Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Lổi này e củng bị .do 1 số file bị gì đó .có album kg bị
Em thấy không phải do lỗi file mà cùng 1 album thì có lần bị có lần không bị, em nghĩ do cái NMJ, chắc mỗi khi copy file mới vào ổ cứng lại phải cho nó scan lại, cũng có thể do ổ cứng của mình có vấn đề.

thanhyk

Well-Known Member

Thôi chết, em khuyên bác mua A410X_X

...thì bác khuyên nên mua Pop A-410 chứ có khuyên bác ấy nên bán nó đâu...
Em nghĩ bác Just.. cũng chỉ bán 1 trong 2 thui..., vì hdp cũ bán hết rồi. Có thể ai đang dùng Oppo 93/103 nâng cấp đổi bù với bác Just.. cũng Ok, vì em đoán bác ấy vẫn chơi hd, riêng về âm thanh thì chắc bác ấy có Dac tốt rồi nên dùng 93/103 làm transport cũng được.

quangtuong

Banned

Đối với e con 105d của bác just như cục sắt vụn.hahaha
Chạy mau
..

justbenice

Moderator

...thì bác khuyên nên mua Pop A-410 chứ có khuyên bác ấy nên bán nó đâu...
Em nghĩ bác Just.. cũng chỉ bán 1 trong 2 thui..., vì hdp cũ bán hết rồi. Có thể ai đang dùng Oppo 93/103 nâng cấp đổi bù với bác Just.. cũng Ok, vì em đoán bác ấy vẫn chơi hd, riêng về âm thanh thì chắc bác ấy có Dac tốt rồi nên dùng 93/103 làm transport cũng được.

Sau khi nhất quyết kô xem phim trong vòng 3 ngày rồi mở con popcorn a410 lên xem thì thấy cũng ok. hihi . Chắc mắt đã quen với hình ảnh và màu sắc của con A410 rùi.
Bác nói đúng đấy. Mình giờ tập trung vào 2 kênh nên em 105D thành thừa

thanhyk

Well-Known Member

Ra C-410 pro...còn đẹp nữa.

quangtuong

Banned

Giờ mình gắn cái bluray room cho con này được không ta ?. Chơi đỉa bluray cho pro

thanhyk

Well-Known Member

Bạn đã gắn thử BD-Rom chưa? gắn bằng cách nào?

Mình không có pop, nhưng trước bác dungtam25 có gắn cho popcorn đời c-300 thì phải. Hay là A thì không có thiết kế để gắn ổ đĩa nhỉ.

Em đú update, ko đọc kỹ nó format mệ cái ổ 3t em dày công kéo nhạc bluray rồi, đang khóc bằng tiếng mán đây

chenzenvl

Well-Known Member

chài... nhìn hình thiết kế thì bro nghĩ nó nhét được cái BD-Rom vào chỗ nào :|

dungtam25

Well-Known Member

Mình không có pop, nhưng trước bác dungtam25 có gắn cho popcorn đời c-300 thì phải. Hay là A thì không có thiết kế để gắn ổ đĩa nhỉ.

Dòng C của Pop thiết kế cho gắn ổ quang,còn dòng A thì không gắn được bác ạ!
Muốn chơi Bluray disc thì chịu khó mua box + ổ Bluray,giao tiếp qua USB của Pop,em nghĩ chơi được.

thanhyk

Well-Known Member

Dòng C của Pop thiết kế cho gắn ổ quang,còn dòng A thì không gắn được bác ạ!
Muốn chơi Bluray disc thì chịu khó mua box + ổ Bluray,giao tiếp qua USB của Pop,em nghĩ chơi được.
...lỡ nó không chơi được thì...xúi sắm cái PC cho nó rồi...thanh lý luôn Pop A cho phẻ...he..he.

dungtam25

Well-Known Member

...lỡ nó không chơi được thì...xúi sắm cái PC cho nó rồi...thanh lý luôn Pop A cho phẻ...he..he.

Em thử với box DVD rồi,em nó nhận tuốt,còn box Bluray,nếu nó không nhận thì box ấy không support cho Blu-ray rom mà thôi.
Em đang tính lên Oppo,mà thấy các bác chơi lệ thuộc vào firmwave hack,phụ đề srt đâm nãn,mà hình ảnh thì không cách biệt với Pop nhiều,còn audiophile thì em bị bệnh lãng tai,nên không có cảm nhận.
Thôi em đợi Pop Pro xem sao! :D
@ bác thanhyk ngày 8/5 này có triển lãm bên Q7,Ân Nguyên có gian hàng,bác qua chơi hem?Nếu bác rãnh thì anh em mình làm 1 chuyến chơi.Xem mặt mũi con Tizbrid mới và tính năng của nó xem sao bác!

thanhyk

Well-Known Member

Dạ để em xem rồi pm bác.
Cái vụ chơi đĩa là thú chơi thêm mà không mắc mỏ. Con pop C-300 mà gắn đầu quang bluray được thì anh khỏi sắm đầu bluray. Còn oppo 105 thì trở ngại về giá, srt, iso lossless... Nhưng em phát hiện cũng đáng tiền không hối tiếc gì, ngoài việc chơi đĩa bluray thì tương lai là nghe đĩa SACD chép, ae vẫn thường ghi đĩa cd vì cdp nghe hay hơn nghe lossless (đặc biệt nghe hay hơn hdp/android hiện giờ), giờ có nguồn SACD.iso thì chép nghe trên oppo có tệ cũng ngang cd, hoặc nghe bằng cdp hỗ trợ đĩa SACD cũng tốt. Ý em là tận dụng triệt để oppo thì không còn cảm giác...mắc tiền.

phithien

Well-Known Member

Em thử với box DVD rồi,em nó nhận tuốt,còn box Bluray,nếu nó không nhận thì box ấy không support cho Blu-ray rom mà thôi.
Em đang tính lên Oppo,mà thấy các bác chơi lệ thuộc vào firmwave hack,phụ đề srt đâm nãn,mà hình ảnh thì không cách biệt với Pop nhiều,còn audiophile thì em bị bệnh lãng tai,nên không có cảm nhận.
Thôi em đợi Pop Pro xem sao! :D
@ bác thanhyk ngày 8/5 này có triển lãm bên Q7,Ân Nguyên có gian hàng,bác qua chơi hem?Nếu bác rãnh thì anh em mình làm 1 chuyến chơi.Xem mặt mũi con Tizbrid mới và tính năng của nó xem sao bác!

Tin nội bộ Tizzbird giới thiệu vào dịp triển lãm hả bác=P~

Bên trên