Firmware Himedia 910b phiên bản ỔN ĐỊNH nhất với giao diện Kiwi-Mele

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Firmware Himedia 910b phiên bản ỔN ĐỊNH nhất với giao diện Kiwi-Mele

Thực ra bọn Youtube sống nhờ quảng cáo, youtube trên đầu HD chẳng thu được đòng nào thì sớm muộn nó cũng khóa thôi, nhưng lạy chúa nó đừng khóa sớm quá

Youtobe sắp tới cũng đang rục rịch thu phí đó pác, ko free hoài được đâu . Nói chung mảng nào cũng gắn liền với kinh doanh và lợi nhuận thôi .

alohab

Ðề: Firmware Himedia 910b phiên bản ỔN ĐỊNH nhất với giao diện Kiwi-Mele

Bác ơi, e up...nó báo reboot, no space for splash image. Rồi sao hở bác?

hd giá rẻ

Theo bác mô tả là bác đang up firmware bằng phần mềm, nghĩa là up trong phần cài đặt . Làm như vậy không được mà bác phải làm theo cách sau :
Copy file firmware có tên : Install.img vào USB, cắm vào Himedia đang chưa bật điện. Rồi lấy 1 vật nhọn nhấn vào nút restore đằng sau máy và giữ nó, đồng thời bật Power cho 910b khởi động lên. Giữ nút Restore cho đến khi màn hình Cài đặt xuất hiện thì bỏ tay ra để cho nó tự động cài đặt

dat1977

Banned
Ðề: Re: Firmware Himedia 910b với giao diện Kiwi

Cám ơn bác
Hôm qua tải về mod thử thấy hay hay bác ạ. Cái màu nền xanh xanh man mát rất dễ chịu với mùa hè oi bức này, phông chữ sắc nét dễ đọc. Có cái hay nữa là em nó có phần bật tắt an toàn cho ổ cứng

dat1977

Banned
Ðề: Re: Firmware Himedia 910b với giao diện Kiwi

Fshare hôm nay bị khìn bác à!

Hôm qua dow về up thử nhìn cũng hay các bác ạ, cái màu nền xanh xanh nhẹ nhàng rất dễ chịu cho mùa hè oi bức này, phông chữ béo béo tròno tròn sắc nét dễ đọc lắm. Mà đặc biệt là có chức năng bật tắt ổ cứng an toàn
Cảm ơn bác nhiều

meocon

Well-Known Member

Theo bác mô tả là bác đang up firmware bằng phần mềm, nghĩa là up trong phần cài đặt . Làm như vậy không được mà bác phải làm theo cách sau :
Copy file firmware có tên : Install.img vào USB, cắm vào Himedia đang chưa bật điện. Rồi lấy 1 vật nhọn nhấn vào nút restore đằng sau máy và giữ nó, đồng thời bật Power cho 910b khởi động lên. Giữ nút Restore cho đến khi màn hình Cài đặt xuất hiện thì bỏ tay ra để cho nó tự động cài đặt

Làm theo restore là chắc nhất .

manhcuong_34

Giờ cái Youtube XL dừng hoạt động rồi. Có bác nào biết cách chạy Youtube thường không hoặc cài plugin để xem phim nghe nhạc trên Browser không.

salenguyenduong

Re: Ðề: Firmware Himedia 910b phiên bản ỔN ĐỊNH nhất với giao diện Kiwi-Mele

Giờ cái Youtube XL dừng hoạt động rồi. Có bác nào biết cách chạy Youtube thường không hoặc cài plugin để xem phim nghe nhạc trên Browser không.

Youtobe thì cuối tháng 6 a mở lại là okie .
Cài Plugin thì ko dc vì tất cả các đầu HD đều ko hô trợ flash a ạh, còn ko a mua thằng Himedia Q10, dòng này chơi tốt các file phim, nhạc online . Dòng này mạnh về mảng mạng, android, xem trực tuyên....

Hieudm

Mua Himedia Q10 như bị lừa, gọi điện đến cửa hàng mua, em bán hàng ngọt ngào bảo anh đợi update firmware, đợi 4 tháng nay chưa 1 cái firmware nào update, quá nhiều file không chơi được...

hd360_sale

Re: Ðề: Firmware Himedia 910b phiên bản ỔN ĐỊNH nhất với giao diện Kiwi-Mele

Mua Himedia Q10 như bị lừa, gọi điện đến cửa hàng mua, em bán hàng ngọt ngào bảo anh đợi update firmware, đợi 4 tháng nay chưa 1 cái firmware nào update, quá nhiều file không chơi được...

Những file dạng nào ko chơi được vậy bác? e thấy con này chơi hầu hết các file cũng như các đầu khác thôi mà.

Hieudm

Hộ mình cái FLV, AVI từ máy quay Canon, ISO bluray

meocon

Well-Known Member

910B ok hơn Q10 rùi . hya là avi do máy quay code chuẩn đặc biệt gì đó

hoakcs

mua hd900b hay 910b về thì ôm hận, chớ dại mua sản phẩm của Himedia. cty tui có 3 người cùng mua hd900b, cả 3 máy điều bị lỗi HDD sau thời gian sử dụng, con frimware thi cứ nằm ở 1.0.4.20 mãi mãi. chưa hết , xem phim 3d qua mạng Lan thi giật giật tức muốn lấy búa đập cho rồi, còn qua USB thì cũng chẳng khá hơn giống như chỉ còn 10hinh/ giây, lấy HDD Bỏ vào máy thì thích nó chạy thích nó đứng, cả 3 máy điều giống 1 bệnh, đem bh thì chờ dài cổ, mỗi lần đem ra thì lúc nào cũng nhận 1 câu: ĐỂ EM UP LẠI FRIMWARE, dạ thưa mấy anh em down frimware từ HIMEDIA của nhà sx là bọn Tàu khựa rồi , up xong nó có cải thiện đc đâu? mua đi rồi tiền mất tật mang.

Bên trên