Fan's Plasma Panasonic!!!

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

chỗ em làm mới có con Pana 103'' , nhìn phê vật vã
về nhà nhìn con 50 của mình muốn bán :D

colour308

bác chỉnh theo cái nào?em từ hồi mua về chưa vọc gì mấy cái ý cả,toàn để theo mặc định phim ảnh rồi xem

bác thử chỉnh theo em 50ST30 của em xem THC nét mà mịn đẹp phết

chế độ xem : chuẩn
tương phản: 70
Độ sáng : + 15
màu sắc: 55
độ nét: 50
cân bằng màu : chuẩn
màu sắc sống động: tắt
chế độ Eco: tắt
giảm nhiễu hình ảnh: tối thiểu

grassco

Active Member

Hehe, hôm wa em vừa vác G61 về rồi bác, tuy bố trí cho vừa chỗ nhưng xem phim cũng wá ok, lúc đầu k bík chỉnh sao cho H1 ra DTS mà chỉnh theo anh em chỉ thì nhìn cái màn hình đầu DVD thấy chữ DTS đỏ chét, vui wá. Tối em "chén" Real Steel thấy nó woánh mà ầm ầm wá hay :D
Em post vài hình từ cáp tới HD mấy bác xem thử nghen, chụp hơi xấu :D

Chỉnh sửa lần cuối:

bác chỉnh theo cái nào?em từ hồi mua về chưa vọc gì mấy cái ý cả,toàn để theo mặc định phim ảnh rồi xem

nhà em dùng 42v20v giống bác
xem thc đẹp lắm ,hơn cái x20v nhất ở khoản màu sắc và độ tương phản ,rất hài lòng

bác thử tham khảo

chế độ sống động
độ tương phản 80
độ sáng 10
màu sắc 48
độ nét 60
cân bằng màu xanh
giảm nhiễu tối đa
màu kênh 0 hoặc 1 tủy kênh

Archos7

chúc anh em pana một năm mới sức khỏe hạnh phúc, an khang, thịnh vượng và gặp nhiều may mắn.

grassco

Active Member

Ái chà, dạo này hội nhà mình đi chơi tết hết, bỏ nhà bơ vơ wá :D

vespa_tre

Active Member

thấy bên pico lại bán v20v khá nhiều,anh em có nhu cầu có thể múc về rồi...có nhiều người dùng thì em cũng có nhiều đồng minh mà trao đổi...nhớ đợt em tìm mỏi mắt quá

mhs123

Chào các Fan's Plasma Panasonic lâu lắm ko vào lại thế mà giờ đã đến 257 rồi cơ ah
Hôm rồi đến nhà ông bạn xem con Sony BX520 40" mà thấy nó cứ làm sao ý, so sánh với con Pana 46X20V nhà mình cứ gọi là ..................buồn như con dán :D

grassco

Active Member

thấy bên pico lại bán v20v khá nhiều,anh em có nhu cầu có thể múc về rồi...có nhiều người dùng thì em cũng có nhiều đồng minh mà trao đổi...nhớ đợt em tìm mỏi mắt quá

:(Nếu mà tìm ra 50v20v chắc mua rồi, tìm mua U30 còn k có mà huống hồ gì v20v, nhưng có em x30 này thì cũng wá ok đối với em rồi :D

vimvq1987

thật ko hả bác? hôm nọ mới hỏi em bán hàng bên pico thì bảo hết hàng mà #-o. mai ra hn phải đến xem thế nào, thèm quá $-)

vespa_tre

Active Member

thấy đề trên web,trc thì ko thấy,bj lại treo lên chắc là có v20v rồi các bác ạ...có tiền múc đấy

taixin

Active Member

trong hcm tìm mỏi mắc không thấy em 50v20v ... thế là xúc em 50x30v ... cũng quá ok

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

trong hcm tìm mỏi mắc không thấy em 50v20v ... thế là xúc em 50x30v ... cũng quá ok

bác cho mình hỏi là con 50x30v của bác ko phải full HD (chỉ là HD ready 1024x768), vậy khi bác nối vô hệ thống của bác (TIVX N1 và dàn DENON) thì hình ảnh có bị lệch ko, để ngõ ra là full HD thì qua tivi có bị gì không, coi có tốt với chất lượng phim full HD không? tóm lại là có vấn đề gì ko :) (do cũng tính làm 1 em Plasma 50inch mà thấy có 2 loại, 1 loại chỉ là HD ready 1 loại là full HD mắc hơn nhìu , hình như là 50U30V thì phải)

vespa_tre

Active Member

U50V thì đắt rồi,nhưng kinh nghiệm là bác cứ chọn cái tivi to nhất trong tầm tiền...plasma là chuẩn nhất

grassco

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

bác cho mình hỏi là con 50x30v của bác ko phải full HD (chỉ là HD ready 1024x768), vậy khi bác nối vô hệ thống của bác (TIVX N1 và dàn DENON) thì hình ảnh có bị lệch ko, để ngõ ra là full HD thì qua tivi có bị gì không, coi có tốt với chất lượng phim full HD không? tóm lại là có vấn đề gì ko :) (do cũng tính làm 1 em Plasma 50inch mà thấy có 2 loại, 1 loại chỉ là HD ready 1 loại là full HD mắc hơn nhìu , hình như là 50U30V thì phải)

Em thì k có dàn DENON và TIVX N1 mà chỉ dùng dàn JVC G61+Dune Smart H1 xem trên con 50X30V thì cảm nhận riêng là hình k lệch, xem film full HD hình ảnh mượt mà chân thật, nếu có điều kiện thì bác cứ múc 50U30V, k thì mua 50X30V cũng wá ok rồi. Em thì kiếm k ra 50U30V nên múc 50X30V và cảm thấy lựa chọn mình rất chính xác :D
@vespa_tre: Hehe nãy h rủng rỉnh tí là em khiêng con 55ST30 về luôn ý chứ, vừa to vừa 3D thì ai mà hok khoái fải hok bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Em thì k có dàn DENON và TIVX N1 mà chỉ dùng dàn JVC G61+Dune Smart H1 xem trên con 50X30V thì cảm nhận riêng là hình k lệch, xem film full HD hình ảnh mượt mà chân thật, nếu có điều kiện thì bác cứ múc 50U30V, k thì mua 50X30V cũng wá ok rồi. Em thì kiếm k ra 50U30V nên múc 50X30V và cảm thấy lựa chọn mình rất chính xác :D
@vespa_tre: Hehe nãy h rủng rỉnh tí là em khiêng con 55ST30 về luôn ý chứ, vừa to vừa 3D thì ai mà hok khoái fải hok bác :D

mình vẫn thắc mắc, một cái là chuẩn full HD, một cái chỉ là HD ready, thì khi play phim full HD phải có sự khác biệt chứ, vấn đề là khác biệt ấy có lớn ko ?

Bên trên