tiếp sóng lên kênh của mình.
Chỉ có đứa dốt nát nó mới phân ra gói quảng bá vs trả tiền như Điêu thẩm du nghĩ ra thôi. Thực tế là TH quảng bá họ thay vì thu tiền từ thuê bao để bù đắp chi phí mua BQ như TH trả tiền thì họ thu từ hoạt động quảng cáo, hoạt động bán kênh thậm chí là cả sản xuất nội dung bán cho bên thứ 3 nữa.
Thôi đừng nhai đi nhai lại nữa, vấn đề bế tắc đàm phán nó ko nằm ở những thứ Điêu đang “ảo tưởng” nghĩ ra đâu. Nó nằm ở cái link Tuổi trẻ mà t đưa ra bên trên: ISM nó chỉ bán cho VTV hạ tầng truyền hình truyền thống (TV) với mức giá của VTV đưa ra thôi, còn các hạ tầng phát sóng khác (Mobile+internet) thì xì thêm xèng nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao em dễ tin người vậy boyben, theo ÍM thì muốn nếu mua quảng bá thì các nhà cung cấp truyền hình trả tiền không được tiếp sóng, tức là khi đó các kênh VTV phát trên hạ tầng của nhà cung cấp truyền hình trả tiền, đến giờ phát WC phải phát chương trình khác.
Còn tiếp sóng theo em trai nói đó là tiếp sóng sạch.
Nếu em trai thông minh hơn thì 5 năm nay, thông tin em trai đưa ra đã chính xác rồi.

boyben2011

Well-Known Member
Sao em dễ tin người vậy boyben, theo ÍM thì muốn nếu mua quảng bá thì các nhà cung cấp truyền hình trả tiền không được tiếp sóng, tức là khi đó các kênh VTV phát trên hạ tầng của nhà cung cấp truyền hình trả tiền, đến giờ phát WC phải phát chương trình khác.
Còn tiếp sóng theo em trai nói đó là tiếp sóng sạch.
Nếu em trai thông minh hơn thì 5 năm nay, thông tin em trai đưa ra đã chính xác rồi.
Thì đó, sao gọi là quảng bá ????
Nhà tôi dùng TH trả tiền, nếu lý luận như Điêu muốn xem đc WC trên VTV lại phải mắc lại ăngten xương cá để bắt lại các kênh VTV à???? Mà giờ VTV nó còn phát analog nữa đâu, lại phải mua đầu thu DVBT2 à (TV nhà tôi đời cũ ko tích hợp DVBT2). Thế thì thôi VTV khỏi phải mua
Cách tiếp cận cổ lỗ sỹ này 20 năm trước tụi bán BQ nó sài chán rồi. Giờ nó ko chia nv đâu, tôi chỉ biết bán cho anh theo đúng hạ tầng quy định của FIFA (TV, Radio, Internet, Mobile) thôi còn các anh làm gì để thu hồi vốn trên cái hạ tầng đấy kệ mẹ anh
Nó méo quan tâm xem mày thu tiền thuê bao hay thu tiền từ quảng cáo đâu. Miễn là mày phát trên đúng hạ tầng mà mày ký vs tao

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên