Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

MTAM

Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Anh e nào dùng HD PRO S thì có thể down bản Mede8er V4.0.4 Mod 3.2 của bác SHIZZL ở đây:
hidden content may not be quoted
Bản này bác thử test chưa? có gì hay không bác?
remote thì đã chuẩn hết chưa nhỉ?

kinggai

Well-Known Member

Bản này bác thử test chưa? có gì hay không bác?
remote thì đã chuẩn hết chưa nhỉ?
remote thì dùng gần hết
Có thêm chức năng: Hẹn giờ, thay đổi duyệt videowall, có thể tự thay đổi giao diện dùng

tuht

Member

Có ai sử dụng cho M6 được chưa vậy?

M6 không ổn nhưng ko biết Hdmax H1073 có bị thế không nhỉ. Bác nào test rồi thì thông tin nhé. Mình thích cái firmware này chạy trên R200 ngon lành. Thanks latruong!

thuybang

Member

Mình dùng bản này rất rất thích, nhưng sau khi dùng vài hôm thì nó bị hiện tượng: bật bất kì file film nào cũng ko chạy đc,phải tắt đi bật lại mới chạy đc,bị mấy lần ,thêm 1 cái nữa là khi mình chỉnh SUB,sau khi tắt đi thì SUB nó lại trở về mặc định,chán thế.bi giờ lại quay lại dùng bản 3in1, ver 3.1.3 ( trong mấy bản 3in1, bản 3.1.3 mình cũng thấy ổn định hơn cả) .mình dùng R200.Có ai bị giống mình không ???

kinggai

Well-Known Member

sub thì mình ko bị, còn việc các file film chưa có hiện tượng mà bạn nêu

hnhp

Well-Known Member

Mình dùng bản này rất rất thích, nhưng sau khi dùng vài hôm thì nó bị hiện tượng: bật bất kì file film nào cũng ko chạy đc,phải tắt đi bật lại mới chạy đc,bị mấy lần ,thêm 1 cái nữa là khi mình chỉnh SUB,sau khi tắt đi thì SUB nó lại trở về mặc định,chán thế.bi giờ lại quay lại dùng bản 3in1, ver 3.1.3 ( trong mấy bản 3in1, bản 3.1.3 mình cũng thấy ổn định hơn cả) .mình dùng R200.Có ai bị giống mình không ???

Đúng là sub bị hiện tượng này.
VD như phim A đang có hai phụ đề ANH và Việt. Bác chỉnh tiếng việt để xem. Tắt máy bật lại phim để xem tiếp thì là sub ANH. Lại phải chỉnh lại

remote thì dùng gần hết
Có thêm chức năng: Hẹn giờ, thay đổi duyệt videowall, có thể tự thay đổi giao diện dùng

Làm sao sử dụng chức năng Video wall vậy bác, sao em bấm vào nó chỉ nhận dc dòng chữ " please add shortcut from media library"

jackpham

Well-Known Member

VD như phim A đang có hai phụ đề ANH và Việt. Bác chỉnh tiếng việt để xem. Tắt máy bật lại phim để xem tiếp thì là sub ANH. Lại phải chỉnh lại

uhm mình cũng bị giống như thế, khi chỉnh size sub khi tắt mở máy lại là trở về mặc định

Tống Công minh

Active Member

Anh e nào dùng HD PRO S thì có thể down bản Mede8er V4.0.4 Mod 3.2 của bác SHIZZL ở đây:
hidden content may not be quoted
Dùng bản này thì chỉ cần cập nhật bình thường phải không ạ?
Em đã cập nhật bản ở trang 1, xong rồi khởi động HDPro-S thì chỉ vào đến trang setup các thông số ngôn ngữ, thời gian... và không dùng được remot nữa. Bấm các phím trên mặt HDP cũng không có tác dụng. Bây giờ không biết phải làm sao!

kinggai

Well-Known Member

Reload thì đơn giản thôi bác:
+ Copy firmware vào USB
+ Bật nguồn, ấn nút power

kinggai

Well-Known Member

Trường hợp này là do bị up hỏng bạn ạ, với lại cái khiển mất tác dụng rồi!
-- Reload firm cũng không cần điều khiển đâu bác ạ
-- Bác kiểm tra xem USB có vẫn đề gì ko? Đã để firmware ở thư mục ngoài chưa?
-- Một điều nữa là khi reload, e thường bấm nút power trước khi cắm điện, đợi khi nào dòng install nó chạy thì OK

Tống Công minh

Active Member

-- Reload firm cũng không cần điều khiển đâu bác ạ
-- Bác kiểm tra xem USB có vẫn đề gì ko? Đã để firmware ở thư mục ngoài chưa?
-- Một điều nữa là khi reload, e thường bấm nút power trước khi cắm điện, đợi khi nào dòng install nó chạy thì OK

Thanks bác! Trưa nay em thử lại xem sao!
Định táy máy tí, mà không có kinh nghiệm...

Tống Công minh

Active Member

Thank bác kinggai!
Đã trả lại firmwere bản xứ! :D Mấu chốt vấn đề là bấm nút power trước khi cắm điện.
Tối nay em lại up thử bản của bác!

thuybang

Member

Vậy là đúng gòi,thế còn vụ mở file film thì seo bác, kết cái FW này quá mà lại dính lỗi ,chắc lại chờ bản sau hả bác ???

Bên trên