Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

virus_vqa

Ðề: Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

Mình lại đang gặp trường hợp như thế này mới đau đầu chứ: Mình mới mua một em S7A Pro chưa được tròn 1 tháng, thời gian đầu xem rất ngon lành không có gì chê trách. Nhưng khoảng 1 tuần nay, cứ xem được 20p đến 30p thì em nó đơ người ra (kô bấm nút gì được ngoài nút off) hoăc tự khởi động lại, sau đó cứ xem được chừng 5p là em nó lại "tự động" khởi động trở lại nữa ! Mình mới đem đến cửa hàng để bảo hành, thì em nó chạy từ trưa đến chiều vẫn ngon lành (cửa hàng có máy điều hòa nhiệt độ). Đành ôm máy về nhà, thì nó vẫn chứng nào tật nấy, cứ treo hoặc là tự khởi động lại ?? Ức chế quá, mình mới cho hẳn 1 cây quạt chỉa thẳng vào nó, thì trời ơi, nó chạy liền tù tì cả buổi tối vẫn êm ru !! Vậy nhờ bác vius_vqa cho ý kiến giúp đỡ, chứ mà phải để quạt thì vừa tốn điện mà vừa mất thẩm mỹ nữa, chán lắm. Cám ơn Bác nhiều !!

Mình cũng có 1 con bệnh y xì vậy, cứ xài 1 tuần là lỗi, gặp file nào không tốt cũng lỗi, bị treo ở Loading như cơm bữa (Tắt đàng hoàng nhé, vào setting-> shutdown), bực quá mới gửi bảo hành, anh nào muốn mua lại em nó thì cứ pm vào inbox, em để giá tuyệt vời luôn, còn bảo hành 10 tháng ở tamnhinso.

phần treo là do có thể quá nóng , các bác xài hdd loại nào ( nên xài hdd chính hãng sẽ ít bị trường hợp đó ) em từng gặp truong hợp xài hdd xách tay kẹp nách cắm vô máy khg nhận hoặc treo nhưng thay hdd khác của hảng vào chay ngon lành . Nếu các bác xài hdd chính mà vẫn bị mang qua nhà phân phối nói rõ tình trạng ( nếu hàng của bên em phân phối ( tem HoàngMai ) sẽ đổi mới cho các bác, còn usb các bác mang qua bên đó mình nghĩ cũng sẽ đổi mới thui )

saibon

Active Member

phần treo là do có thể quá nóng , các bác xài hdd loại nào ( nên xài hdd chính hãng sẽ ít bị trường hợp đó ) em từng gặp truong hợp xài hdd xách tay kẹp nách cắm vô máy khg nhận hoặc treo nhưng thay hdd khác của hảng vào chay ngon lành . Nếu các bác xài hdd chính mà vẫn bị mang qua nhà phân phối nói rõ tình trạng ( nếu hàng của bên em phân phối ( tem HoàngMai ) sẽ đổi mới cho các bác, còn usb các bác mang qua bên đó mình nghĩ cũng sẽ đổi mới thui )

Dạ cảm ơn anh, em toàn Western chính hãng 3 năm của AMC, thử mấy cái rồi anh ạ, cái con này em xài là sợ nhất :D , tua nhanh một chút mà bị vấp nó cũng treo, phải tắt mở lại, hi vọng được đổi mới, chứ hôm bữa cũng bảo hành 1 con dòng 8655 là dopodo , ko được đổi mới, bảo hành xong xài 3 ngày thì gửi vào bảo hành lại :D, cái này chắc do lỗi của dòng chip sigma 8655 nhỉ ?

tat

Dạ cảm ơn anh, em toàn Western chính hãng 3 năm của AMC, thử mấy cái rồi anh ạ, cái con này em xài là sợ nhất :D , tua nhanh một chút mà bị vấp nó cũng treo, phải tắt mở lại, hi vọng được đổi mới, chứ hôm bữa cũng bảo hành 1 con dòng 8655 là dopodo , ko được đổi mới, bảo hành xong xài 3 ngày thì gửi vào bảo hành lại :D, cái này chắc do lỗi của dòng chip sigma 8655 nhỉ ?
Mình cũng sử dụng S7A và Dopodo Plus,khi xem film tua đi tua lại hoài có bị sao đâu,không phải lỗi do chip 8655 đâu Bác.
Có thể do HDD hoặc đầu phát của Bác bị trục trặc gì rồi,Bác thử kiểm tra kỹ lại xem

meomatto

Active Member

Lướt lại Firm có khi lại giải quyết được vấn đề đấy. 1 cách đơn giản nhất. Nếu vẫn không được thì mới xét đến phương án BH. Mình thấy con S7A này dùng ngon mà. 1 phần nào cũng bị lỗi nhưng mà chắc số đen thôi. :D:D

binhhc

Moderator

Lạy giời !
tôi cũng làm con này từ trước tết, đến nay chưa thấy ốm đau gì
mà ở nhà bọn trẻ con nó bật, nó nghịch xem suốt.
Chỉ mỗi cái là gặp file lỗi là nó không bắt nhời
Mà cái đầu của mình để trong ngăn nhỏ của cái kệ Đồng Kỵ - khá là bí, ấy thế mà chạy rất mát: thử nghiệm hôm 1/5 chạy 3h liền (ổ cứng 1,5Tb - WD)

ducphu

Well-Known Member

Mình lại đang gặp trường hợp như thế này mới đau đầu chứ: Mình mới mua một em S7A Pro chưa được tròn 1 tháng, thời gian đầu xem rất ngon lành không có gì chê trách. Nhưng khoảng 1 tuần nay, cứ xem được 20p đến 30p thì em nó đơ người ra (kô bấm nút gì được ngoài nút off) hoăc tự khởi động lại, sau đó cứ xem được chừng 5p là em nó lại "tự động" khởi động trở lại nữa ! Mình mới đem đến cửa hàng để bảo hành, thì em nó chạy từ trưa đến chiều vẫn ngon lành (cửa hàng có máy điều hòa nhiệt độ). Đành ôm máy về nhà, thì nó vẫn chứng nào tật nấy, cứ treo hoặc là tự khởi động lại ?? Ức chế quá, mình mới cho hẳn 1 cây quạt chỉa thẳng vào nó, thì trời ơi, nó chạy liền tù tì cả buổi tối vẫn êm ru !! Vậy nhờ bác vius_vqa cho ý kiến giúp đỡ, chứ mà phải để quạt thì vừa tốn điện mà vừa mất thẩm mỹ nữa, chán lắm. Cám ơn Bác nhiều !!

Bệnh nóng quá đấy mà :)
Nếu bác đang xài ổ gắn trong thì thử bỏ nó ra ngoài, gắn qua cổng sata phía ngoài xem. Còn nếu bác xài ổ gắn ngoài mà bị thế thì hết thuốc, phải yêu cầu bảo hành thôi.

Các Bác cho là em nó bị treo là do nóng quá hoặc do lỗi HDD đều hoàn toàn chính xác ! Bị em S7A này nó hành tức wá mấy đêm kô ngủ được, mình quyết vọc cho ra ( lúc em hay bị treo là mình xài HDD 1T5 Western chính hãng BH 3 năm): lấy HDD ngoài Seagate 750G cắm vào cổng usp chơi cả đêm, sáng ra ngủ dậy vẫn còn chạy, thay ổ gắn trong = ổ Seagate 500G chạy vẫn êm ru, lấy lại em Western 1T5 ra cắm cổng Sata ngoài chạy vẫn ngon lành ( nhưng tháo ra gắn vào trong thì lại đứng cứng ngắc). Thế là mình lại vác em HDD 1T5 Western đi BH thì được đổi cái khác, đem về gắn vào trong chạy ngon lành !!! He he , thật là trút được gánh nặng ở trên người mấy hôm nay ! Nhưng bi giờ nếu coi lâu ( 2-3h) thỉnh thoảng vẫn bị treo , chắc là phải trang bị cho nó thêm 1 quạt của laptop hay gắn cổng sata ngoài cho chắc cú. À ! Mấy bác cho mình hỏi , tại sao em S7A này nó kô chịu đọc file DAT, FLV còn file WMV thì có khi đọc , khi kô ?

ceo-sitcom

Member

Mình cũng có 1 con bệnh y xì vậy, cứ xài 1 tuần là lỗi, gặp file nào không tốt cũng lỗi, bị treo ở Loading như cơm bữa (Tắt đàng hoàng nhé, vào setting-> shutdown), bực quá mới gửi bảo hành, anh nào muốn mua lại em nó thì cứ pm vào inbox, em để giá tuyệt vời luôn, còn bảo hành 10 tháng ở tamnhinso.

bàn lại bao nhiêu ?

Alomovie

Member

FW.24 tải ở đâu vậy các bác.
Máy của em chạy mát lắm, nhìn chung chiếu phim, nghe nhạc không có vấn đề gì. Chỉ có một số vấn đề nhỏ thôi, các bác giúp em:
1. Xem Video .MOV có tiếng không hình (FW.23 rồi)
2. Xem hình bị treo hình, mở được hình lần đầu thoát ra bị đơ một lúc nhưng vẫn thoát được, mở lại hình báo lỗi file phải reset lại máy.
Em phải làm sao đây?
Cám ơn các bác trước nhé.

Alomovie

Member

Máy của em chạy mát lắm, nhìn chung chiếu phim, nghe nhạc không có vấn đề gì. Chỉ có một số vấn đề nhỏ thôi, các bác giúp em:
2. Xem hình bị treo hình, mở được hình lần đầu thoát ra bị đơ một lúc nhưng vẫn thoát được, mở lại hình báo lỗi file phải reset lại máy.
3. Một số film không tua được các bác ạ. Em bấm đầy đủ các kiểu.
Em phải làm sao đây?

binhhc

Moderator

3. Một số film không tua được các bác ạ. Em bấm đầy đủ các kiểu.
Em phải làm sao đây?
Tôi chưa thử file .mov nên không rõ, nhưng fle .dat là không đọc được.
Nói chung khi mở vào file bị lỗi là máy bị đơ bấm chọn file khác nó cũng không chạy mà phải khởi động lại máy (chứ làm gì đến nỗi phải reset)
Phim hoặc ca nhạc không tua được là do lỗi file thôi (chuyện thường ấy mà), bạn có thể thử file đó với cái đầu khác xem sao.
Phần mềm thì bạn xem tại trang này:
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/138862-egreat-s7a-pro-s800-r200-r500.html

3dong

Member

Có bác nào biết cách xem phim online từ servẻr của Tàu chỉ giúp mình với. Hôm nọ thử ở 132 Chùa Láng thì xem được nhưng về nhà mò mãi không ra. Mình đang dùng FW 024 (mới nhất). Cái User manual của nó sơ sài quá, vào trang Web của hãng cũng chẳng có thêm thông tin gì.

ceo-sitcom

Member

Có bác nào biết cách xem phim online từ servẻr của Tàu chỉ giúp mình với. Hôm nọ thử ở 132 Chùa Láng thì xem được nhưng về nhà mò mãi không ra. Mình đang dùng FW 024 (mới nhất). Cái User manual của nó sơ sài quá, vào trang Web của hãng cũng chẳng có thêm thông tin gì.

Cắm dây mạng vào phát vào phim trực tuyến mở ra cà đống phim

3dong

Member

Mình cài lại FW 018 thì OK. Các FW đời sau nó bỏ đi chức năng xem phim online đi

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Bạn nói thế là Sai, Tính năng đó bị bỏ đi vì nó vi phạm Bnar quyền về Trí tuệ của Phim mà thôi. Xem YT mà còn có phim bị xóa nữa là xem phim truyện Ol. Bạn nghĩ hơi Ngắn đó hehe
S7A xem YT vẫn được nhé! Các đầu còn lại cũng chỉ xem dc đến YT là hết.

tu19_01

Member

Các Bác cho em hỏi, thằng này có trình duyệt web không vậy. Em thấy khi chọn vào internet nó đưa ra địa chỉ link đến phim online của Trung Quốc, nó không thể truy cập vào các trang web khác để coi phim được à, như vào phim88.com chẳng hạn. Mong các Bác chỉ giáo.

thực tế

Active Member

Sao FW 24 lại ko có mục update qua NET nhỉ

3dong

Member

Các Bác cho em hỏi, thằng này có trình duyệt web không vậy. Em thấy khi chọn vào internet nó đưa ra địa chỉ link đến phim online của Trung Quốc, nó không thể truy cập vào các trang web khác để coi phim được à, như vào phim88.com chẳng hạn. Mong các Bác chỉ giáo.
Nó không truy cập trực tiếp được Internet mà chỉ truy cập dang RSS thôi,
Từ FW20, nó bỏ tất cả các chế độ xem phim online, cập nhật FW qua Internet... nói chung những cái hay ho của S7A xưa kia đã bị gỡ bỏ hết. Đã trót mua rồi... buồn thay!

Chỉnh sửa lần cuối:

3dong

Member

Mình đã tải các FW đời cũ như 016, 018 từ trang chủ của Egreat vào cài lại FW nhưng không có chức năng xem phim online như ngày đầu S7A mới ra thị trường. Chỉ còn chức năng cấp địa chỉ để download phim về ổ cứng thôi

Bạn nào có FW gốc up lên chia sẻ cho mọi người đi!

virus_vqa

Mình đã tải các FW đời cũ như 016, 018 từ trang chủ của Egreat vào cài lại FW nhưng không có chức năng xem phim online như ngày đầu S7A mới ra thị trường. Chỉ còn chức năng cấp địa chỉ để download phim về ổ cứng thôi

Bạn nào có FW gốc up lên chia sẻ cho mọi người đi!
vẫn coi được với firmware 24 mà bạn

3dong

Member

vẫn coi được với firmware 24 mà bạn

Bấy lâu nay mình để chế độ ngôn ngữ theo mặc định là English nên trong Online tab "xem phim trực tuyến" bị mấy thằng Tàu giấu nhẹm đi. Khi mình chuyển ngôn ngữ sang Tiếng Việt thì Tab "xem phim trực tuyến" xuất hiện và tha hồ chọn. S7A này xem phim online khá mượt (giống như xem từ đĩa cứng vậy). Khi vào để xem phim thì phải đợi hơi lâu để máy tải phim xuống. Tuy nhiên, các kho phim trược truyến của thằng Tàu này chỉ có phim SD thôi, phụ đề toàn là Tung Của. Dẫu sao, đây cũng là tính năng nổi trội của dòng HDP Egreate S7A!

Bên trên