[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

dophuluu

Member
Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Cho em nhập hội với các bác nhé!
Bác Tiến cho em hỏi chút là ATV 1200 của em cứ vào web một lúc là bị out ra ngoài( trình duyệt mặc định), youtube chạy được một lúc là bị dừng hình 1 giây rồi lại chạy tiếp( nhà em dùng cáp quang Viettel 12M) và xem youtube không full được màn hình hoàn toàn vẫn có viền đen ở ba cạnh tivi khoảng 3-4cm.Em đã reset về mặc định vẫn vậy, đầu ATV khá nóng. Vậy ATV của em có bị sao không bác?

thq2009

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thôi để tối nay em ráng khui cái dàn loa của em ra ráp xem thử, chứ có cái vụ passthrough này mà bác Tiến bấy lâu nay đau đầu hoài ^^
Dân nghiệp dư mình kg ham hố ^^

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

trình mặc định của nó là trình gì bác :), mở bằng XMBC được ko, ngại nỗi dàn loa của mình đã đóng gói dọn kho, giờ ngại khui ra quá.

Trình mặc định chính là MoviePlayer đó bác

Ðề: [Fan club ATV1200]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

chuột bay thì nên chọn mele F10 và BÀN PHÍM KHÔNG DÂY RII MINI I24 2 con này chuẩn đưa đi đâu đi đó ko chay lung tung , giá chỉ từ 680- 800k , việc sử dụng chuột bàn phím bay sẽ tiên hơn so với remote đi kèm của các tv box. kinh nghiệm bán Tv box, bàn phím các loại đã sử dụng và test qua tất cả chọn được 2 em trên là chuôt bay ăn điểm nhất .

tienlequoc

Well-Known Member

Cho em nhập hội với các bác nhé!
Bác Tiến cho em hỏi chút là ATV 1200 của em cứ vào web một lúc là bị out ra ngoài( trình duyệt mặc định), youtube chạy được một lúc là bị dừng hình 1 giây rồi lại chạy tiếp( nhà em dùng cáp quang Viettel 12M) và xem youtube không full được màn hình hoàn toàn vẫn có viền đen ở ba cạnh tivi khoảng 3-4cm.Em đã reset về mặc định vẫn vậy, đầu ATV khá nóng. Vậy ATV của em có bị sao không bác?

Bảo hành gấp đi bác.

dophuluu

Member

Bảo hành gấp đi bác.

Trời :(( Em mua chưa được 1 tuần, bác Thao Smartshop vào cho ý kiến cái, em ATV này là em bị bác bóc tem đầu tiên đấy( Em không được là người đầu tiên của em nó hu hu.....). Mang nó về đăng nhập toàn băng gmail của bác Thao. Em dự là bác dùng em nó làm clip trên tay ở trang smartshop. Em nó không còn hoàn hảo nữa mà bác lỡ bán cho em.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thôi để tối nay em ráng khui cái dàn loa của em ra ráp xem thử, chứ có cái vụ passthrough này mà bác Tiến bấy lâu nay đau đầu hoài ^^

Cái MoviePlayer đó bác, nằm ở hàng dưới cùng đấy. Nhớ vào Cài đặt==>Âm thanh===>chuyển chế độ âm thanh về hdmi passthrough nhé.

thq2009

Member

Thay đổi Launcher cho e nó ở đâu vậy các bác?

thaovjp89

Well-Known Member

Trời :(( Em mua chưa được 1 tuần, bác Thao Smartshop vào cho ý kiến cái, em ATV này là em bị bác bóc tem đầu tiên đấy( Em không được là người đầu tiên của em nó hu hu.....). Mang nó về đăng nhập toàn băng gmail của bác Thao. Em dự là bác dùng em nó làm clip trên tay ở trang smartshop. Em nó không còn hoàn hảo nữa mà bác lỡ bán cho em.
Em thao có mặt liền: giải thik mới bác - trước khi hàng xuất khỏi shop nếu là em khui hộp em sẽ cài những app cần thiết cho 1 người dùng mới, vd có những khách muốn cài những app xem tivi theo ý muốn, em sẽ đăng nhập cái acc [email protected] - bác xem lại có phải acc này không, android thì bác biết rồi, đăng nhập cái tài khoản Gu gồ là nó đồng bộ tất cả, kể cả trong trình duyệt cũng có, nếu là youtube chưa phải bản em cài cũng có luôn, nếu em thấy cái đó thực sự khó khăn cho mọi người chỉ cần thao tác đơn giản vào xoá cái acc đã đăng nhập đó đi thì mợi thứ lại như thủa sơ khai

,...Quay về vấn đề bác đang hỏi tình trạng bác bị như vậy mà Reset lại cũng vẫn như vậy, trường hợp đầu tiên em nghĩ đến chính là tín hiệu từ Router Wifi đến thiết bị, mạng không ổn định cũng gây ra hiện tượng như trên, bác có thể truy cập tất cả các ứng dụng ở dạng không kết nối mạng, nếu các app đang chạy bị văng ra ngoài bác vui lòng đem sản phẩm đến Smartshop để đc kiểm tra bảo hành cho bác theo chính sách của công ty

P/S: Bản Youtube đang dùng là dạng lưới, trên atv 1200 bác muốn mất 3 cạnh còn lại của ti vi bác có thể dùng thêm app FullScreen hoặc xóa app đó đi lên CHPLAY tải lại bản khác

thaovjp89

Well-Known Member

Thay đổi Launcher cho e nó ở đâu vậy các bác?

MẶc định ATV 1200 có 2 Launcher khi bác chưa chọn thì nó luôn hỏi bác dùng cái nào, Trên NEO X5 bác có thể thay đổi ở trong phần cài đặt, còn trên em này bác sẽ cài thêm 1 Launcher thứ 3 khi đó bác sẽ có thêm sự chọn lựa cho Launcher mới, bác thử dùng Launcher Mygica này xem sao

oldfriend

Moderator

MẶc định ATV 1200 có 2 Launcher khi bác chưa chọn thì nó luôn hỏi bác dùng cái nào, Trên NEO X5 bác có thể thay đổi ở trong phần cài đặt, còn trên em này bác sẽ cài thêm 1 Launcher thứ 3 khi đó bác sẽ có thêm sự chọn lựa cho Launcher mới, bác thử dùng Launcher Mygica này xem sao

mình tải cái này của bác, cài vào thì nó báo lỗi ko cài được :(

chắc là hôm bữa tải về bản lỗi, để tải bản này cài lại xem :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bạn Thao ơi xác nhận cho phép cài ưng dụng ngoài ơ chỗ nào Bạn chỉ mình với.Mình cài ko được

khi bạn cài app bằng file apk thì nó hiện lên một thông báo xác nhận là cài từ file hay là cài thông qua xác nhận của google, mình chọn là cài từ file :)

CHuẩn bị unbox atv 1200.

thq2009

Member
Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

mình tải cái này của bác, cài vào thì nó báo lỗi ko cài được :(

chắc là hôm bữa tải về bản lỗi, để tải bản này cài lại xem :)

Mình cài đc nhé ^^

tungrandom9x

Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

cho mình hỏi con ATV 1200 chất luong hình ảnh có bằng Minix NEO X5 ko

thaovjp89

Well-Known Member

Hình như kg có bác ơi.

Không có cái mục đó đâu em trả nhời bài #51 kìa

cho mình hỏi con ATV 1200 chất luong hình ảnh có bằng Minix NEO X5 ko

Chất lượng hình ảnh đẹp hơn, NEO X5 độ nét có nhưng màu sắc sáng trắng

Bạn Thao ơi xác nhận cho phép cài ưng dụng ngoài ơ chỗ nào Bạn chỉ mình với.Mình cài ko được

Khi ấn chọn file .apk lập tức hiện lên thông báo có 2 lựa chọn bác chọn cái no cũng đc, nhưng để lần sau ko hỏi nữa bác chọn Trình cài đặt gói - Luôn luôn

Bên trên