Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

mxn007

Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Nhờ bác giúp với, em đã nâng cấp con Egreat R2A theo bản của bác, vào menu ok, nhưng khi bấm tìm film trên ổ cứng thì nó không thấy ổ cứng. Ổ cứng này lúc trước em format theo firmware cũ của Egreat, không biết có đụng gì k?
Giờ không vào ổ cứng được, em muốn quay lại dùng firmware của Egreat thì phần cập nhật hệ thống lại không hoạt động... bác chỉ giúp em có cách nào để đọc được ổ cứng mà k format lại, hoặc cách nào để cài lại firmware egreat. Cám ơn bác nhiều

Hix... em còn phát hiện ra nó không đọc được từ USB luôn... khốn nạn thế chứ... giờ chả biết làm sao coi tiếp phim đây :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

TYCOHD cho Egreat R200 down ở latruong_R200Tyco.7z nha bác. bác thử rồi cho ý kiến nha

Cám ơn bác. Em mới thử đc 1 chút. Up xong chạy OK , up xong HD có tên là mede8er ( điều này chứng tỏ TycoT8 cũng hack của mede8er ) phụ đề to và rõ lắm , phụ đề nghiêng thể hiện tốt.
Up xong HD để nguyên khoảng 5p thì lcd đen xì, bấm remote không dc, chỉ mỗi nút tắt hd trên remote là hoạt động, Bật lại thì chạy nghe nhac xem phim cũng chuẩn như các bản mede8er kia. duyệt coverart dàn trang 3*8. Tuy nhiên chưa có thời gian để test xem đồ ổn định như thế nào, vì em tranh thủ buổi trưa up, tối nay mới về thử tiếp.
Ấn tượng ỏ FW này là duyệt covert 3x8 và phụ đề to sáng dễ nhìn hơn.

ở topic bên r200, mình đã để link và trích dẫn của bác lên trang 1 cho anh em dễ tìm

hnhp

Well-Known Member

Bác đừng đưa arialbold trực tiếp, dùng arialbold.ttf nhưng đặt tên lại là aria.ttf xem sao...
Vì tôi làm thế này chạy ầm ầm, chữ to đẹp hẳn lên.. (tôi dùng R200) hí hí > :D
Đương nhiên là thay font đấy nhưng đổi tên là arialuni.ttf nhưng vẫn bị treo. không hiểu sao.
Bản Fw của bác là dùng của mede hack thay những cái gì và font arialbold thì up cho mình với.
mình thay font arialbold.ttf và 1 vài fonts khác có đôi tên là ARIALUNI.TTF mà up FW xong cứ treo. chuối thật

Ah, có phải bác thay vào FW chính hãng không thì mới đổi tên là arial.ttf chứ

latruong

Member

Cám ơn bác. Em mới thử đc 1 chút. Up xong chạy OK , up xong HD có tên là mede8er ( điều này chứng tỏ TycoT8 cũng hack của mede8er ) phụ đề to và rõ lắm , phụ đề nghiêng thể hiện tốt.
Up xong HD để nguyên khoảng 5p thì lcd đen xì, bấm remote không dc, chỉ mỗi nút tắt hd trên remote là hoạt động, Bật lại thì chạy nghe nhac xem phim cũng chuẩn như các bản mede8er kia. duyệt coverart dàn trang 3*8. Tuy nhiên chưa có thời gian để test xem đồ ổn định như thế nào, vì em tranh thủ buổi trưa up, tối nay mới về thử tiếp.
Ấn tượng ỏ FW này là duyệt covert 3x8 và phụ đề to sáng dễ nhìn hơn.

ở topic bên r200, mình đã để link và trích dẫn của bác lên trang 1 cho anh em dễ tìm

Tối hôm qua mình cũng có test sơ sơ trên M6 thấy cũng OK. Tuy nhiên chưa có test nhiều để tối nay mình thử tiếp xem sao

hnhp

Well-Known Member

Tối hôm qua mình cũng có test sơ sơ trên M6 thấy cũng OK. Tuy nhiên chưa có test nhiều để tối nay mình thử tiếp xem sao

Ghét cái cover hình như từ 200 trở lên ( folder.jpg )
Đổi tên folder.jpg sang tycohd.jpg thì mới duyệt dc covert. ( các folder.jpg của mình toàn 199x300 dôi tên đều không dc, diên quá, chắc phải resize lại 200x300 mới dc )
Phụ đề này đẹp, lần sau lấy fonts này thay cho các bản mới nếu có update FW

danvt

Well-Known Member

Vậy một đống phim toàn là folder.jpg phải đổi hết thành tycohd.jpg sao bác? hơi phiền nhỉ

latruong

Member

Vậy một đống phim toàn là folder.jpg phải đổi hết thành tycohd.jpg sao bác? hơi phiền nhỉ

Tyco nó vậy đó bác để mình thử hack chữ tycohd.jpg trong file DvdPlayer thành folder.jpg xem sao

hnhp

Well-Known Member

Thì bác không duyệt dạng cover nữa, duyệt kiểu thư mục thì vẫn dùng và bấm slow để duyet fanart như bt. Bản này thì phụ đề cực đẹp

hnhp

Well-Known Member

Tyco nó vậy đó bác để mình thử hack chữ tycohd.jpg trong file DvdPlayer thành folder.jpg xem sao
Thì thằng tyco nó cũng hack của mede8er mà, cố lên bác latruong, hy vọng là dc. nếu dc thì anh em cứ qua lại các FW mà chăng phait thay đổi dữ liệu trên HDD. Sứong quá.
Cám ơn bác, anh em đang đợi bác

danvt

Well-Known Member

cố lên bác latruong. hôm trước chuyển từ ACRyan sang Mede8 thì cũng phải chuyển 0001.jpg --> about.jpg

latruong

Member

Thì thằng tyco nó cũng hack của mede8er mà, cố lên bác latruong, hy vọng là dc. nếu dc thì anh em cứ qua lại các FW mà chăng phait thay đổi dữ liệu trên HDD. Sứong quá.
Cám ơn bác, anh em đang đợi bác

bác download lại TYCOHD cho Egreat R200 down ở latruong_R200TycoNew.7z rồi thử lại nha bác

mxn007

Member

Nhờ bác giúp với, em đã nâng cấp con Egreat R2A theo bản của bác, vào menu ok, nhưng khi bấm tìm film trên ổ cứng thì nó không thấy ổ cứng. Ổ cứng này lúc trước em format theo firmware cũ của Egreat, không biết có đụng gì k?
Giờ không vào ổ cứng được, em muốn quay lại dùng firmware của Egreat thì phần cập nhật hệ thống lại không hoạt động... bác chỉ giúp em có cách nào để đọc được ổ cứng mà k format lại, hoặc cách nào để cài lại firmware egreat. Cám ơn bác nhiều

Hix... em còn phát hiện ra nó không đọc được từ USB luôn... khốn nạn thế chứ... giờ chả biết làm sao coi tiếp phim đây :)

Cuối cùng em đành phải tháo máy, chọt vào bo mạch để reset (R2A đời đầu k có nút reset). Cài bản theo link của bác hnhp lại ổn. Chả hiểu sao nữa. Bác nào cbị cài cho R2A chú ý nhé

hnhp

Well-Known Member

cố lên bác latruong. hôm trước chuyển từ ACRyan sang Mede8 thì cũng phải chuyển 0001.jpg --> about.jpg

DÙNG TUBO RENAME 1 PHÁT ĐỔI TÊN TAT CẢ LUÔN , MẤT 2 PHÚT

hnhp

Well-Known Member

Bản trc chạy khoảng 5p là treo, LCD mất tín hiệu. Các nút remote mất tác dụng, nút tắt hoạt động.
Để thử bản này xem sao.
Bản này vẫn treo LCD mất tín hiệu sau 5-10p sử dụng. Up xong HD có tên là tycoHD khác bản trc vẫn là mede8er ( không biết bác có chỉnh name này không hay thằng tyco nó hack mà quen phần name ) Phần cover art bác hack đã dùng dc, không cần rename lại, để folder.jpg OK luôn, đẹp quá, nhưng bấm enter OK ở đấy không hiện fanart, đen xì.
Nhưng treo bác ơi.

latruong

Member

Bản này vẫn treo LCD mất tín hiệu sau 5-10p sử dụng. Up xong HD có tên là tycoHD khác bản trc vẫn là mede8er ( không biết bác có chỉnh name này không hay thằng tyco nó hack mà quen phần name ) Phần cover art bác hack đã dùng dc, không cần rename lại, để folder.jpg OK luôn, đẹp quá, nhưng bấm enter OK ở đấy không hiện fanart, đen xì.
Nhưng treo bác ơi.
Để mỉnh kiểm kỹ trên M6 xem sao

tidollars

Member

Thay font chữ cực đẹp mà mấy bác nói cho con M6 nhe bác latruong. Bản dùng cho M6 dùng thấy rất ok tuy nhiên font chữ không được đẹp lắm và khi duyệt fan-art thì không chuyển qua fan-art khác được như thế này nè YouTube - Huong dan duyet phim dạng Fan-Art.

hnhp

Well-Known Member

Thay font chữ cực đẹp mà mấy bác nói cho con M6 nhe bác latruong. Bản dùng cho M6 dùng thấy rất ok tuy nhiên font chữ không được đẹp lắm và khi duyệt fan-art thì không chuyển qua fan-art khác được như thế này nè YouTube - Huong dan duyet phim dạng Fan-Art.

Vẫn duyệt đc fanart và chuyển sang fanart khác bằng cách bấm phím lên, xuông. trong video wall thì mới không chuyển dc fanart. FW này không khác chút nào FW gốc mede8er nên chắc bác không biết cách sử dụng rồi.

kinggai

Well-Known Member

Firmware này khá chuẩn rùi. Ko bít Mede8er sẽ có tính năng gì mới trong phiên bản firmware tiếp theo nhỉ?

vinagoh

Well-Known Member

Firmware này khá chuẩn rùi. Ko bít Mede8er sẽ có tính năng gì mới trong phiên bản firmware tiếp theo nhỉ?

Mình đã up fw này cho HDPro-s, nói chung có lạ hơn tí nhưng các chức năng điều khiển trên remote nhảy lung tung, 1 số nút không có chức năng và nhảy loạn xạ.

Bên trên