Đánh giá [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

mndt610

Member
Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

các bác chém giữ quá8-|

vanthuann

Member

các bác hay chép phim dịch vụ có làm sao cho chữ phụ đề nó nổi như ở rạp được không nhỉ, mình hay chép phim ở phimhdgiare.com thì thấy có phim chữ nổi, có phim thì chìm dưới dòng kẻ đen, đến cảnh nào mà nhân vật nổi lên trên màn hình là chữ lại bị chìm vào trong, xem hoa cả mắt, vậy kính mong các bác làm sao cho chữ nó nổi như ở rạp thì đẹp. con dunes này cuối tháng nhận lương chơi luôn :D

dungtam25

Well-Known Member

Em kết nối wifi nó tự động cập nhật firmwave mới là 130114_1511_b3 thay cho firm cũ là 121222_0202_b3.Thật là quái,không biết có gì mới không nữa,nhưng cập nhật qua wifi chắc cũng là soft của hãng.

meocon

Well-Known Member

Hồi xưa phải dùng dune air , mầt cổng usb mà usb wifi lại lớn
Giờ có sẵn wifi nên ko cần usb wifi nữa .
Trong hộp co tặng kèm : cây angten wwifi , cáp Lan , 3 đầu chấu chuyển cắm điện ( 1 cái 3 chấu, 2 cái 2 chấu ) , AV , nguồn nối vô dune là 2 chứ ko phải 3 như xưa .

Mời giao 1 em dune 3d cho khách hồi chiều , khách rất khoái thiết kế mặt trước , nói là đẹp hơn model cũ nhìu

Nguyen_Huy

Member
Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

cảm giác các bro ôm em này tự sướng hơi nhiều =)) dòng chip cấp thấp thì muôn đời vẫn là thấp thôi, cần gì phải tung hô :-? không biết được nó thấp như thế nào là điều sung sướng (đỡ bận tâm công nghệ) nhưng để ngồi phán hơn hẳn D1 hay H1 về chíp thì pó tay với AQ chính truyện ;)

Hình như box này người bán nhiều hơn người chơi. Tối nay mình vừa ghé nhà bạn mình ở Phú Nhuận, cậu ấy mới lấy cái này hôm qua. Cảm nhận của bọn mình là chơi 2D không khác gì D1 (vì nhà cậu ấy vẫn đang dùng 1 cái D1). Xem phim 3D bluray đọc rất chậm, phụ đề như 2D nói chung là ko ấn tượng lắm. Mình tin bác nào có kinh nghiệm dùng Dune mang D1 hay H1 ra test thử với con này đố ông bán hàng nào dám lớn miệng tung hô nữa.
Dune cũng là một sản phẩm chấp nhận được thôi chứ không thật sự xuất sắc về cả hình ảnh và âm thanh. Những người đam mê chơi về hình ảnh chất lượng cao (videophile) thì theo mình biết là ít dùng HDP dạng này mà họ thường chọn OPPO.

quanghung1602

Hình như box này người bán nhiều hơn người chơi. Tối nay mình vừa ghé nhà bạn mình ở Phú Nhuận, cậu ấy mới lấy cái này hôm qua. Cảm nhận của bọn mình là chơi 2D không khác gì D1 (vì nhà cậu ấy vẫn đang dùng 1 cái D1). Xem phim 3D bluray đọc rất chậm, phụ đề như 2D nói chung là ko ấn tượng lắm. Mình tin bác nào có kinh nghiệm dùng Dune mang D1 hay H1 ra test thử với con này đố ông bán hàng nào dám lớn miệng tung hô nữa.
Dune cũng là một sản phẩm chấp nhận được thôi chứ không thật sự xuất sắc về cả hình ảnh và âm thanh. Những người đam mê chơi về hình ảnh chất lượng cao (videophile) thì theo mình biết là ít dùng HDP dạng này mà họ thường chọn OPPO.

E cũng nghĩ như bác...các bác tung hô Dune Base 3D kinh quá :(.
Dune Base 3D chắc hơn Dune Duo ở khoản xem được 3D Bluray chứ các khoản khác e nghĩ ko hơn vì 8672 cũng chỉ là dòng Premium thôi

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

E cũng nghĩ như bác...các bác tung hô Dune Base 3D kinh quá :(.
Dune Base 3D chắc hơn Dune Duo ở khoản xem được 3D Bluray chứ các khoản khác e nghĩ ko hơn vì 8672 cũng chỉ là dòng Premium thôi

bro gõ sai rùi :| chip 8672 ko là premium mới đúng, premium như 864x hay 891x là quá tốt :p

nói chung cứ tà tà chờ em nó về tầm giá 5tr5 là đúng chuẩn :)

hungswat64

Member
Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Em đang tính mua đầu HD mới. Nhưng đang phân vân giữa Dune Duo và Dune Base 3D. Nhu cầu chính vẫn chỉ là ISO Bluray và nhạc lossless, 3D thì lâu lâu mới xem một lần để đổi gió :) Mong các bác tư vấn giúp xem nên mua em nào hiệu quả hơn để chơi trong dịp Tết này. Thanks.

vkc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Em đang tính mua đầu HD mới. Nhưng đang phân vân giữa Dune Duo và Dune Base 3D. Nhu cầu chính vẫn chỉ là ISO Bluray và nhạc lossless, 3D thì lâu lâu mới xem một lần để đổi gió :) Mong các bác tư vấn giúp xem nên mua em nào hiệu quả hơn để chơi trong dịp Tết này. Thanks.

Về phần hình thì không dám nói 3D Max hơn Duo nhưng về audio thì 3D Max hơn hẳn đấy bác.

hungswat64

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Em mới chuyển qua Dune nên còn đang phân vân giữa hai em này. Mong các bác tư vấn giúp.

duchuu

Member

cảm giác các bro ôm em này tự sướng hơi nhiều =)) dòng chip cấp thấp thì muôn đời vẫn là thấp thôi, cần gì phải tung hô :-? không biết được nó thấp như thế nào là điều sung sướng (đỡ bận tâm công nghệ) nhưng để ngồi phán hơn hẳn D1 hay H1 về chíp thì pó tay với AQ chính truyện ;)
Bữa giờ mình theo dõi mấy topic BASE 3D thấy bác cứ lôi chip ra mà CM này nọ nên cũng làm 1 phép so sánh đơn giản : không nói về 3d , chỉ nói 2d thôi nhé cho dù hình ảnh & âm thanh có bằng D1 đi chăng nữa nhưng kiểu dáng thiết kế + hostwap + wifi đủ để người tiêu dùng bỏ thêm hơn triệu để sở hữu e nó

vkc

Well-Known Member

Bữa giờ mình theo dõi mấy topic BASE 3D thấy bác cứ lôi chip ra mà CM này nọ nên cũng làm 1 phép so sánh đơn giản : không nói về 3d , chỉ nói 2d thôi nhé cho dù hình ảnh & âm thanh có bằng D1 đi chăng nữa nhưng kiểu dáng thiết kế + hostwap + wifi đủ để người tiêu dùng bỏ thêm hơn triệu để sở hữu e nó

Nhưng chỉ với những thứ bác vừa liệt kê ra mà phần hình chỉ = (hoặc nhỉnh hơn chút so với D1) thì với cái giá 6tr8 thì đắn đo lắm :)

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Em mới chuyển qua Dune nên còn đang phân vân giữa hai em này. Mong các bác tư vấn giúp.

Thì tùy theo nhu cầu thôi bác ... nếu có cần paly 3D thì lấy Dune Base 3D, còn nếu không thích 3D thì lấy Duo cho chứa được nhiều HDD :)

duchuu

Member

Nhưng chỉ với những thứ bác vừa liệt kê ra mà phần hình chỉ = (hoặc nhỉnh hơn chút so với D1) thì với cái giá 6tr8 thì đắn đo lắm :)
Tất nhiên là có sự khác biệt , nhưng đòi hỏi khác biệt nhiều thì không có đâu bác , đã từng có bác review con Oppo 105 với POP A4 cách nhau tói 4 lần tiền kia mà còn chưa có sụ cách biệt lớn nữa là :D . Mình nói thế là nói với người khăng khăng chip này chip nọ kìa (mặc dù có người đã sử dụng và cho biết có sự khác biệt )

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Tất nhiên là có sự khác biệt , nhưng đòi hỏi khác biệt nhiều thì không có đâu bác , đã từng có bác review con Oppo 105 với POP A4 cách nhau tói 4 lần tiền kia mà còn chưa có sụ cách biệt lớn nữa là :D . Mình nói thế là nói với người khăng khăng chip này chip nọ kìa (mặc dù có người đã sử dụng và cho biết có sự khác biệt )
E ko hiểu họ review kiểu gì nhưng cá nhân e so OPPO 93 (13tr) với Dune Max (9.5tr) đã thấy sự khác biệt rất nhiều về hình ảnh và âm thanh rồi Bác ạ. Vấn đề là người chơi đề cao chất lượng (hình ảnh, âm Thanh) hay tính tiện dụng thôi, riêng về tính tiện dụng thì các dòng OPPO thua đứt cả mấy e HDP Tàu khựa giá tầm 2tr rồi. Muốn biết chất lượng hình ảnh thế nào thì dùng màn hình lớn sẽ rõ ngay thôi ạ, dùng LCD nhỏ thì e thấy Hình ảnh từ HDP của mấy e 2 tr cũng chẳng khác mấy e chục triệu bao nhiêu.

HayvaDep

Xem HD mà phần hình nhĩnh hơn( dù chỉ 1 chút) cũng đáng đầu tư lắm anh Vũ à!! Hàng đã có mặt đầy đủ các cưả hàng HD ở Sài gòn.. Mời các anh em cứ đến shop gần nhất là xơi thôi ạ!

locnan

Em mới mua con Base nè, xem cùng 1 phim Cướp biển Caribbean mà em thấy nó sáng và mịn hơn hẳn, ngay cả âm thanh cũng ấm hơn nữa :D

duchuu

Member

Thấy báo có FW mới , có bác nào up chưa vậy ?

meocon

Well-Known Member

Em mới mua con Base nè, xem cùng 1 phim Cướp biển Caribbean mà em thấy nó sáng và mịn hơn hẳn, ngay cả âm thanh cũng ấm hơn nữa :D

Nhân chứng là đây ........... khẳng định chất lượng

hungswat64

Member

Vậy chắc em mua Dune Duo (cho Bluray và nhạc Lossless). Thanks all.

Bên trên