Dùng denon 390XP để hát Karaoke?

binbin93

Member
Xin chào các bác, em rất kết dàn Denon 390XP, để nghe nhạc và xem phim thì OK rồi, nhưng em có thêm 1 yêu cần nhỏ là thỉnh thoảng cả gia đình hát karaoke, nhưng em ko biết dùng dàn này để hát karaoke được ko? nếu không thì em có mốt số thắc mắc là: mua thêm cặp loa Bose 301 lúc đó reciever denon có dùng được ko?
vậy mong các bác tư vấn giúp, nếu em có dàn Denon 390Xp rồi thì cần phải mua thêm những thứ gì nữa để có thể hát karaoke được hay (loa, amply, đầu karaoke, ...) mong các bác hướng dẫn chi tiết giùm và cách nối dây nữa.

thanks

lanhoang

Ðề: Dùng denon 390XP để hát Karaoke?

Denon 390 này chủ yếu coi film thôi bạn à, nghe nhạc dở tệ lắm... mà bạn muốn hát kok thì chắc phải mua dàn cho kok thôi. Bạn search trong Box này có mấy topic nói về kok gia đình đó.

vietrung

Active Member

Denon 390 này chủ yếu coi film thôi bạn à, nghe nhạc dở tệ lắm... mà bạn muốn hát kok thì chắc phải mua dàn cho kok thôi. Bạn search trong Box này có mấy topic nói về kok gia đình đó.

nếu nhu cầu ko cao thì nghe nhạc vẫn ổn bác ợ :). Nhìn sign của bác làm mình nhớ 1 câu: "Mình vì mọi người, mọi người coi mình như người mọi" :))

myquartz

Mua thêm bộ mixer, tức là bộ trộn âm thu từ mic với nhạc ấy. Cái đấy cũng không đắt lắm, chắc 1, 2 triệu là cùng.
Tất nhiên, bộ đầu DVD karaoke và mic thì phải có. Có thể xài chức năng karaoke sẵn trên đầu DVD như của Arirang, nhưng chất lượng ko hay lắm.

xitrum8x

Active Member

Xin chào các bác, em rất kết dàn Denon 390XP, để nghe nhạc và xem phim thì OK rồi, nhưng em có thêm 1 yêu cần nhỏ là thỉnh thoảng cả gia đình hát karaoke, nhưng em ko biết dùng dàn này để hát karaoke được ko? nếu không thì em có mốt số thắc mắc là: mua thêm cặp loa Bose 301 lúc đó reciever denon có dùng được ko?
vậy mong các bác tư vấn giúp, nếu em có dàn Denon 390Xp rồi thì cần phải mua thêm những thứ gì nữa để có thể hát karaoke được hay (loa, amply, đầu karaoke, ...) mong các bác hướng dẫn chi tiết giùm và cách nối dây nữa.

thanks

Bác cho em xin can vụ KOK này trên 390xp đi bác ạ. Denon 390xp này mục đích chính là xem phim, thi thoảng bác nghe nhạc cũng tạm ổn. Sắm 1 dàn đích thực để KOK hiện nay ko phải là quá mắc nên bác hãy cho 390xp làm đúng nhiệm vụ của nó thì tốt hơn. Thân !!!

vinagoh

Well-Known Member

Bác cho em xin can vụ KOK này trên 390xp đi bác ạ. Denon 390xp này mục đích chính là xem phim, thi thoảng bác nghe nhạc cũng tạm ổn. Sắm 1 dàn đích thực để KOK hiện nay ko phải là quá mắc nên bác hãy cho 390xp làm đúng nhiệm vụ của nó thì tốt hơn. Thân !!!

Bác chủ muốn tập làm ca sỉ cho đứa con gái đấy mà. :))

tuanzs

Member

KOK tốt nếu như chỉ để cho trẻ con tập hát các bài mẫu giáo

binbin93

Member

OK cảm ơn các bác.
chắc phải nghiên cứu làm 1 dàn riêng thôi.

MinhQuanBB

390Xp xem phim thì hoàn hảo rồi, nghe nhạc dạng country thì cũng không phải bàn, nhưng Karaoke thì cứ chơi 2 cục như JBL hay Boss cho nó sướng bác ạ. Mang dàn 5.1 ra nghe karaoke kể cũng kỳ kỳ :D

jaispierre

Active Member

Hôm trước em đi nghe đôi JBL E50 rồi, không hay bằng Bose 301 đâu. Nếu bác muốn dùng JBL E50 thì em xin can.

Bên trên