FANs TENNIS!

thangba81

Well-Known Member
Ðề: FANs TENNIS!

thôi xong cái đấy không cứu nỏi búp bê nga rồi....tiếc quá trâu đất bị loại rồi mà

Newbie-HD

Member

Các bác đừng cười em chứ màn hình phẳng Masha năm nào có cái đấy thì vô đối. Còn không thì quá dở:)):))

thôi xong cái đấy không cứu nỏi búp bê nga rồi....tiếc quá trâu đất bị loại rồi mà

"Cái đấy" là 2 bác đang nói về cái gì vậy?

Cứ tưởng cơ hội lớn cho Masha khi Serena bị loại, ngờ đâu cũng tèo luôn! :| có cảm tưởng Serena cố tình lật kèo ấy, set3 đánh tệ ko tin được, toàn lỗi tự đánh hỏng chứ Stevens set3 đánh cũng chẳng hay mấy.

Thế này thì mong Li Na vô địch thôi, chứ mình ko thích nhỏ Azarenka tẹo nào, toàn chơi kiểu tiểu xảo giả vào phòng y tế để giảm hưng phấn của đối phuơng, nhiều lần rồi chứ ko chỉ 1.

LIVE: Djokovic đã thắng Ferrer 6-2 trong set1 \:D/ quá hay Nole ơi!!!

Newbie-HD

Member

Buồn! Masha vẫn ấm ớ như xưa :(

Masha là vậy, có những trận đánh rất kinh, đặc biệt là những trận đấu vòng ngoài (2 trận thắng 6-0 6-0 ở vòng 1, 2, 1 trận thắng 6-0 6-1 ở vòng 4), nhưng vào những vòng trong là bắt đầu bất ổn! Tuy là phong độ thất thường vậy nhưng cô cũng đã sưa tập đủ 4 danh hiệu Grand Slam (và cũng chỉ mới có 4 ;)) ), cũng mừng cho Masha! :D

Djokovic đã thắng tiếp 6-2 trong set2, Ferrer cũng có cái dớp, cứ gặp Big4 là tèo ngay :))

Newbie-HD

Member

Vậy là Djokovic đã nhanh chóng khép lại trận bán kết trong 3 set với các tỉ số 6-2 6-2 6-1, set3 con diễn ra chóng vánh hơn khi Nole dành đc những 3 breaks với những pha ăn điểm rất đẹp mắt, Ferrer đã ko có 1 cơ hội nào! Sau trận này Nole có 2 ngày nghỉ, và chiều mai sẽ là 1 trận bán kết hứa hẹn nhiều kịch tính và hấp dẫn hơn giữa huyền thoại Federer (2) và Murray (3). Hiện có vẻ như Murray nhỉnh hơn 1 xíu về cơ hội khi Federer mất những 5 set mới thắng đc tay vợt thưởng xuyên thua anh - Tsonga, nhưng mình vẫn mong đợi 1 trận chung kết giữa Djokovic và Federer!

Newbie-HD

Member

Đúng như mình nghĩ, Murray với lợi thế về thể lực đã đánh trận bán kết có phần trên cơ Federer 1 chút và chiến thắng với tỉ số 3-2.

Vậy là trận chung kết Úc mở rộng năm nay là cuộc tái đấu của trận bán kết năm ngoái giữa Novak Djokovic và Andy Murray. Hi vọng Nole sẽ chiến thắng để bảo vệ được danh hiệu vô địch.

Newbie-HD

Member

Yahooooo!!! Vậy là NOLE đã thắng trận chung kết với tỉ số 3-1 trước Murray mà ko để mất 1 break nào! Quá tuyệt vời! Anh đã lập kỉ lục mới (ngay cả Federer cũng ko làm nổi) là vô địch AUSTRALIAN OPEN 3 năm liên tiếp!

Yahooooo!!! Vậy là NOLE đã thắng trận chung kết với tỉ số 3-1 trước Murray mà ko để mất 1 break nào! Quá tuyệt vời! Anh đã lập kỉ lục mới (ngay cả Federer cũng ko làm nổi) là vô địch AUSTRALIAN OPEN 3 năm liên tiếp!

Bạn có vẻ thần thánh Nole quá. Mình thì chỉ có tinh tế như federer, và lỳ như Nadal. Còn Nole trc vẫn còn đứng thứ 3, đánh thua toàn đập vợt rồi chửi rủa nhặng lên. Úc 2012 Nole vượt qua Nadal với hơn 5h thi đấu, xem trận đó cũng thấy tiếc cho Nadal quá. Còn Nole đánh rất tiến bộ khoản thể lực nhưng vẫn ghét ông này gào thét chửi bới đập vợt. Chưa bao giờ thấy Nadal nổi khùng trên sân, chỉ thấy anh nói Vamos gì đó hoài ( tiếng TBN )

thangba81

Well-Known Member

tiếc quần vợt giờ không có bác nào đánh tấn công lên lưới như Samprat ngày xưa nhỉ.

Newbie-HD

Member

tiếc quần vợt giờ không có bác nào đánh tấn công lên lưới như Samprat ngày xưa nhỉ.

Bây giờ vợt ngon bóng ngon hết rồi, kĩ thuật đánh passing và lốp bóng lại đc nhiều tay vợt hoàn thiện hơn xưa, lên lưới chỉ có tụ đào hố chôn mình thôi... Nhìn cảnh của Andy Roddick đó, tay vợt có cú giao bóng thần sầu + lên lưới, tiếc là chỉ trụ đc 1 2 năm và chỉ giành đc 1 Grand Slam duy nhất năm 2002 (khi mà Federer chưa thật sự nổi lên), gặp Federer tèo toàn tập!

thangba81

Well-Known Member

Bây giờ vợt ngon bóng ngon hết rồi, kĩ thuật đánh passing và lốp bóng lại đc nhiều tay vợt hoàn thiện hơn xưa, lên lưới chỉ có tụ đào hố chôn mình thôi... Nhìn cảnh của Andy Roddick đó, tay vợt có cú giao bóng thần sầu + lên lưới, tiếc là chỉ trụ đc 1 2 năm và chỉ giành đc 1 Grand Slam duy nhất năm 2002 (khi mà Federer chưa thật sự nổi lên), gặp Federer tèo toàn tập!
thời đỉnh cao của samprat cách đây đâu có xa. kĩ năng nên lưới chủ động khiến đối thủ đỡ được một quả giao bóng đã bị đập chết rồi không có cơ hội để lốp bóng luôn bác ơi. vì quả giao bóng của samprat hiểm. phát bóng phát là lên lưới tấn công luôn. Nhớ ngày xưa agasi đình đám vậy mà mỗi lần gặp đều lắc đầu...hình như thắng được có 1 trận

Newbie-HD

Member

thời đỉnh cao của samprat cách đây đâu có xa. kĩ năng nên lưới chủ động khiến đối thủ đỡ được một quả giao bóng đã bị đập chết rồi không có cơ hội để lốp bóng luôn bác ơi. vì quả giao bóng của samprat hiểm. phát bóng phát là lên lưới tấn công luôn. Nhớ ngày xưa agasi đình đám vậy mà mỗi lần gặp đều lắc đầu...hình như thắng được có 1 trận

Đồng ý với bác! :-bd Nhưng cũng phải nói tennis trong 1 thập kỉ qua đã phát triển nhiều, nhiều tay vợt biết đọc được hướng giao bóng đối phương để di chuyển trước và đỡ thành công (thuận lợi để thủ hoặc phản công lại). Em ko nghĩ trình độ giao bóng của Federer hay Andy Roddick thua bác Sampras là bao, nhưng cũng bị khống chế khả năng lên lưới rất nhiều. Các loại vợt hiện nay luôn cải tiến liên tục để phù hợp cho các quả đỡ giao bóng nữa.

Giao bóng rồi ào lên lưới giờ gặp thủ tốt cỡ Nadal ăn dọc dây và passing liên tọi luôn. Muray và Djokovic rất hay có những cú winer bóng rất nặng. Vài năm trc xem Rodick cứ cắm đầu giao bóng thật mạnh nhưng ko ăn thua, ăn nhiều điểm giao bóng trực tiếp hơn thật đấy nhưng vẫn thua toàn tập thôi.

thangba81

Well-Known Member

Giao bóng rồi ào lên lưới giờ gặp thủ tốt cỡ Nadal ăn dọc dây và passing liên tọi luôn. Muray và Djokovic rất hay có những cú winer bóng rất nặng. Vài năm trc xem Rodick cứ cắm đầu giao bóng thật mạnh nhưng ko ăn thua, ăn nhiều điểm giao bóng trực tiếp hơn thật đấy nhưng vẫn thua toàn tập thôi.

so sánh hai thế hệ một đã nghỉ hưu và thế hệ bây giờ thì chắc cho vui và khó nữa. nhưng mình tin trả quả giao bong của samprat mà dọc dây được chắc hơi bị khó luôn đấy.

thangba81

Well-Known Member

Đồng ý với bác! :-bd Nhưng cũng phải nói tennis trong 1 thập kỉ qua đã phát triển nhiều, nhiều tay vợt biết đọc được hướng giao bóng đối phương để di chuyển trước và đỡ thành công (thuận lợi để thủ hoặc phản công lại). Em ko nghĩ trình độ giao bóng của Federer hay Andy Roddick thua bác Sampras là bao, nhưng cũng bị khống chế khả năng lên lưới rất nhiều. Các loại vợt hiện nay luôn cải tiến liên tục để phù hợp cho các quả đỡ giao bóng nữa.
cũng đồng ý với bác nhưng sự không ngoan quyết đoán của sam thì bây giờ không ai có luôn. nó khiến cho tenis mất đi một nét đẹp. một lối chơi công hiến. mặc dù 4 cụ trong top bây giờ vẫn là quá đỉnh. tiếc là 2 cụ có tuổi rồi mà chưa thấy được cụ kế tiếp. Hoàng thiên của VN chăngb-(

Newbie-HD

Member

cũng đồng ý với bác nhưng sự không ngoan quyết đoán của sam thì bây giờ không ai có luôn. nó khiến cho tenis mất đi một nét đẹp. một lối chơi công hiến. mặc dù 4 cụ trong top bây giờ vẫn là quá đỉnh. tiếc là 2 cụ có tuổi rồi mà chưa thấy được cụ kế tiếp. Hoàng thiên của VN chăngb-(

Chỉ có Federer là cụ thôi bác ạ! :D Nadal thì vẫn thanh niên trai tráng (chỉ hơn Nole và Murray 1 tuổi) và đang có dấu hiệu tốt trở lại sau chấn thương. Mặc dù ko thích Nadal (có thể do lối đánh hoặc sở thích gãi đ... trước mỗi pha bóng #-o^:)^ ) nhưng cũng mong anh sớm lấy lại phong độ để có lại 1 Big4 hoàn chỉnh như trước (Ferrer có vẻ ko đủ tuối #:-S) với nhiều trận đấu đỉnh cao.

Còn sau thế hệ của Nole - Murray thì chả biết mem nào có thể vươn lên được, trước có Del Potro nhưng sau 1 Grand Slam và chấn thương thì tuột dốc luôn rồi, giờ thì có Raonic hay Tomic thì mình ko thấy khả quan lắm! ;))

hykha

Re: Ðề: FANs TENNIS!

Bác gì bảo Agassi thắng được 1 trận thì hơi quá! Agassi thắng 14 còn Sampras 20. Tennis bây giờ khó có đất dụng võ cho các tay vợt serve&volley truyền thống. Mặt sân chậm hơn ngày trước rất nhiều, kỹ thuật chế tác vợt đã đạt đến mức độ thượng thừa khiến những cây vợt nhẹ, tốc độ nhanh, đầy sức nặng sẽ khắc chế được hầu hết cú giao bóng. Ngoài ra thì giao bóng lên lưới cũng đòi hỏi thể lực và phản xạ tốt trước những cú "bắn lưới" của các Hard Hitter

Bên trên