Dung HD player nao tot nhat hien nay?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thangnd

Ðề: Dung HD player nao tot nhat hien nay?

Vừa mới nghe nói K200 nhập hàng về có nhiều cái bị lỗi, chuyện này hư thật như thế nào? Anh em đầu tư nhiều $$$ vào cho HD mà bị tình trạng này thì không hay lắm.

Hì hì, bác nghe ai nói đới,em xài con K200 cả 2 tháng nay gần như 80%/ngày(tất nhiên vì phải trừ lúc ngủ) không có gì trở ngại.Up fỉmware mới coi phụ đề SRT (UTF-8) thoảii mái.Em thì em VOTE +9 cho K200,trừ 1 vì lên chậm thui

Hi-Jack

Vừa mới nghe nói K200 nhập hàng về có nhiều cái bị lỗi, chuyện này hư thật như thế nào? Anh em đầu tư nhiều $$$ vào cho HD mà bị tình trạng này thì không hay lắm.

Tin này ở đâu thế bác X_XX_XX_X

HDTEDDY

là một thành viên cung cấp hàng hóa trong forum này

Meg2k

là một thành viên cung cấp hàng hóa trong forum này

should read.... là một thành viên cung cấp hàng hóa trong forum này nhưng đã bán hết hàng K200 rồi....

Mình gọi mấy nơi cung cấp K200 trong forum này và luôn nhận được câu trả lời hết hàng, từng gọi cho một cửa hàng ngoài khu Huỳnh Thúc Kháng, họ trả lời hết hàng và khuyến cáo lấy hàng khác với tính năng tương đương và ổn định hơn K200; nhưng khi mình không đồng ý thì họ bắt đầu bảo là "chiều nay chắc chắn có hàng, cho em xin điện thoại của anh nếu có em gọi liền"...... chắc cũng khoảng hơn ... chục cái chiều trôi qua rồi mà tăm hơi đâu chẳng thấy....

Mà các bác ơi, K200 là hàng Trung Quốc phải ko?

Yap...hàng của bác Đào... :D

theanh78

Chào cả nhà !
Tôi là người mê film HD và định tậu 1 hd Bõ về xem nhưng lại không biết mua lạio HD Bõ nào , nhờ các bác tư vấn hộ .
tôi đã có Màn hình LCD 42" SoNy Full HD 1080 , receiver Denon 2308 7.1 , cen sur jamo c200 , loa main Jamo C407 , sup 200 .
nhờ các bác tư vấn dùm xm mua HD Box nào tốt và chạy ổn định . Tôi luôn có nhu cầu xem phụ đề tiewếng việt .
Cảm ơn các bác trước

conbogia

Member

Chào cả nhà !
Tôi là người mê film HD và định tậu 1 hd Bõ về xem nhưng lại không biết mua lạio HD Bõ nào , nhờ các bác tư vấn hộ .
tôi đã có Màn hình LCD 42" SoNy Full HD 1080 , receiver Denon 2308 7.1 , cen sur jamo c200 , loa main Jamo C407 , sup 200 .
nhờ các bác tư vấn dùm xm mua HD Box nào tốt và chạy ổn định . Tôi luôn có nhu cầu xem phụ đề tiewếng việt .
Cảm ơn các bác trước

TviX 7000A hay 7010A đi. Đẹp & nhanh.

Meg2k

Chào cả nhà !
Cảm ơn các bác trước

Đa số box nào bây giờ cũng hỗ trợ phụ đề tiếng Việt cả bạn ạ :)
Nếu bạn có một chút xíu đam mê vọc thì mua NMT (kiến trúc mở, có thể thêm vào ứng dụng và chức năng khác cho Box - K200 / HDX 1000 / Popcorn..vv), nếu chỉ muốn xem HD không thôi thì đi theo Tvix (kiến trúc đóng, các ứng dụng ở ngoài là do người dùng tự hack nhưng ứng dụng cũng không nhiều).

Nếu là mình thì mình sẽ chọn NMT vì giá thành chấp nhận được hơn TviX và để dành tiền chênh lệch đấy mua 2 cái HDD 1TB xem phim cho sướng :) mình đang xài con K200...

ngovusang

Member

1. bạn định đầu tư bao nhiêu tiền (trong khoảng 150-490$)
2. bạn dùng màn hình gì, tên model
3. bạn dùng loa gì, liệt kê các thông số
4. bạn có cần phụ đề Việt khi xem phim? Bạn có muốn tự convert phụ đề Việt hay muốn có sẵn?
5. về hình dáng, bạn thích HD player như thế nào?
Minh can 1 con HD player voi dieu kien , muc dich nhu sau :
1. Minh muon dau tu khoang 4 trieu la max
2. Screen LCD dang dung la Sony HD ready 37 inch S series
3. Loa thi chua sam hien dang dung 2.1 system BOSE , chuan bi sam Panasonic 5.1 system :
4. Phe de tieng Viet thi duong nhien can , co san va convert luon thi tot .
5. hinh dang : Nho , gon , khong cong kenh , mau den , ko tich hop HDD
cau truc : doc dc tot tat ca cac dinh dang , nhieu cong xuat.
Nho cac pac gioi thieu cho em 1 con HD player phu hop cac dieu kien tren !
Cho hoi tham cac pac luon la dung loa HOME THEATER hay loa Roi la tot hon !

Không có 1 HD tốt nhất cho mọi đối tượng, vì mỗi đối tượng có thói quen sử dụng khác nhau. Ví dụ nếu bạn có receiver hoặc loa digital thì bạn ko cần chức năng downmix của HD player, nếu bạn thích mang HD đi chỗ này chỗ kia thì các HD player size lớn lại là khuyết điểm....

Để biết HD player nào tốt nhất cho mình, bạn vui lòng trả lời các câu hỏi sau:
1. bạn định đầu tư bao nhiêu tiền (trong khoảng 150-490$)
2. bạn dùng màn hình gì, tên model
3. bạn dùng loa gì, liệt kê các thông số
4. bạn có cần phụ đề Việt khi xem phim? Bạn có muốn tự convert phụ đề Việt hay muốn có sẵn?
5. về hình dáng, bạn thích HD player như thế nào?

Thông tin tổng quan, bạn có thể click vào cái link tham khảo dưới chữ ký của mình.

1. $200 dằn túi.:eek:
2. LG 37 LH20
3. Loa vi tính Soundmax 4.1.%-(
4. Cần phụ đề Việt ngữ có sẵn.
5. Hình dáng không quan trọng , miễn HD box tương thích với các HDD 3.5inch gắn trong thông thường là được ( đỡ tốn tiền hơn sắm HDD gắn ngoài ). :p. Nhờ Pro tư vấn giúp . Thanks

vkc

Well-Known Member

2. LG 37 LH20
5. Hình dáng không quan trọng , miễn HD box tương thích với các HDD 3.5inch gắn trong thông thường là được ( đỡ tốn tiền hơn sắm HDD gắn ngoài ). :p. Nhờ Pro tư vấn giúp . Thanks

Vậy thì cứ Kaiboer K200 hay HDX1000 mà chiến thôi <:p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

2. LG 37 LH20

Vậy HDplayer phù hợp với bạn là K100 hoặc K200 loại có giải mã 5.1

Tất cả các HDplayer thường thấy trên thị trường hiện nay chỉ downmix, tức là nếu bạn kết nối với loa của bạn thì chỉ nghe được âm thanh stereo (2.1) thôi chứ không ra đủ quad 4.1 đâu.

tdhvn

Active Member

DTS downmix là 1 giá trị đấy, vì cái đó phải mất tiền mua bản quyền. Tiện dụng để nghe loa stereo. Còn bác mà đã có 5.1 rồi thì em NMT nào cũng đáp ứng được.

FULLHDVIETNAM

2. LG 37 LH20

Nếu thêm vài chục $ nữa bạn sẽ có K009 chạy nhanh sử dụng đơn giản mà tiện dụng.

Vậy HDplayer phù hợp với bạn là K100 hoặc K200 loại có giải mã 5.1

Tất cả các HDplayer thường thấy trên thị trường hiện nay chỉ downmix, tức là nếu bạn kết nối với loa của bạn thì chỉ nghe được âm thanh stereo (2.1) thôi chứ không ra đủ quad 4.1 đâu.

Thanks các Pro !, chắc là mình sẽ xem mắt em K100, vì nó vừa túi tiền.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên