Đánh giá Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

Ðề: Galaxy Grand 2: Người khổng lồ trong phân khúc tầm trung

Con này ví như là Note 3 giá rẻ :)) Các tính năng mạnh tương tự nhưng giá rẻ gần phan nữa, quá tuyệt

Chiip

Active Member

Con này pin 2600 mAh mà nếu mình onl 3G liên tục thì xài được bao nhiêu tiếng nhỉ?

2600mAh chơi game, xem phim HD online chừng 1 ngày là cạn à bạn, nhưng với smartphone màn hình to thì 1 ngày cũng quá tuyệt rồi ^^

Chu Chu

Active Member

ái này được cái màn hình to nên dù có xem ở chế độ đôi màn hình thì vẫn ok nhỉ. chứ nhỏ tí là hơi đuối ah

ái này được cái màn hình to nên dù có xem ở chế độ đôi màn hình thì vẫn ok nhỉ. chứ nhỏ tí là hơi đuối ah

Chơi chém trái cây 2 người ở chế độ màn hình chia đôi vẫn tốt nha bạn, mình test rồi!!!

Chiip

Active Member

Bị cái không Bật flash thì bị noise, còn bạt thì chỉ cải thiện được 30% noise.

Chu Chu

Active Member

Bị cái không Bật flash thì bị noise, còn bạt thì chỉ cải thiện được 30% noise.

Chụp ban đêm có bật flash thì vẫn bị noise, trừ khi bạn chụp chế độ HDR nó giảm noise đi nhiều hơn, phần chụp ảnh có nhiều tính năng hay ho lắm

Nói gì nói, đầu tư em này quả không thất vọng, cấu hình mạnh, đáp ứng được rất nhiều yêu cầu của mình

Khá hài lòng.

Về thiết kế thì khá là tốt, nhưng nghe mọi người nói hàng samsung mấy dòng hàng tầm trung dùng nhanh xuống.

Mua đi bạn, đây là một chiếc điện thoại đáng mua tầm giá đó. Còn về vụ "xuống" mà bạn nói thì ngoài vấn đề trầy trụa do va chạm ra thì ko hiểu "xuống" ở đây nghĩa là gì, là mất giá? còn nếu "xuống" ý bạn nói là mau hỏng thì: nếu bạn không nhúng nước nó, không lấy xe cán qua hay không thả nó xuống đất từ lan can, thì nó dùng được rất lâu nhé bạn không cần lo vụ chất lượng phần cứng

Máy ni màn hình to, xem phim sướng lắm đây. Không biết coi được bao lâu đây? Hết 1 tập phim chừng 120 fút đc không

Trong công ty có ông anh cũng đang dùng, thấy cũng tạm được. Nhưng mà nó nhẹ quá , với màu trắng mau dơ

grand 2 này tính ra cũng không có gì mới, chẳng qua nâng cấp bộ nhớ và vi xử lý lên chút. còn lại thấy dùng galaxy y cũng tốt chán.

Nhưng Phía sau mặt lưng con này vỏ nhựa mà giả da, kiểu như note 3, nhìn cũng hay hay đó chớ.

Xem phim mà tải vào thì còn lâu. chứ xem phim online trên web chắc không trụ nổi 1 ngày rồi.

Samsung nên bán thêm cục pin sơ cua để có gì người dùng còn đổi qua đổi lại thì sẽ hợp tình hơn.

Phim 120 phút mình chưa thử, chứ cỡ 90 phút có thể chiến tận 3 phim =P~

Nghe nói có ra màu đen, mà sao dạo quanh các diễn đàn hay các trang bán toàn thấy để màu trắng thế nhỉ, không thích màu trắng, 1 là con trai, 2 là nó mau dơ.

Thấy bạn mình dùng con Grand 2 thấy cũng sạch sẽ lắm mà bạn ^^

Mình cũng có xem thử 2 phim, mỗi phim 120p mà chưa hết pin, còn tới 25%

Bên trên