Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

hnhp

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Bàn phím thì vẫn luôn OK y như bản trước; bạn chỉ 1 phút là ktra hết phím ngay thôi mà
tuy nhiên FW hack này bị NAS lỗi bác latruong ơi.
HD không xem dc PC và ngược lại; trong khi đó điều khiển qua web vẫn vô tư
Bác thử check lại xem sao

Bản này NAS bị lỗi bác latruong ah

tienxiu

Member

cho em hỏi con R200 này nó có nóng không ạ , đang tính mua em này nhưng tham khảo thấy có bác bảo con này nóng lắm dùng dễ die

hnhp

Well-Known Member

Bản này NAS bị lỗi bác latruong ah

Ngay bản gốc của SHIZZL cũng bị lỗi NAS các bạn ah, mình thấy bên forum mede8er mọi người cũng kêu NAS lỗi.
Bác SHIZZL đang xem lại và sẽ fix lỗi

latruong

Member

Mình mới kiểm tra việc NAS hồi tối thấy chạy tốt mà các bác. Mình sử dụng win 7 câu vào thấy bình thường

hnhp

Well-Known Member

Mình mới kiểm tra việc NAS hồi tối thấy chạy tốt mà các bác. Mình sử dụng win 7 câu vào thấy bình thường

NAS chập chờn thì đúng hơn. Cả hôm trc không dc, tối qua thì lại OK, nhưng tối qua HD phải chạy 1 lúc khoảng 5p- 10p thì NAS mới OK.
Mình cũng dùng Win7 các bản trc NAS đều OK hết, bản này lúc đc lúc không

cong73

Mình đã test trên Eaget M6 và nhận thấy rất ổn và có thêm nhiều tiện ích và tính năng so với firmware cũ, font chữ to và dể nhìn hơn, tuy nhiên có vài phím trên remote bị đảo chức năng nhưng không quan trọng lắm.
Nếu bạn thay được cái màn hình welcome của Eaget thì hay biết mấy.
Thanks nhiều và mong bạn luôn cập nhật nhiều firmware mới cho ae.

tidollars

Member

Mình đã test trên Eaget M6 và nhận thấy rất ổn và có thêm nhiều tiện ích và tính năng so với firmware cũ, font chữ to và dể nhìn hơn, tuy nhiên có vài phím trên remote bị đảo chức năng nhưng không quan trọng lắm.
Nếu bạn thay được cái màn hình welcome của Eaget thì hay biết mấy.
Thanks nhiều và mong bạn luôn cập nhật nhiều firmware mới cho ae.
Bạn up bản FW nào thế. bản của SHiZZL có up cho M6 được không?

hnhp

Well-Known Member

Cái nút bookmark của R200 có tác dụng gì vậy các bác?
Mà sao e down bản Bluray Remux của phim http://www.hdvietnam.com/diendan/72...ma7-1-epik-nguoi-dep-toc-may-thuyet-minh.html nhưng ko biết phím nào để bật cái menu đĩa nhỉ?

Bạn đang dùng FW nào.
FW chính hãng của R200 thì bookmark là nguyên bản của nó, chưa có tính năng gì.
Còn nếu là FW hack mede8er cho R200 thì tùy người hack add tính năng cho nó theo sở thích.
Như avs và bác latruong hack thì đó là nút pause khi dùng DVD.
Còn bọn rumani hack FW 3in1 ) thì nút đấy lại là brower

Để bật menu đĩa bluray và DVD trong FW của mede8er chính là nút MENU nhé.
Chúc vui

thuybang

Member

Bạn đang dùng FW nào.
FW chính hãng của R200 thì bookmark là nguyên bản của nó, chưa có tính năng gì.
Còn nếu là FW hack mede8er cho R200 thì tùy người hack add tính năng cho nó theo sở thích.
Như avs và bác latruong hack thì đó là nút pause khi dùng DVD.
Còn bọn rumani hack FW 3in1 ) thì nút đấy lại là brower

Để bật menu đĩa bluray và DVD trong FW của mede8er chính là nút MENU nhé.
Chúc vui

Cái đỏ đỏ thì chắc bác xài hack nó wen nên kô để ý,nếu FW hãng thì nút bookmark như nút đánh dấu của các FW hack,tức là nếu file film or file nhạc nào đã đc xem trên ổ cứng thì nó sẽ hiện lên trong bảng bookmark khi ta nhấn nút này.

M880 kô thay được giao diện hở các bác. Em làm theo hướng dẫn này 2.

Tải thư mục Resource dưới đây về và cop vào ổ đĩa phim của bạn - Trong đó có chứa sẵn các Themes - Giao diện của Mede8er

Code:
http://www.4shared.com/file/N6is-GBh/Resource.html
3.Muốn dùng giao diện nào thì bạn chỉ cần copy tất cả file trong thư mục giao diện nào đó vào thư mục CUSTOM - Bạn có thể sử dụng tính năng COPY - DELETE file ngay trên Mede8er

4.Add thư mục phim của bạn vào VIDEOWALL - Vào VIDEOWALL - Ấn Menu - Chọn Setting - Tiếp tục chọn biểu tượng Setting ở cuối - Vào SKIN và chọn CUSTOM để có giao diện bạn muốn cho Mede8er

haohanluongson

Active Member

e xin góp ý 1 tí tẹo về bản fw cho R200, về giao diện và phím tắt thì ko có gì pải bàn, chỉ có mỗi cái màu trắng của chữ phụ đề, sao nó ko trắng toát mà cứ đục đục như màu ghi khó nhìn gê, nhất là khi phim nào có cảnh sáng sáng là y như chữ phụ đề ko được nổi bật lắm vì màu trắng vẩn đục. Có pác nào biết cách sửa cái màu trắng của chữ phụ đề nó sáng trắng như OMO ko

hdd-hdp

Bác chuyển sang màu khác là xong. Ví dụ Vàng viền Đen. Yêu cầu từ những cái tiểu tiết như thế thì chả ai Mod được đâu bác ạ! :D

haohanluongson

Active Member
Ðề: Re: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Mình thường dùng màu vàng, vừa sáng, vừa tách biệt với nền phim, dễ đọc.
chữ phụ đề nó như kiểu bị giảm Opacity xuống 70%, nếu thế thì màu vàng cũng bị xỉn theo chứ ko sáng, mà có pác nào biết cách chỉnh cái nhọt này chỉ em với nhỉ:D, mod bằng phần mềm nào vậy ta

tuht

Member
Ðề: Re: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Với mình FW của SHiZZL mod 3 được latruong hack là quá đỉnh rồi, giao diện đẹp, nhiều cách duyệt videowall - thằng cu không biết chữ vẫn sử dụng ngon lành. Vấn đề chỉ là lựa chọn và có được các nội dung phù hợp cho các thành viên trong gia đình (Film, nhạc ... ) và bố trí thời gian thưởng thức thôi, mình không phải lăn tăn nhiều về FW và các tính năng của HDP nữa.

tidollars

Member

Bản này có sử dụng được cho M6 không vậy? sao không thấy ai trả lời hết vậy???????

hnhp

Well-Known Member

Bản này có sử dụng được cho M6 không vậy? sao không thấy ai trả lời hết vậy???????

Bản này là bản nào vậy bạn, topic của latruong có hàng chục FW khác nhau, bản này thì ai biết dc là bản nào.
Bản của bác latruong post luôn ghi tên HD vào file download. Nếu không có tên M6 thì là không dùng dc

haohanluongson

Active Member

Mách cho các pác 1 giải pháp làm mát cho R200 vốn ko có quạt nên mùa hè này thực sự là mối bận tâm của nhiều người vì HDD nằm trong mà ko có quạt thì sẽ khá nóng, các pác ra pico làm cái đế tản nhiệt có dưới 100k thôi đang KM đó. về đặt cái R200 lên thì các pác sẽ thấy sự khác biệt à, vì R200 vốn làm toàn = nhôm nên tích nhiệt rất nhanh và xả nhiệt cũng nhanh nữa nên có quạt thôi tự dưới ass e nó lên. Đỡ phải lo cho cái hdp yêu quí:D

Bên trên