[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thq2009

Member
Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Coi 3d trên atv 1200 rất khác so với coi trực típ trên TV nhóe.

oldfriend

Moderator
bác nào cho em cái link update Fw mới nhất của con này đi, em up về test lại xem, buồn quá, ko chơi được DTS thì thua rồi.

deewey

Các bác cho mình hỏi là khi tắt máy và rút điện ra khỏi máy thì khi bật lại có phải đặt lại ngày tháng năm và giờ không?

thq2009

Member
Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

bác nào cho em cái link update Fw mới nhất của con này đi, em up về test lại xem, buồn quá, ko chơi được DTS thì thua rồi.

Cần đồ chơi zì để chơi DTS vậy bác?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thêm nữa, con ATV1200 của mình bấm nút tắt trên remote thì nó tắt màn hình tivi nhưng nút power trên ATV vẫn xanh lè, bấm lại lần nữa để khởi động thì không lên, phải rút điện cắm lại, vậy có phải lỗi không ?

Ổ cứng gắn ngoài cắm vào lần đầu thì nhận, tắt ATV, khởi động lại thì không nhận, phải rút ra, tắt điện ATV, cắm lại thì mới nhận, ???

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

thêm nữa, con ATV1200 của mình bấm nút tắt trên remote thì nó tắt màn hình tivi nhưng nút power trên ATV vẫn xanh lè, bấm lại lần nữa để khởi động thì không lên, phải rút điện cắm lại, vậy có phải lỗi không ?

Ổ cứng gắn ngoài cắm vào lần đầu thì nhận, tắt ATV, khởi động lại thì không nhận, phải rút ra, tắt điện ATV, cắm lại thì mới nhận, ???

Mới thử vài hôm lắm cái linh tinh phết bác nhỉ.Nói chung cứ vọc vạch một thời gian nó cũng ra hết

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bác xem trong phần cài đặt==>Giới thiệu về điện thoại(dòng cuối cùng)===>coi firmware ngày mấy. XBMC bác có vào cài đặt để kích hoạt chế độ passthrough chưa?

Các bác cho mình hỏi là khi tắt máy và rút điện ra khỏi máy thì khi bật lại có phải đặt lại ngày tháng năm và giờ không?
Vào cài đặt==>ngày giờ==>kích hoạt và cập nhật tự động và múi giờ GMT+7

Mình bấm tắt bằng phím power trên remote thì nó tắt hẳn, tất cả các đèn đều tắt.
Vụ cắm ổ cứng lúc nhận lúc không, coi chừng thiếu nguồn.

oldfriend

Moderator

Bác xem trong phần cài đặt==>Giới thiệu về điện thoại(dòng cuối cùng)===>coi firmware ngày mấy. XBMC bác có vào cài đặt để kích hoạt chế độ passthrough chưa?

Vào cài đặt==>ngày giờ==>kích hoạt và cập nhật tự động và múi giờ GMT+7

XMBC mặc định nó đã kick hoạt sẵn Dolby digital và DTS rồi, giờ còn phải kick hoạt thêm tùy chọn nào nữa ??

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

XMBC mặc định nó đã kick hoạt sẵn Dolby digital và DTS rồi, giờ còn phải kick hoạt thêm tùy chọn nào nữa ??
Của mình lúc mới cài vào thì chưa kích hoạt, bác vọc trong phần Cài đặt==>âm thanh sẽ thấy phần cài đặt này. Có chỗ check chế độ passthrough.

oldfriend

Moderator
ổ cứng mình xài nguồn riêng, nên ko có vụ thiếu nguồn :(.

remote mình bấm tắt, đèn trên ATV vẫn xanh lè, lúc đó remote mất tác dụng.

XBMC bác chụp giúp mình hình ảnh cài đặt, xem mình cài đặt đúng chưa với.

tienlequoc

Well-Known Member

Mình đang ở công ty. Trưa mình tặng bác cái ảnh. :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mình đang ở công ty. Trưa mình tặng bác cái ảnh. :D

đang buồn thúi ruột đây bác, không có DTS thì xem phim kiểu gì giờ :(, thêm cái vụ remote tắt mở không được, toàn rút điện, haiz

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

đang buồn thúi ruột đây bác, không có DTS thì xem phim kiểu gì giờ :(, thêm cái vụ remote tắt mở không được, toàn rút điện, haiz

Cái vụ rút điện thẳng này khá nguy hiểm đó bác.Có trường hợp bị sốc điện cháy mất chíp set cũng vỡ mẹt , bác nên alo cụ thể bên phí bác Thảo để được tư vấn cụ thể

thaovjp89

Well-Known Member

Mình bấm tắt bằng phím power trên remote thì nó tắt hẳn, tất cả các đèn đều tắt.
Vụ cắm ổ cứng lúc nhận lúc không, coi chừng thiếu nguồn.
Hìng như ẻm của bác Tiến là hàng hiếm, em chưa thấy em nào dùng Remote mà ngủm hết cả đèn báo hiệu như thế :-O - Nguyên tắc đèn xanh -> đèn đỏ "standby hoạt động trở lại chuyển đèn xanh

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Đâu cần rút điện. Bấm nút nguồn phía trước ATV1200 là ok ngay mờ.

Hìng như ẻm của bác Tiến là hàng hiếm, em chưa thấy em nào dùng Remote mà ngủm hết cả đèn báo hiệu như thế :-O - Nguyên tắc đèn xanh -> đèn đỏ "standby hoạt động trở lại chuyển đèn xanh
Sự thật mất lòng, mình cũng đã qua nhiều firmware rồi, và firmware nào cũng thế, bấm 1 phát trên remote là tắt điện. Toàn bộ đèn phía trước đều tắt.

caobmt

Member

Đang muốn làm một cái mà kiểu này phải chờ vụ DTS passthrought roài. Tệ lắm thì cũng phải qua được bằng Optical chứ nhỉ??

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Đâu cần rút điện. Bấm nút nguồn phía trước ATV1200 là ok ngay mờ.

Sự thật mất lòng, mình cũng đã qua nhiều firmware rồi, và firmware nào cũng thế, bấm 1 phát trên remote là tắt điện. Toàn bộ đèn phía trước đều tắt.

em trả lời trên rồi mà, đèn vẫn xanh, nút nguồn phía trước ATV1200 vô dụng, bấm 1 phát, bấm nhiều phát, bấm giữ lâu, đủ kiểu rồi, ko tắt, ko mở, ko có phản ứng gì hết.

tienlequoc

Well-Known Member

Chứng minh cho các bác vụ DTS bằng comment của mấy thằng khoai Tây:

Geniatech+ATV1200+and+XBMC+hardware+decoding+-+Google+Chrome_2013-07-26_10-40-51.jpg

Geniatech+ATV1200+and+XBMC+hardware+decoding+-+Google+Chrome_2013-07-26_.jpg

Các bác xem cái này nữa nhá:
https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0Agy09Pymg645dFh4dEJVTk00UGpVdVVZTUlPYVBvcGc#gid=0

oldfriend

Moderator
trời ơi, cái này em đọc rồi, bác Tiến đọc ko kỹ rồi, thằng khoai tây này loa của nó 2.0, nó hiện đang kết nối theo phương án 1, nghĩa là cắm ATV1200 trực tiếp vào tivi, làm thế quái nào nó thưởng thức DTS được, Phương án kết nối số 2 và số 3 chính là cách để nghe DTS, nhưng nó không làm được.

Bên trên