Expendables 2: Vượt lên chính mình

duybjbj

Member
Ðề: Expendables 2: Vượt lên chính mình

Phim này không thể bỏ qua được các bạn ạ :D

nmtbk

Member

Nhi giới thiệu phim này hay quá :x:x

dia

Well-Known Member

Đọc review hoành tá tràng quá. Phải đi rạp để chiến thôi:)

leepham

Well-Known Member

Đợi ngày xem bomb tấn thôi :D nghe Nhi phân tích bình luận hay quá

Quangnt78

Mình chờ phim này từ lâu rồi. Xem p1 là biết ngay Sly ủ mưu cho phần 2. Và chắc chắn sẽ còn p3. Mình ko hiểu tại sao 1 số film của sly có thể có phần tiếp theo mà ông ko làm như cliffhanger, Cobra.. Hay có thể là "Last blood" cho rambo trên đất Mỹ. Những phim nay mà có p2 thì quả là tuyệt!

lengockhanhi

Film critic
Dành cho các spammer đang phá hoại diễn đàn: Các bạn nên biết tôn trọng và yêu thương nhân cách của con người ảo mà bạn đã tạo ra.
Đừng tưởng 1 nickname chỉ là vài con chữ, và người ảo thì không có nhân cách, không có số phận.
Chưa kể đó còn là một phần nhân cách của chính các bạn.
Tạo ra 1 con người xấu xí và biết chắc nó chỉ sống được vài giờ, các bạn có thấy phi lý không ? Nhi không hiểu các bạn sẽ yêu thương người khác như thế nào khi không biết tự yêu thương bản thân mình ?

xherox

Member

Xem thử film vì đọc lướt qua cái bài bình luận của bạn chủ thớt này. Vâng, film đã vượt lên chính mình để thành nồi xôi thịt to tướng đầy mỡ hành. Thật phí tiền và thời gian xem bộ film như thế này!!!

lvs

Member

Đọc review xong làm háo hức muốn xem phim này quá :). Thanks for writing out.

bemtigon

Active Member

Cảm ơn cái "P/s" của Bác Gái nhà ta. ngắn nhưng đủ và ý nghĩa :))

Khi hỏi Megastar về bộ phim này có giữ bị cắt gì không thì mình nhận được mail trả lời sau, mặc dù phim này đã cấm trẻ em dưới 16 tuôi

Chào bạn,

Theo như thông tin của bộ phận phát hành phim thì phim này có bị cắt 1 số đoạn rất ngắn và không ảnh hưởng đến mạch phim so với nguyên bản.

Chúc bạn xem phim vui vẻ

Tran Anh Tuan (Mr)
Cinema Marketing Executive - CRM

Dù sao thì vẫn phải ra rạp coi phim này, khi nào có HD thì lại chiến tiếp :D

25hanthuyen

Active Member

Có một thông tin tôi bao lần muốn kiểm chứng đó là diễn viên Jean claude vandame khởi nghiệp là một diễn viên "Vũ ba lê".

Khi hỏi Megastar về bộ phim này có giữ bị cắt gì không thì mình nhận được mail trả lời sau, mặc dù phim này đã cấm trẻ em dưới 16 tuôi

Bởi thế VN ko thể lớn bằng ThaiLan đc đấy. 1 số đoạn rất ngắn nhưng nhìu khi nó ảnh hưởng rất lớn với người xem. Cấm thì cấm <18 lun đi rùi coi full. Coi kiểu này hổng có hứng.

seoseoer86

bao giờ có bản chính thưc cho nhà ta xem nhỉ

lengockhanhi

Film critic
Theo dự báo thì Expendables 2 sẽ phát hành Bluray tại Mỹ tháng 11
Như vậy tháng 10 sẽ có bản rip trên mạng thôi. Chỉ còn 1 tháng nữa thôi các bạn.
Nếu Nhi có mặt tại VN vào tháng 9 này Nhi cũng sẽ không ra rạp xem Expendables đâu, thà mua 1 vé ủng hộ phim pê đê VN còn dễ chịu hơn cảm giác bị lừa dến lần thứ ...n rồi.

thang990

Active Member

Nhi và mọi người nên có cái nghĩ khác về việc phát hành phim ở VN,một số phim có thể thực sự bị cắt nhiều nhưng như hôm qua mình đi xem Expendable 2 ở rạp Megastar picomall ngoài Hà Nội thì hoàn toàn không hề bị cắt xén,những pha võ thuật chân thực,âm thanh kỹ xảo quá tốt,một số cảnh máu me bạo lực mang thương hiệu Mỹ không bị cắt xén tí nào,Điền hình đoạn đầu phim quả lính bắn tỉa Billy bắn vỡ đầu thằng lính trên xuồng cano không hề bị cắt,hay như cảnh Lee Christmas cho đầu thằng phụ tá của Villain vào cánh quạt đuôi trực thăng rất ghê rợn,khán giả cả phòng chiếu số 2 phải hét lên vì hốt hoảng.Với hệ thống loa digital 7.1 của megastar thực sự xem đã mắt đã tai.Khán giả khi ra về mình nghe một số người khen là phim không bị cắt tuy có hơi ngắn nhưng được cái tiết tấu nhanh,hồi hộp căng thẳng

TonyStark

Active Member

Chính xác là 20-11 bên Mỹ sẽ phát hành Bluray: The Expendables 2 Blu-ray
Thế thì bỏ tiền ra rạp xem hơi phí, chờ đến cuối tháng 10 là HD có tràn lan trên mạng rùi :D

Mình cũng coi tối qua và nghĩ đã bị cắt khá nhiều rồi, chứ phim ko thể ngắn như thế được. Ở VN đành chấp nhận vậy thôi, chờ HD ra là chiến tiếp

kiemsibuon1987

Megastar nó cũng sắp chíu The Expendables 2 thật thì quá tuyệt

Bên trên