Firmware 3.0.3 cho Android box dòng Himedia Q5,Q10 IV

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Firmware 3.0.3 cho Android box dòng Himedia Q5,Q10 IV

Mới cài bản này kodi chạy nhưng khi play 1 phim online hỏi ứng dụng ngoài, như mxplay, bấm vào thì hiện lỗi file này không chạy được. Bác nào giúp em với, . Firm trước e cài warp file để chạy ứng dụng ngoài

sincamons

Firmware này chạy tốt, đã scroll chuột duoc rồi. Mừng quá !

tatam

Well-Known Member

Mình không thích kiểu hiệu ứng giao diện của version này nên quay về version 1.0.9. Thường dùng offline hơn mà con trỏ chuột lóa mắt quá, bảng "thông báo phát lại vị trí cũ" chữ trắng trên nền xám rất khó nhìn, ...

Hero307

Active Member

Bản này có hay lag như bản 3.0.2 không các bác?

Hero307

Active Member

Ngại nhưng vẫn lên, mỗi tội chạy xong file uisize 1080 thì lỗi không vào được setting/more/display nữa. Trông thế thôi chứ lỗi này chắc còn lâu lắm hãng mới fix được. Chán.

Chỉnh sửa lần cuối:

smilegirl

Active Member

Em xài Q10IV, lên bản này xong chạy Kodi xem phim trên Xshare bằng tài khoản Vip được đúng 2 phim, đến phim thứ 3 thi bị văng ra ngoài, đã thử các cách:
-Xóa Kodi cài lại (15.2)
-Hard reset FW 3.0.3
-Downgrade FW 3.0.2
...v.v.. Em đã làm mọi cách có thể nhưng vẫn bị thế, xem kodi kiểu này ức chế quá, các bác giúp em với, cảm ơn nhiều.

Hero307

Active Member

Em xài Q10IV, lên bản này xong chạy Kodi xem phim trên Xshare bằng tài khoản Vip được đúng 2 phim, đến phim thứ 3 thi bị văng ra ngoài, đã thử các cách:
-Xóa Kodi cài lại (15.2)
-Hard reset FW 3.0.3
-Downgrade FW 3.0.2
...v.v.. Em đã làm mọi cách có thể nhưng vẫn bị thế, xem kodi kiểu này ức chế quá, các bác giúp em với, cảm ơn nhiều.
Chờ "nhà sản xuất fix lỗi" bác ạ :) Mình lại về 1.0.7 cho con Q5 chạy cho lành.

tatam

Well-Known Member

Nếu có option để chọn giao diện kiểu cũ hoặc kiểu mới thì hay, ai thích giao diện nào thì chọn giao diện đó.

hungproman

Lỗi 1080 UI size bao h fix đc ạ :( Youtube còn chẳng có 1080 nữa

lahabentin

Well-Known Member

Lỗi 1080 UI size bao h fix đc ạ :( Youtube còn chẳng có 1080 nữa
Bó tay với mấy ông bán hàng thật! Hôm trước mình có bảo những thiết bị Android chạy trên nền tảng dưới 5.0 đều không chơi được Youtube 1080p chính hãng ( chứ không phải cái OGyoutube hàng nhái ), mấy ổng cứ bảo với fw 3.0.3 OK hết! Mình bán tính bán nghi không nghe theo, giờ mới thấy cái gì cũng phải tự mình tìm hiểu và kiên định lâp trường mới đặng!

Hero307

Active Member

Bó tay với mấy ông bán hàng thật! Hôm trước mình có bảo những thiết bị Android chạy trên nền tảng dưới 5.0 đều không chơi được Youtube 1080p chính hãng ( chứ không phải cái OGyoutube hàng nhái ), mấy ổng cứ bảo với fw 3.0.3 OK hết! Mình bán tính bán nghi không nghe theo, giờ mới thấy cái gì cũng phải tự mình tìm hiểu và kiên định lâp trường mới đặng!
Một trong mấy ông nói ấy là mình đây bác :) Bác xem history của mình coi mình có bán hàng cho ai không :) Mình đang dùng fw cs 3.0.3 đây, youtube chính hãng từ ch play lên đủ 1080 nhé. Lát 10' nữa mình up ảnh lên bác xem nhé.

Hero307

Active Member

Một trong mấy ông nói ấy là mình đây bác :) Bác xem history của mình coi mình có bán hàng cho ai không :) Mình đang dùng fw cs 3.0.3 cho Q5 đây, youtube chính hãng từ ch play lên đủ 1080 nhé. Lát 10' nữa mình up ảnh lên bác xem.
P/s: Mấy bác bán hàng thường nói quá lên chút về sản phẩm cũng là dễ hiểu, nhưng không thể nào trắng trợn đến mức không có mà nói có đâu bác. Thêm nữa người dùng giờ cũng khôn lắm, có phải ai nói gì cũng tin hết đâu bác nên bác đừng nặng lời thế :)

Ảnh cho bác đây :)
https://drive.google.com/open?id=0B0dw4rZMTb_2N3VHZGRGSjZNdHM

Chỉnh sửa lần cuối:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Firmware 3.0.3 cho Android box dòng Himedia Q5,Q10 IV

Không biết chuẩn hay không chuẩn nhưng em thấy bác có vẻ cay cú với himedia quá nhỉ :-S

Hero307

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware 3.0.3 cho Android box dòng Himedia Q5,Q10 IV

Không biết chuẩn hay không chuẩn nhưng em thấy bác có vẻ cay cú với himedia quá nhỉ :-S
Mấy bác bán hàng cứ khuyến mại mỗi khách được thêm 1 con chuột bay là thái độ khách hàng ngon ngay :))

linka

Member

Chả biết ai lên được. Mình dùng Q10 IV thì bị lỗi như phần đông các anh em.
Không thấy UI 1080 ở cái chỗ nào. Youtube 1080 fake của mình cũng hạ cấp xuống 720. Nản.

oldfriend

Moderator
mình vẫn ko hiểu sao anh em lại gặp vấn đề với youtube nhỉ, còn bảo nó fake.

Mình xài hàng youtube chính chủ toàn phải xem 1080p, chứ nếu xem 720p máy chiếu của mình 130inch coi vỡ hạt thấy rõ, ko xem dc.

smowtion

Active Member

có cách nào mà youtube nó tự động set 1080 ko nhỉ, mỗi lần chạy lại phải chỉnh mệt vl

Bên trên