Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

danvt

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

giờ tìm dc bản v4 final hack for egreat thì bác latruong da hack dc trc rồi bác ah. Mình up thử bản này cũng như bản bác latruong đã hack. Bác latruong thử tham khảo nhé
avs_egreat_mede8er_v4_final

Bác thử bản này chưa, có ok ko? hồi sáng test bản của bác latruong thì tự nhiên cái Video Wall nó treo. để mai test lại lần nữa xem thế nào. mọi thứ khác thì ok ko vấn đề gì.

kinggai

Well-Known Member

Em nghe nói vụ IMS (phần Internet ấy), bác latruong tích hợp luôn nhé

haohanluongson

Active Member

VN mình nhiều cao thủ quá, đến mấy ông Tung Của mà vào đọc topic này chắc cũng chôm fw này về quá :)), sắp tới các pác nghiên cứu thêm đầu đạn hạt nhân để VN được nhờ =))

kinggai

Well-Known Member

VN mình nhiều cao thủ quá, đến mấy ông Tung Của mà vào đọc topic này chắc cũng chôm fw này về quá , sắp tới các pác nghiên cứu thêm đầu đạn hạt nhân để VN được nhờ
-- Thì cũng học hỏi từ mấy ông Tàu mà. =))

jetzhu83

Member

VN mình nhiều cao thủ quá, đến mấy ông Tung Của mà vào đọc topic này chắc cũng chôm fw này về quá :)), sắp tới các pác nghiên cứu thêm đầu đạn hạt nhân để VN được nhờ =))

Bác này giống dân nhà quê rồi. Máy cái hack này bên Trung Quốc có từ lâu rồi bác ơi. Phải nói là dân VN học hỏi của Trung Quốc đúng hơn. không tin thì vào đây mà xem, nguyên cái forum toàn firmware hack và hướng dẫn hack các HDP : HDPfans高清播放机爱好者 - 高清播放机,高清播放机论坛,高清播放器,机顶盒,增强固件

dino

Active Member

bác siêu thật, cảm ơn bác nhiều nhé :) rất nhiều anh em cần đấy

latruong

Member

Bác này giống dân nhà quê rồi. Máy cái hack này bên Trung Quốc có từ lâu rồi bác ơi. Phải nói là dân VN học hỏi của Trung Quốc đúng hơn. không tin thì vào đây mà xem, nguyên cái forum toàn firmware hack và hướng dẫn hack các HDP : HDPfans高清播放机爱好者 - 高清播放机,高清播放机论坛,高清播放器,机顶盒,增强固件

Mình học từ forum HDPfans của Trung quốc đó. Mà từ xưa đến giờ ông bà mình đều học binh pháp của Trung quốc có cải biên cho phù hợp với nước nhà đánh thắng Trung Quốc nhiều lần đó sao

daemon

Member

Bác chủ ơi có cái nào chơi cho K330i dc kg nhỉ?

tiennv3

Mình dùng bản final cho M6 của bác latruong và bị lỗi không play được phim khi duyệt ở chế độ Video Wall. Mặc dù đã làm theo hướng dẫn nhưng khi nhấn enter vào phim khi ở chế độ Video Wall thì nó lại ra một thư mục trống. Có ai bị như mình không nhỉ?

myducadv

Active Member

Sau khi dùng FW này cài vào máy thì theo cảm nhận của tôi là
Ưu điểm:
- Âm thanh có cải thiện rõ rệt hơn FW gốc.
- Giao diện đẹp hơn, công dụng thêm đc 1 vài thứ ko đáng kể
Nhược điểm:
- Tốc độ chậm hơn
- Gây treo máy thường xuyên
- Kô nhận đủ HDD khi cắm 3 cái cùng lúc
- Hình ảnh thì tôi nhận thấy ko khá hơn mà hình như có phần kém chút xíu. (sharpen)
- Đồng hồ hiển thị trên mặt máy ko hiện mà chỉ có chữ Boot (cái này mất thẩm mỹ của máy)
- Phần duyệt poster và fan art thì tôi cũng ko thấy đẹp đẽ gì (so với dùng FW Media Portal trên PC, phải nó cái Art của nó thì đẹp vô đối)
- Chế độ Internet tôi ko dùng nên ko bình luận gì thêm

Tóm lại, nếu tiêu chí của HD là hình ảnh sắc nét tuyệt vời + âm thanh DTS mà ko quá quan trọng vào FW trên máy thì cũng ko cần phải thay đổi FW gốc của máy.
Tiêu chí thương hiệu ko qá qan trọng thì dùng FW h#ck, cái này có ng thích co ng ko (VD: đi xe máy Lifan gắn mác Honda)
thích hợp cho những ng ưa vọc :)) (tôi cũng thích vọc :D).
Dùng FW chính hãng là chuẩn nhất (độ ổn định, nồi nào úp vung đó).
Cuối cùng cảm ơn chủ thớt đã có công up Fw này cho cộng đồng khám phá.

ohyesssvn

Member

Mình tưởng chỉ có 1 mình mình cảm thấy chất lượng hình ảnh của firmware Mede8er kém không ngờ có thêm bạn nữa. Mình nghĩ (chưa thử) nên dùng thay file video_firmware.bin trong thư mục package2 bằng file khác (đề cử file firmware 4.12 của M6) sẽ cải thiện được chất lượng hình ảnh.

hnhp

Well-Known Member

Mình tưởng chỉ có 1 mình mình cảm thấy chất lượng hình ảnh của firmware Mede8er kém không ngờ có thêm bạn nữa. Mình nghĩ (chưa thử) nên dùng thay file video_firmware.bin trong thư mục package2 bằng file khác (đề cử file firmware 4.12 của M6) sẽ cải thiện được chất lượng hình ảnh.

bác ohyesssvn thử luôn đi, và tiện thể thay fonts phụ dê luôn,

myducadv

Active Member

Tôi đã cài lại FW gốc của máy (R200 - 1.0.5.39) hình ảnh có độ sharpen và màu sắc tươi sáng hơn rất nhiều. Để kiểm chứng tôi ngồi cùng 2 nguoi bạn nữa xem cùng..
THôi dùng FW chính hãng vậy... khi nào có FW mod chuẩn thì lại test sau các bác nhỉ (Đã mắt sứong tai là chính chứ em ko ngồi ngắm cái theme)
have fun :D

latruong

Member

Tôi đã cài lại FW gốc của máy (R200 - 1.0.5.39) hình ảnh có độ sharpen và màu sắc tươi sáng hơn rất nhiều. Để kiểm chứng tôi ngồi cùng 2 nguoi bạn nữa xem cùng..
THôi dùng FW chính hãng vậy... khi nào có FW mod chuẩn thì lại test sau các bác nhỉ (Đã mắt sứong tai là chính chứ em ko ngồi ngắm cái theme)
have fun :D

Bác phát hiện ra hay quá để mình lấy video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 chuyển sang firmware Mede8 thử xem sao ? Hy vọng là được 1 firmware vừa tiếng hay vừa hình đẹp

hnhp

Well-Known Member

Bác phát hiện ra hay quá để mình lấy video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 chuyển sang firmware Mede8 thử xem sao ? Hy vọng là được 1 firmware vừa tiếng hay vừa hình đẹp

Đẹp lắm bác ah, em đang dùng
hehe
Em làm trên bản v4beta5 vì nhận dc hai hdd và dùng video_firmware.bin của R200 - 1.0.5.39 và blue code audio của v4 final.
Bây giờ R200 nhận 2 HDD, hình ảnh âm thanh quá chuẩn , hình nét tiếng hay luôn. Giờ còn mỗi sub đua vào nữa là OK. em thử đưa arialbolb.ttf nhưng toàn treo khi up xong

Moto A925

Có bản nào cho DMB Pro không bác,, cũng thích khám phá thêm về giao diện và tính năng của HDP.

abu8310

Member

Mình dùng bản final cho M6 của bác latruong và bị lỗi không play được phim khi duyệt ở chế độ Video Wall. Mặc dù đã làm theo hướng dẫn nhưng khi nhấn enter vào phim khi ở chế độ Video Wall thì nó lại ra một thư mục trống. Có ai bị như mình không nhỉ?

Minh xai H1073 cũng bị zậy, chắc nhờ bác latruong fix lại nút & font phụ đề lại cho đẹp....

tiennv3

Minh xai H1073 cũng bị zậy, chắc nhờ bác latruong fix lại nút & font phụ đề lại cho đẹp....

:D Không phải bị lỗi đâu bạn ạ. Khi tạo shortcut ra video wall phải tạo shortcut cho cả thư mục chứa các thư mục phim chứ không phải tạo cho từng phim.

Bên trên