Dùng thử Zing TV trên Dune HD và Zappiti

minhha

Ðề: Re: Dùng thử Zing TV trên Dune HD và Zappiti

Ý kiến của bạn hay quá, rất động đáo.
Mình cảm ơn bạn nhiều, chia sẻ của bạn rất hữu ích.
Hãy chia sẽ những ý kiến hay hơn nữa nhé.
Cảm ơn và trân trọng.

Your comments are so good and special.
Thank you much, your share is useful.
Let's share more ideas like this.
Thanks and best regards.
Ôi bạn giỏi quá, bạn viết được cả tiếng nước lạ

chaenl

Cám ơn bạn. mình dùng base3d, down về cài - cài đặt thành công - mở lên đen thui - restar - mở lên cũng đen thui -pó tay
Mình qua đọc được một bài cũng hay bạn làm thử xem sao, Mình cũng sử dụng con Dune base 3d được mà bác:
" Nguyên văn bởi HTPC Supporter
Mình cài được trên 303D nè bạn. Đơn giản mà. Bạn để ý nhé:
Khi cài xong, bạn chạy ZingTV thì màn hình nó sẽ chớp lên và sang màu khác.
Đó là do màn hình bị sai tỉ lệ phân giải. Bạn chọn trong Display là 16:9 chứ ko để Auto
Chạy lại Zing TV nó sẽ ra màn hình với mã kích hoạt
Gõ mã kích hoạt vào trang Zing device trên 1 thiết bị khác. Lập tức sau 3s, Zing TV trên Dune sẽ tự chạy
Nếu vẫn ko ra màn hình mã kích hoạt Lập tức tắt luôn công tắc ở mặt sau của Dune 303D. Ko tắt bằng Remote
Bật lên và thử lại"

incantesimo

Ðề: Dùng thử Zing TV trên Dune HD và Zappiti

Nói tóm lại về vụ ZingTV này là: khi nào có bản hoàn thiện cho Dune Base 3D hay Zappiti thì hãy post quảng cáo. Người dùng người ta k ai rảnh để mà suốt ngày lọ mọ cài/xóa, tắt/mở cái HDplayer của mình suốt chỉ để thử nghiệm dùm cho mấy nhà cung cấp nhé...Bác nào làm "em yêu khoa học" thì không nói đa số mua hdplayer về để bật lên là xem 1 cách tiện dụng nhất.
Chào thân ái và quyết thắng cái chương trình chuối cả nải này

samie

Mình đang xem con connect, hôm thứ 7 không vào được. Nhưng sáng nay đã vào được . Mấy bác vào xem lại coi thế nào !

Chỉnh sửa lần cuối:

rusuri

Em cài lại DNS trên base 3d và xài được nè, bác làm giống em thử xem:
Bác vào Setup -> Network -> Connection: Wired -> Mode: Automatic (HPTC), manual (DNS) -> IP setting: 8.8.8.8/8.8.4.4 --> apply -> ok

TomHCM

Member

Nói tóm lại về vụ ZingTV này là: khi nào có bản hoàn thiện cho Dune Base 3D hay Zappiti thì hãy post quảng cáo. Người dùng người ta k ai rảnh để mà suốt ngày lọ mọ cài/xóa, tắt/mở cái HDplayer của mình suốt chỉ để thử nghiệm dùm cho mấy nhà cung cấp nhé...Bác nào làm "em yêu khoa học" thì không nói đa số mua hdplayer về để bật lên là xem 1 cách tiện dụng nhất.
Chào thân ái và quyết thắng cái chương trình chuối cả nải này

Không thích thì đừng cài trong giai đoạn thử nghiệm beta, Windows còn lỗi nữa mà, trước khi ra bản chính thức cũng có cả đống bản beta

children09

Well-Known Member

Con Dune Smart D1 có dùng được không các bác? Mình thấy HayhayTV xem rất tốt, không đứng hình gì cả.

locnan

Con Dune Smart D1 có dùng được không các bác? Mình thấy HayhayTV xem rất tốt, không đứng hình gì cả.
Không được bác ơi ! theo mình biết chỉ dùng được cho : Dune HD Base 3D, Zappiti, Dune Tv 303D, Dune TV 301, Dune Tv 101, 102

Ðề: Re: Ðề: Dùng thử Zing TV trên Dune HD và Zappiti

bác này vui tính quá! Nhà tui cài vào H1 chạy rầm rầm mà. Cái tivi SONY EX650 nhà tui cắm cáp mạng vào cũng chạy bình thường (tivi nó có sẵn chức năng này)
bác cho hỏi nhà bác dùng zing tv có sẵn trên ex65 thế nào? chứ nhà e cắm cáp mạng dùng youtube bình thường mà vào zing tv nó toàn bắt dăng nhập tài khoản và mã số gì gì trên tv k biết!

visa

bạn tạo 1 tài khoản zing. Sau đó vào trang http://tv.zing.vn/device đăng nhập tài khoản vừa tạo rùi nhập mã số kích hoạt trên màn hình tivi vào ô "Nhập mã kích hoạt" Zingvt sẽ tự đăng nhập trên Dune HD của bạn và sau đó có thể thưởng thức ZingTV
bác cho hỏi nhà bác dùng zing tv có sẵn trên ex65 thế nào? chứ nhà e cắm cáp mạng dùng youtube bình thường mà vào zing tv nó toàn bắt dăng nhập tài khoản và mã số gì gì trên tv k biết!

rusuri

Mấy cái này vẫn chưa có bản chính thức hử các bác :)

Hiện tại ZingTV chỉ mới là bản beta chứ chưa có chính thức nhé bác

---------- Post added 14-05-2013 at 01:39:18 PM ----------

Mấy cái này vẫn chưa có bản chính thức hử các bác :)

Hiện tại ZingTV chỉ mới là bản beta chứ chưa có chính thức B-)

vodanh70

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Dùng thử Zing TV trên Dune HD và Zappiti

Nhầm..............Bác nào ghé qua xóa dùm cái!

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member

bạn tạo 1 tài khoản zing. Sau đó vào trang http://tv.zing.vn/device đăng nhập tài khoản vừa tạo rùi nhập mã số kích hoạt trên màn hình tivi vào ô "Nhập mã kích hoạt" Zingvt sẽ tự đăng nhập trên Dune HD của bạn và sau đó có thể thưởng thức ZingTV

Em làm hơn một chục lần,trang chủ báo thiết bị này đã được kích hoạt.
Sau đó là im re luôn,không còn thêm gì nữa,trở về trang chủ,điền account,pass rồi vào device cũng rứa,chán qua hayhaytv luôn,không vào hdviet nữa,bởi hdviet thu phí từ hôm 10/5.

Re: Ðề: Dùng thử Zing TV trên Dune HD và Zappiti

bac cho e hỏi cái này có cho phim lẻ không ạ, e thấy trên trang tv.zing.vn có phim lẻ mà cám vào dune lại không xem dc

Mình dùng dune base 3d, mình cài xong bật lên ko được dù đã thay đối 16:9, tắt máy đi mấy lần cũng thế không làm sao mà vào được, màn hình tối thui

Mình cũng muốn dùng thử zingtv nhưng như thế thì không được, mong các bạn chỉ giáo dùm

Bên trên