Em hỏi về lọc nguồn Weiduka AC8.8

justbenice

Moderator
Ðề: Em hỏi về lọc nguồn Weiduka AC8.8

Em chơi lọc nguồn công nghiệp, cắm oppo vào nghe nhạc thấy rõ tiếng trong, sạch và cao hơn.

justbenice

Moderator

Con oppo của bác "nhạy cảm" quá :D

Thay dây dẫn nó còn đổi chất âm huống chi gắn cái lọc . Nên chắc chắn sẽ thấy khác biệt. Có điều tùy bộ dàn, tùy dây dẫn hoặc tùy lọc điện mà khác biệt đó là hay hơn hay dở đi.

Tanphat2008

Em chưa xài qua lọc nguồn Weiduka AC8.8 nhưng đã xài lọc nguồn Weiduka AC2.2 thì thấy khi qua lọc tiếng nghe bí bí làm sao á nên thôi ko xài nữa cắm thẳng vào điện lưới luôn

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Em chơi lọc nguồn công nghiệp này ghim vào CD Marantz nghe chơi.
-Giá 300K

htvh87

Lọc nguồn công nghiệp của bác là loại nào mua ở đâu vậy

winterfell101

Well-Known Member

-Em chơi lọc nguồn công nghiệp này ghim vào CD Marantz nghe chơi.
-Giá 300K

Nhìn trần trụi thế này cũng thấy ghớm, vì mục đích chính chơi lọc nguồn chỉ là để bảo vệ thiết bị, còn hay hay ko thì....tuỳ :))

dungsin_lqd

Well-Known Member

Nhìn trần trụi thế này cũng thấy ghớm, vì mục đích chính chơi lọc nguồn chỉ là để bảo vệ thiết bị, còn hay hay ko thì....tuỳ :))
Lọc nguồn công nghiệp nào cũng trần trụi bác ui còn bỏ vào hộp và đổ keo ....thì giá lên 2-5tr như 1 bác bán đó.....hahaha

huynhtv

Active Member

mình mua có 1.3 củ thôi , ai bán cho bác mà đắt thế ?

lan806

Well-Known Member

Hôm qua em rảnh em mổ em Weiduka ra và mod lại chút cho phù hợp với em.
ngắt phần ổ cẳm chuẩn audio bên có đồng hồ ra, câu dây sau công tắc của phần không đồng hồ sang 2 ổ này. Mục đích là trong 1 ổ sẽ có 2 lỗ cắm điện không qua lọc nguồn (em cắm TV và power vào đó).
Do em nâng cấp 1 loạt từ chén hứng chân đinh cho loa, đặt vật nặng cho loa, thay dây cho pre, cdp,... nên chưa biết nó hay hơn ở chỗ nào nữa nhưng ít ra mình có vọc một cái gì đó là vui rồi :))

tittom79

Well-Known Member

ngắt phần ổ cẳm chuẩn audio bên có đồng hồ ra, câu dây sau công tắc của phần không đồng hồ sang 2 ổ này. Mục đích là trong 1 ổ sẽ có 2 lỗ cắm điện không qua lọc nguồn (em cắm TV và power vào đó).
Do em nâng cấp 1 loạt từ chén hứng chân đinh cho loa, đặt vật nặng cho loa, thay dây cho pre, cdp,... nên chưa biết nó hay hơn ở chỗ nào nữa nhưng ít ra mình có vọc một cái gì đó là vui rồi :))

Đúng là 'Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui ...' bác nhỉ! Chúc mừng bác với những thay đổi, những niềm vui nho nhỏ cho hệ thống audio của mình. E cũng thích thi thoảng làm như bác vậy. :)

rockloccoc

Well-Known Member

Bác Lân xem có mod được phần tiêu tán âm nữa thì chuẩn! Phòng bâc rộng nhưng loa kê hơi sát tường quá k bác?

lan806

Well-Known Member

Vâng, em có khi phải tính tới cái đó bác ạ.

giaphongn

Well-Known Member
Bác @winterfell101 còn dùng lọc nguồn Weiduka AC8.8 không ạ? Bác đánh giá thế nào, đã xác định là hàng chính hãng hay fake chưa ạ? Em thấy giá nó còn có 1.2tr đên đang định múc một em mà lăn tăn quá, vì thấy nước ngoài giá toàn gấp đôi :eek:

winterfell101

Well-Known Member
Bác @winterfell101 còn dùng lọc nguồn Weiduka AC8.8 không ạ? Bác đánh giá thế nào, đã xác định là hàng chính hãng hay fake chưa ạ? Em thấy giá nó còn có 1.2tr đên đang định múc một em mà lăn tăn quá, vì thấy nước ngoài giá toàn gấp đôi :eek:

e vẫn đang xài con này, sử dụng ngon bác, con này e mua là 1.8tr chứ không phải là 1.2tr đâu ạ.

giaphongn

Well-Known Member
Cám ơn bác. Bác mua hơn 1 năm rồi, nên chắc giá 1.8tr. Em định mua ở đây (thấy mỗi vụ bảo hành 90 ngày là không ổn):

Đính kèm

40.2 KB · Xem: 3
Bên trên