Fan's Plasma Panasonic!!!

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Chào bác! Đọc tới đọc lui topic này không biết bao nhiêu lần, em vừa vác con 42A20V sáng nay. Xem THC rất tốt, xem HDP thì khỏi phải nói thêm. Em cũng đang xài con Sony Led 32EX700 (lúc em múc con này giá gấp đôi em Pana @-)). Theo ý kiến cá nhân, về hình ảnh thì em Pana này phải 8/10 với em Sony. Xem THC thì không khác mấy, xem HD thì Pana hơi đuối hơn so với Sony (vì dòng X này chưa phải Full HD mà L-)). Trong tầm giá của 42" thì em này là lựa chọn tốt đấy, ngon-bổ-rẻ.
Em chọn dòng A vì đọc đâu đó nói rằng chân đế xoay được, nhưng khi về mở ra thì ~X(. Biết vậy làm em 42X rẻ hơn được 500k :)

Bác so kiểu vầy thì khập khiễng quá . 1 Dòng là Plasma Panasonic model thấp nhất .
Còn dòng kia là EX700 thuộc lọai trung bình cao của Sony thì . :)>-:)>-

danvt

Well-Known Member

Sau khi tìm hiểu trên 4rum tôi cũng khoai khoái plasma của pana vì nó vừa túi tiền. Sau đó tôi đã đi thực tế ngoài STĐM (trần anh), đến nơi trưng bày sản phảm của pana tôi thấy thực sự thất vọng và mất hết niềm tin với plasma. So sánh hình ảnh demo trên P42X20V, P42A20V và cả P42S10s với LCD pana loại rẻ nhất 32" khoảng >6t (loại LCD có 2 loa 2 bên to tổ bố hơi cong cong mình không để ý model).
- Hình ảnh mờ tịt so với LCD, model rẻ tiền nói trên
- viền quanh ảnh nhòe, kém xa so với LCD rẻ tiền của pana.
Tóm lại, sau khi so sánh không thể cam đảm bỏ tiền ra để vác P42X về nhà (theo tôi sau khi so sánh kể cả giá của nó <5t cũng không đủ can đảm).
Các bạn đang đánh giá rất cao về Plasma Panasonic, giải thích giúp mình với, nguyên nhân tại sao lại như vậy? Một lời giải thích có lý để mình lấy thêm can đảm vác P42X20V về xem THC.
Cảm ơn các bạn.

Chuyện đơn giản vậy mà bác cũng hỏi, bọn cửa hàng nó ko chơi với pana (vd như chiết khấu ít hơn mấy thằng khác,..) nên cho input xấu òm, gặp tay mơ ra nhìn (như bác chẳng hạn) thì chạy mất dép. Nếu chất lượng nó tệ đến vậy thì đâu có số lượng người sử dụng nhiều đến thế.
1. Check kỹ các review của a e trên 4rum nha bác.
2. Đừng có tin bọn cửa hàng, ở đó thường có 2 dạng: dạng ko biết gì toàn nói bừa, dạng thì có biết nhưng hãng nào trả nhìu tiền thì dìm hàng của hãng khác xuống.

Welcome bác chở lại Box hình ảnh >:D< . lâu rồi bác bên Cải thiện tín hiệu THC và bên box HDP

vinagoh

Well-Known Member

Vẩn chưa thấy AE nào than phiền về plasma pana nhi!!!? :))

lmcuong4u

Active Member

Bác so kiểu vầy thì khập khiễng quá . 1 Dòng là Plasma Panasonic model thấp nhất .
Còn dòng kia là EX700 thuộc lọai trung bình cao của Sony thì . :)>-:)>-

Ậy, dĩ nhiên là khập khiễng rồi. So sánh thế mới thấy so với "vốn" bỏ ra, "chất" mà em này mang lại thật sự vượt mong đợi! :)>-

amateur123

Ậy, dĩ nhiên là khập khiễng rồi. So sánh thế mới thấy so với "vốn" bỏ ra, "chất" mà em này mang lại thật sự vượt mong đợi! :)>-

Vậy các bác có nhiều KN về PP cho em hỏi tí :em P50V20 thì có thể so sánh không khập khiễng với dòng nào của SS và SN hiện nay ạ .Em đang định sáng mai bê em này về rồi xin ra nhập hội Plasma với các bác cho nó vui đây .Thank.

buibinhevn

Vậy các bác có nhiều KN về PP cho em hỏi tí :em P50V20 thì có thể so sánh không khập khiễng với dòng nào của SS và SN hiện nay ạ .Em đang định sáng mai bê em này về rồi xin ra nhập hội Plasma với các bác cho nó vui đây .Thank.

có 1 điểm để chê em p50v20 là tốn điện hơn so với led, hình ảnh thì miễn chê/

50V20V phiên bản 2D từ model 50VT20/25 Series

Nếu sét về đẳng cấp . Thì trong số HDTV trình chiếu 2D thì Plasma panasonic 50V20V luôn luôn được các tạp chí công nghệ hình ảnh đánh giá rất cao .

Kể cả tạp chí audio Hifi ở nước ngoài cũng đánh giá nó thuộc hàng Đỉnh và đáng được nằm trên kệ của bất cứ Bác nào đang tìm kiếm 1 cô em phục vụ mảng trình chiếu phim HD .

Mình xin chích dẫn vài nhận sét của mấy bác đã và đang chơi Plasma 50V20V .

Nguyên văn bởi Easy Rider
Cố thêm tí nữa để lấy Pana 50V20V. Con này hình ảnh rất đẹp, màu sắc trung thực...
tôi đã mua 2 con Pana 50V20 và cả Toshiba 47XL700T.
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=104139 <<< bác nên vô đây đọc topic này trước khi múc em nó về . Thân

Trích:
Nguyên văn bởi waterboy
Trước tiên mình xin cám ơn mọi người đã tư vấn cho mình , mình đã đổi lại con Pana TX-P50V20 rồi . Phan Khang bán hàng sau dịch vụ khá tốt , mình cũng cảm thấy ngại khi đổi đi đổi lại
Quả thật là khi setup cùng như nhau thì Plasma không bị giật các bác ah , dù plâsm pana to hơn (50inch) . Ba mẹ mình thấy đổi 2 cái tivi cũng công nhận la pana đẹp hơn . Nói chung may mắn là mình vẫn còn sửa chữa được hihi
Kết luận sau 4 ngày vật lộn với 2 cái tivi plasma Pana TX-P50V20 và Led Toshiba 47XL700 thì theo quan điểm cá nhân mình như sau :
1 . Hình ảnh : Plasma > LED
2 Game (hình ảnh động ) : Plasma > LED
3 Giá tiền : Plasma > Led
4 Tiêu thụ điện năng : Plasma > LED nhưng Plasma to hơn

Tóm lại là Plasma Pana hơn đứt LED Toshiba
http://www.hdvietnam.com/diendan/sho...oshiba+47xl700 <<<< Chơi game với LED Toshiba 47XL700

Còn bác quýt tàuxxx nữa . Bác ấy cứ ví Plasma Panasonic 50V20V của bác thuộc hàng Khủng Long @-)

P/s : Bác cũng nên ghé qua Cnet ( tạp chí đánh giá HDTV khá nổi tiếng ) .

http://reviews.cnet.com/best-hdtvs/ . Top 5 tivi cho chất lượng hình ảnh tốt nhất hiện nay . Đáng tiếc không có HDTV của SONY .

Chỉnh sửa lần cuối:

kyt2011

Member

Chào anh em đã và đang dùng TV Plasma. Trước tôi cũng rất có thành kiến với Plasma nhưng sau khi đọc hết 38 trang trong topic này và tự tìm hiểu thêm thì tôi cũng đã biết thêm rất nhiều về Plasma. Về cái chuẩn hình ảnh mà LCD luôn cải tiến công nghệ để hướng tới chính là chuẩn hình ảnh mà thằng Plasma đã đạt được từ lâu. Từ cách nhìn đó tôi đã thay đổi hẳn suy nghĩ về Plasma, mặc dù chưa bao giờ dùng nó và cũng chưa bao để mắt ngắm ngía nó khi đi STDM cả. Để hiểu thêm nữa về Plasma, tôi có một câu hỏi về nhược điểm của nó mà trong topic này chưa có ai đề cập đến đó là hiện tượng Burn-in. Phải chăng hiện tượng này hiện nay các hãng sản xuất đã khắc phục được gần như là triệt để?
Mong được giao lưu với anh em và trở thành thành viện của hội Plasma trong thời gian sớm nhất.
P/s: À thiết nghĩ, đã là hội thì các bác nào có kiến thức về Plasma Panasonic làm một post chia sẻ tổng hợp các đời, các model cho newbie đc rõ thì hay biết mấy

Chỉnh sửa lần cuối:

Chào anh em đã và đang dùng TV Plasma. Trước tôi cũng rất có thành kiến với Plasma nhưng sau khi đọc hết 38 trang trong topic này và tự tìm hiểu thêm thì tôi cũng đã biết thêm rất nhiều về Plasma. Về cái chuẩn hình ảnh mà LCD luôn cải tiến công nghệ để hướng tới chính là chuẩn hình ảnh mà thằng Plasma đã đạt được từ lâu. Từ cách nhìn đó tôi đã thay đổi hẳn suy nghĩ về Plasma, mặc dù chưa bao giờ dùng nó và cũng chưa bao để mắt ngắm ngía nó khi đi STDM cả. Để hiểu thêm nữa về Plasma, tôi có một câu hỏi về nhược điểm của nó mà trong topic này chưa có ai đề cập đến đó là hiện tượng Burn-in. Phải chăng hiện tượng này hiện nay các hãng sản xuất đã khắc phục được gần như là triệt để?
Mong được giao lưu với anh em và trở thành thành viện của hội Plasma trong thời gian sớm nhất.

Xin thưa với bác là hiện nay vẫn đề Burn-in là không còn nữa . Nếu bác để ảnh tĩnh ở khoảng thời gian là 45 phút trở lên thì sẽ bị lưu hình . Tuy nhiên khi xem lại khoảng 5 phút thì hiện tượng Burn-in sẽ tan biến như Cầu Vồng Sau mưa .

Vẫn đề của bác đầu năm giữa năm đã rất nhiều người quan tâm và đề cập tới rồi . Tuy nhiên không ai thấy Tivi Plasma nói chung và công nghệ Plasma Panasonic nói riêng hầu như không còn hiện tượng này nữa . Trên này rất nhiều người sử dụng Plasma từ năm 2009 . Nếu có hiện tượng Lưu hình thì chắc chắn có 1 topic cảnh báo hay la làng về Công nghệ Plasma rồi . Thân

Nhược điểm của Plasma . hao điện hơn LCD là 15% , không phù hợp để Lướt Web ( đọc báo ) . Còn lướt Web xem phim XXX như em thì \m/

kyt2011

Member

Xin thưa với bác là hiện nay vẫn đề Burn-in là không còn nữa . Nếu bác để ảnh tĩnh ở khoảng thời gian là 45 phút trở lên thì sẽ bị lưu hình . Tuy nhiên khi xem lại khoảng 5 phút thì hiện tượng Burn-in sẽ tan biến như Cầu Vồng Sau mưa .

Vẫn đề của bác đầu năm giữa năm đã rất nhiều người quan tâm và đề cập tới rồi . Tuy nhiên không ai thấy Tivi Plasma nói chung và công nghệ Plasma Panasonic nói riêng hầu như không còn hiện tượng này nữa . Trên này rất nhiều người sử dụng Plasma từ năm 2009 . Nếu có hiện tượng Lưu hình thì chắc chắn có 1 topic cảnh báo hay la làng về Công nghệ Plasma rồi . Thân

Nhược điểm của Plasma . hao điện hơn LCD là 15% , không phù hợp để Lướt Web ( đọc báo ) . Còn lướt Web xem phim XXX như em thì \m/

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình cảm thấy bạn có rất nhiều kiến thức về Plasma Pana. Sao bạn không chia sẻ nó ra trong topic này hoặc lập hẳn topic khác để cho nhg ai mới tìm hiểu lĩnh vực này được biết. Vả lại bạn đỡ mất công trả lời nhg câu hỏi lặp đi lặp lại như của tôi chẳng hạn. Đôi lời đóng góp vì cộng đồng chung. Xin cảm ơn lần nữa.

amateur123

50V20V phiên bản 2D từ model 50VT20/25 Series

Nếu sét về đẳng cấp . Thì trong số HDTV trình chiếu 2D thì Plasma panasonic 50V20V luôn luôn được các tạp chí công nghệ hình ảnh đánh giá rất cao .

Kể cả tạp chí audio Hifi ở nước ngoài cũng đánh giá nó thuộc hàng Đỉnh và đáng được nằm trên kệ của bất cứ Bác nào đang tìm kiếm 1 cô em phục vụ mảng trình chiếu phim HD .

Mình xin chích dẫn vài nhận sét của mấy bác đã và đang chơi Plasma 50V20V .

Nguyên văn bởi Easy Rider
Cố thêm tí nữa để lấy Pana 50V20V. Con này hình ảnh rất đẹp, màu sắc trung thực...
tôi đã mua 2 con Pana 50V20 và cả Toshiba 47XL700T.
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=104139 <<< bác nên vô đây đọc topic này trước khi múc em nó về . Thân

Trích:
Nguyên văn bởi waterboy
Trước tiên mình xin cám ơn mọi người đã tư vấn cho mình , mình đã đổi lại con Pana TX-P50V20 rồi . Phan Khang bán hàng sau dịch vụ khá tốt , mình cũng cảm thấy ngại khi đổi đi đổi lại
Quả thật là khi setup cùng như nhau thì Plasma không bị giật các bác ah , dù plâsm pana to hơn (50inch) . Ba mẹ mình thấy đổi 2 cái tivi cũng công nhận la pana đẹp hơn . Nói chung may mắn là mình vẫn còn sửa chữa được hihi
Kết luận sau 4 ngày vật lộn với 2 cái tivi plasma Pana TX-P50V20 và Led Toshiba 47XL700 thì theo quan điểm cá nhân mình như sau :
1 . Hình ảnh : Plasma > LED
2 Game (hình ảnh động ) : Plasma > LED
3 Giá tiền : Plasma > Led
4 Tiêu thụ điện năng : Plasma > LED nhưng Plasma to hơn

Tóm lại là Plasma Pana hơn đứt LED Toshiba
http://www.hdvietnam.com/diendan/sho...oshiba+47xl700 <<<< Chơi game với LED Toshiba 47XL700

Còn bác quýt tàuxxx nữa . Bác ấy cứ ví Plasma Panasonic 50V20V của bác thuộc hàng Khủng Long @-)

P/s : Bác cũng nên ghé qua Cnet ( tạp chí đánh giá HDTV khá nổi tiếng ) .

http://reviews.cnet.com/best-hdtvs/ . Top 5 tivi cho chất lượng hình ảnh tốt nhất hiện nay . Đáng tiếc không có HDTV của SONY .

Thank bạn trungakira nhé ,mai bê em này về sẽ khoe hàng với AE để xin 1 chân trong Hội FPP.

quytocxxx

Active Member

Mình chỉ bảo em 50V20 của mình khủng long so với số tiền mình bỏ ra thôi! ;))

buibinhevn

Thank bạn trungakira nhé ,mai bê em này về sẽ khoe hàng với AE để xin 1 chân trong Hội FPP.
chơi Plasma Pana là bỏ tiền ra đưa lại sự hài lòng nhất cho việc nhìn ở tại thời điểm hiện tại, tiền ở mức nào thì đem lại mức đó, ông anh của mình đang xài LCD sony và Philip nhưng nhìn con pana của mình với giá tiền và sự trình diễn của em nó thì bái phục, chỉ chê em nó thiết kế đơn giản và nhìn ngu ngu,,,:-j. Hiền tượng lưu hình thì vẫn còn nhưng sau 1 phút là biến mất .( đời x thì ko thấy hiện tượng này, còn đời V mới mua thấy xuất hiên).
Vài lời kính bác.

Bên trên