Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

phuongvthp

Ðề: Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

E có 3 vấn đề để hỏi:
1. Cùng 1 file .avi, tín hiệu audio ra TV rất nhỏ (e chỉ cắm qua đường analog audio), đã để volume max, mặc dù e mở file này trên PC thì phần tiếng nghe bình thường. ===> phải chọc tăm vào cái nút phía sau thì khá hơn chút!
2. Một số file .iso thì chạy được (có menu DVD, nhưng không biết bấm đâu để chọn list), một số file iso thì không chạy được.===> giải nén tất cả các file có tên iso!
3. Wifi nhà e có đặt password mà không biết cấu hình wifi e này đặt pass ở chỗ nào===> tìm mãi mới ra vì e này nhận DHCP từ router quá chậm!
Kính mong ae nào hỗ trợ.

Chỉnh sửa lần cuối:

xinghieng

Member

Vấn đề số 2 của bạn mình nghĩ là do thiếu sót của firmware, mình đang xài Dopodo S200 cũng bị tình trạng tương tự.. Một số file ISO Play được file nhưng không chạy được theo Menu, phải chạy bằng fastforward và %.. Mình cũng đã thử "nghịch" cách để cho nó ra được Menu, nhưng vẫn chưa tìm ra.. có thể nói 1 phần cũng do nguồn file ISO..
Tình trạng này chắc còn lâu lâu mới khắc phục được, vì nếu được thì lẽ ra nó phải được từ trước đây rồi..

Chỉnh sửa lần cuối:

hdvietnamnho

đang xài 1 cái mua lâu rùi cảm thấy rất vừa ý

binhhc

Moderator

E có 3 vấn đề để hỏi:
1. Cùng 1 file .avi, tín hiệu audio ra TV rất nhỏ (e chỉ cắm qua đường analog audio), đã để volume max, mặc dù e mở file này trên PC thì phần tiếng nghe bình thường. ===> phải chọc tăm vào cái nút phía sau thì khá hơn chút!
2. Một số file .iso thì chạy được (có menu DVD, nhưng không biết bấm đâu để chọn list), một số file iso thì không chạy được.===> giải nén tất cả các file có tên iso!
3. Wifi nhà e có đặt password mà không biết cấu hình wifi e này đặt pass ở chỗ nào===> tìm mãi mới ra vì e này nhận DHCP từ router quá chậm!
Kính mong ae nào hỗ trợ.

Câu 1 của bạn các bác đã trả lời rồi: tình trạng chung là như vậy
Câu 2 thì bạn tham khảo cách của tôi tại đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...-cac-file-iso-bi-loi-de-dau-s7a-doc-duoc.html
Câu 3 thì tớ không biết vì chưa cắm mạng cho em nó bao giờ ---> sợ vi rut lắm.

virus_vqa

Vấn đề số 2 của bạn mình nghĩ là do thiếu sót của firmware, mình đang xài Dopodo S200 cũng bị tình trạng tương tự.. Một số file ISO Play được file nhưng không chạy được theo Menu, phải chạy bằng fastforward và %.. Mình cũng đã thử "nghịch" cách để cho nó ra được Menu, nhưng vẫn chưa tìm ra.. có thể nói 1 phần cũng do nguồn file ISO..
Tình trạng này chắc còn lâu lâu mới khắc phục được, vì nếu được thì lẽ ra nó phải được từ trước đây rồi..

bác xai thử firmware 25

tvhabc

Member

S7A có chiếu 3D được không vậy các bác ?

gatronggoloa

Chiếu tốt.
Bác cứ copy bản Avata về thử với TV 3D mà xem, lên đủ cả phụ đề .

Bác chụp hộ cái ảnh phim bác chiếu 3D phụ đề lên đây cho e mở tầm mắt cái, đừng nói là lên phụ đề rõ ràng ở chế độ vẫn đang là 2 hình side by side nhớ!

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

không chơi bluray theo dạng menu được ta?nhấp vào folder bluray là chơi chứ không hiện menu ra.chán thiệt,

hdd-hdp

SM8655 thì làm sao chơi được Full menu Bluray hả bác? Load cái Menu đấy được ngon lành, trơn chu là cả 1 vấn đề của các loại Chip SM đấy ạ! còn RT thì đừng mơ có tính năng load Full menu BD đấy. hì hì
SM 8642 load Full menu BD còn vất vả đấy bác ạ!
Tuy nhiên em vẫn bảo vệ quan điểm là nếu trong tầm giá dưới 4Tr này thì S7A hiện đang dẫn đầu, chưa con nào qua được. Tất nhiên là thu gọn lại các ưu điểm trong dòng chip SM. :D

virus_vqa

trong tam giá này , s7a hoàn hảo ở tầm giá và tính năng

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

hình như thằng này hết nâng cấp firmware luôn rùi. duyệt fan art cũng chưa có luôn.chưa có hổ trợ xem tivi trực tuyến lun....và còn rất nhiều nữa mà không thấy cập nhật tiếp

3dong

Member

Lâu lắm rồi không thấy S7 nâng cấp phần mềm gì cả, các hãng khác thì cập nhật FW liên tục..

Mỗi một sản phẩm đều có dòng đời riêng, với S7A Pro thì bạn có được màn hình hiển thị như Dune D1, ổ cứng tháo lắp dể dàng như Dune H1, có âm thanh analog 5.1 gần như Duo, hình ảnh âm thanh thì khó mà phân biệt được với những sp đưa ra, coi được youtube nữa, nhưng chi phí bỏ ra ít hơn nhiều, chắc chắn phải có rủi ro nhiều hơn, em nó mà ổn định và được hỗ trợ như H1, D1 thì Dune đã out lâu rồi

ngc_luu

Well-Known Member

Ngay cả Dune 4 - 5 tháng nay cũng đã ra được Fw nào đâu

Các Bác cho em hỏi, sao con S7a của em vô youtube không được, và phần xem phim trên mạng sao chỉ có toàn là tiếng China không hà, em không hiểu được gì hết. Vì em xài đã lâu, mà mới gắn ADSL nên còn gà mờ về vụ này lắm, xin cho em được toại nguyện.

phuongvthp

Các Bác cho em hỏi, sao con S7a của em vô youtube không được, và phần xem phim trên mạng sao chỉ có toàn là tiếng China không hà, em không hiểu được gì hết. Vì em xài đã lâu, mà mới gắn ADSL nên còn gà mờ về vụ này lắm, xin cho em được toại nguyện.

Bạn hiểu là firmware của TQ thì đương nhiên phần phụ đề phim cũng là của họ mà (vì theo các web của họ, cho dù nhiều phim họ không làm)!
Mấy tháng không sờ đến, hôm nay bật lên thì thấy màn hình hiển thị tối om, đen ngòm. May mà vẫn sử dụng được các chức năng bình thường!
==> Một ngày đẹp trời và đẹp ngày nhưng mình đen đủi! Chả biết bảo hành chính hãng ở đâu, đành gửi đến HDzone - chỗ mình mua hàng vậy!

uynhatvu

mình có mua bên bạn 1 chiếc còn bảo hành 5 tháng nữa, nhưng mấy hôm nay khởi động ko lên màn hình. mình gửi vào bảo hành nhé? khoảng bao lâu là xong? thanks bạn!

virus_vqa

mình có mua bên bạn 1 chiếc còn bảo hành 5 tháng nữa, nhưng mấy hôm nay khởi động ko lên màn hình. mình gửi vào bảo hành nhé? khoảng bao lâu là xong? thanks bạn!

nếu chết room thì thay room lấy ngay bạn

Bên trên