Firmware 3.0.3 cho Android box dòng Himedia Q5,Q10 IV

hungmh80

Active Member
Ðề: Firmware 3.0.3 cho Android box dòng Himedia Q5,Q10 IV

Q3 iv update bản này chạy apps có nhanh ko ae?mình sợ fw mới nặng máy..

Lên 3.0.3 về lại 1.0.9 là toi ngay đấy bác . Nếu ở 3.0.1 về 1.0.9 hay 1.0.7 thoải mái .

Note : Firmware Download(NOTICE:DO NOT install previous firmwares once the firmwares are upgraded to the latest 3.0.2 version.)
Nguồn : http://www.himediatech.com/support.htm

rongau88

Đã thử trên Q1 IV lên 3.0.3 và về lại 1.0.9 ok

supportitvplus

Notice của bên nhà sản xuất báo như vậy đó bác ạ. Cũng k hiểu sao lại có cái NOTE như thế, bên em cũng up lên up xuống liên tục.
Cái này có thể là up mềm ( up bằng nút upgrade trong mục setting) Thì ko được, còn chọc reset, cấp nguồn thì ok :D

hopmai86

Member
Tóm lại muốn update về bản cũ thì làm thế nào để up vậy ạ,e muốn úp q8iv về bản 1.0.9 nhưng ko biêt h phải làm sao nữa

luis783

Member

Fw 1.0.7 Q3 iv mình up file fix 1080 chọn hiển thị 1080 size giật tung chảo..

Chỉnh sửa lần cuối:

Hero307

Active Member
Ðề: Re: Firmware 3.0.3 cho Android box dòng Himedia Q5,Q10 IV

Tóm lại muốn update về bản cũ thì làm thế nào để up vậy ạ,e muốn úp q8iv về bản 1.0.9 nhưng ko biêt h phải làm sao nữa
Copy update.zip ra thư mục gốc của usb. Tắt máy. Cắm usb vào. Kiếm tăm chọc lỗ Reset. Cắm nguồn. Giữ tăm vài giây rồi rút tăm ra. Uống cafe chờ sung sướng.

meocon

Well-Known Member

Cái app tổng hợp này có những app gì mà nặng thế e?

dangcaphd , imovie , hdviet , flytv , fpt play , htvonline , kodi ,... những app cần thiết thui , ko có nhiều đâu a

supportitvplus

Tiện thể các bác chỉ cách làm app tổng hợp cho a e đi ạ
Ko phải là app tổng hợp bác ạ, mà là tổng hợp các app lại. Sau có khôi phục cài đặt gốc hay gì, chỉ cần cắm cái USB vào là box tự cài đặt hết các app trong USB, chứ ko phải chọn click từng app như trước.
Cái này hình như hiện giờ mới có mỗi Himedia là có :D

huy manh

Member

Nhiều fw thế này dow cái nào bây giờ nhỉ . Của mình q10 iv thì dow cái nào thấy có mấy đường link ko biết dow cái nào dùng ngon cả

supportitvplus

Nhiều fw thế này dow cái nào bây giờ nhỉ . Của mình q10 iv thì dow cái nào thấy có mấy đường link ko biết dow cái nào dùng ngon cả

Bác đang dùng bản firmware bao nhiêu ạ? Nếu vẫn thấy ổn định, ngon lành, chưa có nhu cầu phát sinh thì e nghĩ cũng ko cần phải up firmware khác đâu bác ạ :D

huy manh

Member

Mình đang dùng 1.0.9 mà làg tung chảo . Hay bị mất wifi thỉnh thoảng đang xem cũng mất wifi . Rồi nhiều lúc khởi động lên xong ko kết nối được wifi nữa . Giờ tải bản nào trong mấy bản này bây giờ thấy nhiều quá ko biết tải bản nào cả

Bên trên