Đánh giá [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

1. Thiết kế bên ngoài:
Hộp đựng Dune Base 3D vẫn lấy 2 màu trắng xanh dương làm chủ đạo với thiết kế nhấn mạnh 3D theo xu hướng tiêu dùng hiện nay

Phụ kiện kèm theo: với dây cáp HDMI 1.4, remote, wifi tích hợp, nguồn điện với nhiều loại phích cắm, dây cáp A/V, dây cáp mạng RJ45

Với dáng vẽ hơi giống Dune Duo nhưng trao chuốt hơn với mặt nhôm xước cùng các nút điều khiển

Dune Base 3D thiết kế các cổng giao tiếp tương tự các thế hệ trước với HDMI 1.4, usb, LAN gigabit, Coxial, Optical, Component, Composit, ngoài ra thì có sự khác biệt với wifi tích hợp và headphone.

2. Thiết kế giao diện ngang

Hoặc quay lại giao diện trước kia nếu thích

Xem phim 3D Bluray mượt mà

Xem phim 3D SBS với phụ đề srt

Còn tiếp…

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhuub

Active Member
Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Đang lạnh mà nghe thông tin sản phẩm thì nóng cả người :)) giá khoảng bao nhiêu thế bạn :D. À còn con Duo 3D nữa chuẩn bị về VN chưa vậy ?

lnt

Active Member

Dù hay thế nào cũng đừng spam yahoo nhé!

Đang lạnh mà nghe thông tin sản phẩm thì nóng cả người :)) giá khoảng bao nhiêu thế bạn :D. À còn con Duo 3D nữa chuẩn bị về VN chưa vậy ?

Giá em nó tầm 6.8 triệu anh ạ, còn các mẩu khác thì chưa có lịch

ongtrum

del...............

Chỉnh sửa lần cuối:

passthrough

Bác cho em hỏi em này có Play được Menu Bluray ko bác ? em thấy dòng chip em này cũng tầm em Dune TV 301. chỉ thêm chức năng xem 3D nhưng ko biết độ mượt của em nó ntn? >:D<

Bác dựa vào đâu nói thế, đừng nhìn vào tên của dòng chip mà lầm to nhé. Hiện nay sigma bỏ toàn bộ tính năng menu bluray trên tất cả các dòng chip nhé, không phải vì không làm được, ngày cả các dòng chíp như 8910 mà trên diễn đàn hdvn và trên thế giới nói bị lỗi cũng không có menu bluray, bác có thể tham khảo trên web của sigma, hiện nay tính năng này đã bỏ, theo em cũng chẳng quan trọng gì:

Quan trong lả khả năng xử lý hình ảnh, âm thanh như thế nào, cái menu chỉ là lòa nhau thôi, chứ mấy cái đầu hd, bluray tàu cũng có menu đó, nhưng cái cốt lõi là âm thanh hình ảnh có giải quyết ra hồn đâu.

P/s: Theo em tìm hiểu chip của em Dune HD base có xung cao nhất nhì hiện nay 800 Mhz có 2 DSP để xử lý âm thanh Dune TV 301 chỉ có 1DSP và xung 750 Mhz, không tính các đầu androi (các em này không xử lý được ISO Bluray 3D dù có xung cao từ, 1,2 Ghz trở lên, HDMI 1.4)

quanghung1602

Thiết kế mặt trước trông xấu nhi, mấy cái nút bấm phía trước nhìn quê quê thế nào.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Thiết kế mặt trước trông xấu nhi, mấy cái nút bấm phía trước nhìn quê quê thế nào.
Tức cười,xấu hay đẹp là do cảm nhận cá nhân thôi,thí dụ đối với tôi thì Lý nhã Kỳ chỉ xách dép cho vợ tôi mà thôi.Còn xấu hoắc là do nhận xét của mọi người.Sãn phẩm được mong đợi,mà bác buông câu này thì tôi bó tay với bác.Trước khi tới tay anh em trên HDVN,hình ảnh,thông số kt đều có,sao lúc ấy không thấy bác chê.
Không phải là sale cho nhà phân phối Dune nhé.Chỉ là người tiêu dùng như các anh em thôi.
À bác chủ cho em hỏi con này kết nối wifi như thế nào,khi em chọn mạng trên máy tính,nó lại hiện lên acess point có tên là Dune,em conected thì máy tính cho conect,nhưng khi lướt web bằng máy tính,nó lại không được.
Em nói rõ lại nhé,em dùng wifi lynksis,khi chọn mạng wifi,em thấy có linksys,có dune và khi em tắt con dune 3D thì wifi dune cũng tắt luôn,mong bác chủ hướng dẫn cho em biết cách dùng.
Cám ơn bác chủ trước,và đang mong review của bác để học hỏi thêm nhiều tính năng của em Dune này

quanghung1602

Re: Ðề: Re: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Tức cười,xấu hay đẹp là do cảm nhận cá nhân thôi,thí dụ đối với tôi thì Lý nhã Kỳ chỉ xách dép cho vợ tôi mà thôi.Còn xấu hoắc là do nhận xét của mọi người.Sãn phẩm được mong đợi,mà bác buông câu này thì tôi bó tay với bác.Trước khi tới tay anh em trên HDVN,hình ảnh,thông số kt đều có,sao lúc ấy không thấy bác chê.
Không phải là sale cho nhà phân phối Dune nhé.Chỉ là người tiêu dùng như các anh em thôi.
À bác chủ cho em hỏi con này kết nối wifi như thế nào,khi em chọn mạng trên máy tính,nó lại hiện lên acess point có tên là Dune,em conected thì máy tính cho conect,nhưng khi lướt web bằng máy tính,nó lại không được.
Em nói rõ lại nhé,em dùng wifi lynksis,khi chọn mạng wifi,em thấy có linksys,có dune và khi em tắt con dune 3D thì wifi dune cũng tắt luôn,mong bác chủ hướng dẫn cho em biết cách dùng.
Cám ơn bác chủ trước,và đang mong review của bác để học hỏi thêm nhiều tính năng của em Dune này

Có gì đâu mà tức cười, tôi thấy xấu thì nói xấu chẳng nhẽ thấy xấu rồi comment là đẹp sao...haiza. Tôi cũng là người dùng như bác thôi, thấy không khác gì kiểu mấy nút bấm của những đầu VCD và DVD cách đây 10 năm.
Sản phẩm được mong đợi chẳng liên quan gì tới chuyện tôi khen hay chê. Như bây giờ nhiêu người mong đợi xem ảnh e Ngọc Trinh Nude nhưng khi có rồi thì người này khen người kia chê thì chẳng nhẽ bảo mấy ông chê là bó tay ah.
Tôi chê sau hay trước khi nó tới tay a/e HDVN đơn giản vì trước tôi không để ý giờ mới để ý.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Bác dùng kỹ rồi cho anh em xin chút cảm nhận nhé. Em cũng thích dune, nhưng chắc sẽ cố chờ 3D Max.

vu264

Em nó có chơi được phụ đề rời srt với đuôi phim iso không vậy bác chủ?

haichau199

Active Member

con này có chức năng iptv ko vậy bạn?

meocon

Well-Known Member

giá e này cũng ko cao tầm 6tr8 trở xuống , đang test nên chưa biết iso và iptv thế nào

ongtrum

Bác dựa vào đâu nói thế, đừng nhìn vào tên của dòng chip mà lầm to nhé. Hiện nay sigma bỏ toàn bộ tính năng menu bluray trên tất cả các dòng chip nhé, không phải vì không làm được, ngày cả các dòng chíp như 8910 mà trên diễn đàn hdvn và trên thế giới nói bị lỗi cũng không có menu bluray, bác có thể tham khảo trên web của sigma, hiện nay tính năng này đã bỏ, theo em cũng chẳng quan trọng gì:

Quan trong lả khả năng xử lý hình ảnh, âm thanh như thế nào, cái menu chỉ là lòa nhau thôi, chứ mấy cái đầu hd, bluray tàu cũng có menu đó, nhưng cái cốt lõi là âm thanh hình ảnh có giải quyết ra hồn đâu.

P/s: Theo em tìm hiểu chip của em Dune HD base có xung cao nhất nhì hiện nay 800 Mhz có 2 DSP để xử lý âm thanh Dune TV 301 chỉ có 1DSP và xung 750 Mhz, không tính các đầu androi (các em này không xử lý được ISO Bluray 3D dù có xung cao từ, 1,2 Ghz trở lên, HDMI 1.4)

Thì chíp em nó là 8672 còn TV 301 8670 đây là dòng chip thấp cấp so với 8642/43 còn xung có cao thấp khác nhau cũng chưa quyết định gì chất lượng tổng thể của em nó.

Bên trên