FPT miễn phí iTV - Cách cấu hình iTV trên modem Vigor DrayTek 2700 và 2820

angeljan

Member
Ðề: FPT miễn phí iTV - Cách cấu hình iTV trên modem Vigor DrayTek 2700 và 2820

bạn đọc lại mấy trang trước, có người post lên rồi đó bạn

mấy trang trước không có hướng dẫn cách dò kênh IPTV FPT bro ơi, chỉ có hướng dẫn setup modem ko hà.

bienxanhppt

cho mình hỏi dò kênh IPTV bằng cách nào vậy bro
bro up list kênh mới dò được cho mọi người test thử xem sao :D cám ơn bro nhá

uh! ý kiến hay đấy. Các bạn cùng nhau dò kênh rồi chia sẻ cho A E cùng tận hưởng nha !

Cách dò kênh rất đơn giản như sau : các bạn tạo 1 file mới có đuôi *.txt sau đó mở = Notepad. rồi nhập code như sau:
#EXTM3U
#EXTINF:0,1 :
udp://@225.1.1.1:30120
#EXTINF:0,2 :
udp://@225.1.1.2:30120
#EXTINF:0,3 :
udp://@225.1.1.3:30120

trong đó mỗi 1 đoạn code tương ứng một kênh của IPTV ví dụ :
#EXTINF:0,1 : (+ ten kenh)
udp://@225.1.1.1:30120

đây là kênh mới mở của FPT. Cứ liên tục các bạn thạo thêm code mới.
Sau đó các bạn save file đó lại theo tên tự đặt. rồi thoát ra. Tiếp đến các bạn vào explore, tìm đến file *.TXT vừa tạo xong. Đổi đuôi của file *.TXT thành file có đuôi *.M3U . đến đây coi như đã hoàn thành cái List xem TV rồi.
Cuối cùng là kiểm tra List trên có những kênh nào đang phát = chương trình VLC Player. đồng thời các bạn mở file *.M3U = Notepad lên nhé !. Quá trình này là để xóa bớt kênh thừa + điền tên kênh hoàn chỉnh cho List trên.

Chúc các bạn mò phe phé nha ! :)) Nhớ dò được kênh mới thì copy cái link : " udp://@225.1.1.1:30120 " trên này cho A E cùng hưởng thành quả nhé ?
P/s : chú nào ko share cho A E kênh mới thì bị oánh tẹt đầu đó nha ? >:p

vicgame

Member

FPT tivi.m3u
greenstar5390.m3u

Bổ sung cho các bác, khỏi phải dò kênh luôn, cái này là list chương trình IPTV của FPT. Các bác down về rồi mở file bằng VLC, mở play list ra rồi ấn vào kênh muốn xem là ok

dirong

Member

Em có 1 modem siemen 1 port Lan nối qua Wifi Dlink thì phải Setup như thế nào để xem được vậy Các Pro???

bienxanhppt

FPT tivi.m3u
greenstar5390.m3u

Bổ sung cho các bác, khỏi phải dò kênh luôn, cái này là list chương trình IPTV của FPT. Các bác down về rồi mở file bằng VLC, mở play list ra rồi ấn vào kênh muốn xem là ok

2 cái list này cũ rồi, có nhiều kênh trùng nhau với lại không có kênh mới. tốt nhất các bạn tự dò lấy thì hơn. Nếu có kênh mới thì cùng nhau chia sẻ để A E cùng tận hưởng thì hay hơn ! :)

bolacme

Member

mình dùng gói cước 270k/tháng của FPT thì có dùng iTV được ko ,cấu hình máy để xem tối thiểu bao nhiêu thì mới diùng được các bạn chỉ giúp

bienxanhppt

mình dùng gói cước 270k/tháng của FPT thì có dùng iTV được ko ,cấu hình máy để xem tối thiểu bao nhiêu thì mới diùng được các bạn chỉ giúp

bạn dùng IPTV ngon lành ! :) bạn dùng máy tính nào cũng được hết. Chỉ cần bạn cấu hình lại cái Modem là được. Trên diễn đàn có hướng dẫn đó, bạn chịu khó tìm hiểu và cài đặt cho Modem của bạn là OK. chúc bạn thỏa nguyện ý thích nhé ! :D

leech

Member

mình mới nghiên cứu xong cái vụ wifi thì chỉ có 1 loại Access Point hỗ trợ xem được IPTV qua Wifi là Ruskus mà đắt quá, hình như 120 USD. Cũng ko hiểu cần đầu tư mấy cái hay chỉ 1 cái còn các điểm nhận dùng usb wifi có được không.

Anh em nào có kinh nghiệm trong chuyên môn này thì ngó qua cho vài ý kiến với nhé

vicgame

Member

2 cái list này cũ rồi, có nhiều kênh trùng nhau với lại không có kênh mới. tốt nhất các bạn tự dò lấy thì hơn. Nếu có kênh mới thì cùng nhau chia sẻ để A E cùng tận hưởng thì hay hơn ! :)

Bác có cái list kênh mới không vậy?? Em xem cái list 99 kênh thì nó cũng giống hệt các kênh mà ở cái list kia có.
Em nghĩ chúng ta nên update thường xuyên các list kênh chứ ngồi dò kênh không phải ai cũng biết.

bienxanhppt

cứ làm như cách của mình đi bạn? mình tạo 12 cái list mỗi cái có 10 kênh rồi khi nào rảnh thì kiểm tra lại tất cả các list đó xem có kênh nào mới là được. Lưu ý bạn là FPT chỉ giới hạn đến kênh 225.1.1.250.30120 thôi. mình đã dò hết rồi, hiện tại có thêm 2 kênh thôi nhưng tín hiệu tậm tịt lắm :D hinh như 2 kênh mới này có chuẩn full HD 1080p đang thử nghiệm

Chỉnh sửa lần cuối:

064852029

Member

sao nhà mình các kênh có độ phân giải 720x576 bị xé hình trầm trọng do không load nổi, không xem được tí gì (1920x1080 và 1280x720 thì khỏi bàn). Các kênh độ phân giải 640x576 thì xem tốt. Không biết gọi cho bên kĩ thuật người ta có khắc phục được không nhỉ

064852029

Member

à quên. mình dùng gói cưới megayou 6mbps

vinhthaoqn1989

lúc trước vẫn coi bình thường nhưng sao hôm nay đang coi thì tự nhiên nó đứng ko coi được nữa . Khởi động máy lại thì coi được 1 chút rồi cũng đứng luôn. Chả biết lỗi gì cả bạn nào biết giúp mình với

slamdunk

Member

dùng free nên chất lượng lởm thôi rồi, thà không xem còn hơn, hình giật đùng đùng

bienxanhppt

Các kênh Việt Nam bị giật thôi, còn kênh của nước ngoài xem vẫn tốt. Chắc do khi chuyển tín hiệu để đồng bộ Stream Video của FPT kém quá nên vậy. Mong FPT điều chỉnh lại kỹ thuật, may ra còn giữ chân được khách hàng. Không là mất hết khách

Ít bữa nữa chuyển qua MyTV chơi thôi. Chứ làm khách hàng của FPT chắc bị bỏ rơi mất thôi ! :(

bienxanhppt

sao nhà mình các kênh có độ phân giải 720x576 bị xé hình trầm trọng do không load nổi, không xem được tí gì (1920x1080 và 1280x720 thì khỏi bàn). Các kênh độ phân giải 640x576 thì xem tốt. Không biết gọi cho bên kĩ thuật người ta có khắc phục được không nhỉ

IPTV của FPT nó bỏ không rồi. Gọi KTV chắc nó trả lời là : "Không biết !" <:p

064852029

Member

nhà mình thì các kênh nước ngoài như HBO thì không xem được gì còn mấy kênh VTV, HTV xem tốt

doccocauxui

các pro cho em hỏi tí là nếu mình muốn thu lại chương trình đang coi trên itv thì cần dùng thêm soft nào vậy.Thanks

Bên trên